PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Tác dụng của San hô

caonhân
31-07-2007, 02:48 PM
Chào AE in 4r, trong diễn đàn này ta thấy bàn rất nhiều về than hoạt tính rồi(Về tác dụng và lợi ích) tại sao không thấy ai đề cập đến tác dụng và cách sử dụng một cách mức San hô trong hệ thống lọc. Mong rằng chủ đề này sẽ nêu bật được những nội dung trên ở San hô.

Des
31-07-2007, 04:57 PM
Chào AE in 4r, trong diễn đàn này ta thấy bàn rất nhiều về than hoạt tính rồi(Về tác dụng và lợi ích) tại sao không thấy ai đề cập đến tác dụng và cách sử dụng một cách mức San hô trong hệ thống lọc. Mong rằng chủ đề này sẽ nêu bật được những nội dung trên ở San hô.
Không phải san hô là ko có ích nhưng trong trường hợp "thủy sinh" người chơi sẽ "chạy dài" khi nghe 2 tiếng "san hô" đấy bạn ạh. Đơn giản vì nó làm cho cây... ko nhớn nổi:laughing:

lechau
31-07-2007, 05:51 PM
Em gà, cho em hỏi: tại sao ko dùng san hô trong hộp lọc vậy pác ? chả là em có vài nhánh san hô lớn định chặt ra làm lọc

BabyMoth
31-07-2007, 11:21 PM
Thứ nhất là khi dùng san hô ( nói cho đúng nó là xương san hô ). Trong đó có hàm lượng muối nhất định cho dù có rửa kỹ cỡ nào chăng nữa.
Thứ hai san hô là tăng độ PH trong hồ.
Cuối cùng san hô ko phải là nơi chú ngụ tốt cho vi sinh.

lechau
01-08-2007, 09:14 AM
ah, cũng may là em đọc bài trước ấy, mém nữa bỏ san hô vào hộp lọc hĩc

BabyMoth
01-08-2007, 10:16 AM
hên nhé ko thì lại cứ hỏi tại sao cay cứ chết đi ma ko thấy phát triển gì hết nhá hi hi ....
Thực sự một điều là ko thể tránhmột số bạn đi mua sạn làm nền vẫn bị lẫn một ít san hô trong đó. Rồi than thở thấy kỳ kỳ. Nhưng thực ra thì nếu có một phần nhỏ thì cũng chẳng ảnh hưởng là bao nhiêu cả.
Thành ra nếu có lẫn một ít thì cũng ko nên wa lo lắng.

kinghoang
26-08-2007, 12:05 AM
Hix hix, thật thế hả các bác? Em lại đi tương nửa hộp lọc là san hô, cây cối 3 tuần nay vẫn chưa thấy j lạ lắm. Thế bây giờ phải hay bằng cái j hả các bác?

lechau
26-08-2007, 10:59 AM
mình nghe 1 số anh nói lúc mua Sỏi đừng mua loại sỏi mini, mà mua sỏi trứng = hạt tiêu đó. Loại này nhìu ng` dùng và có hiệu wả cao. Còn sỏi mini thì có nhìu vỏ sò vỏ ốc, san hô tùm lum thứ....

kinghoang
30-08-2007, 10:58 PM
Hix, các bác thử bắt bệnh hộ em sao cây này nhà em trồng nó cứ héo héo, lá quăn quăn và bị thủng lỗ chỗ ??? Em bỏ san hô vào hộp lọc đó :(