PDA

Xem phiên bản đầy đủ : chim khuyên líu như thế nào gọi là hay

saoausaosau
10-11-2007, 03:50 PM
cho mình hởi các bạn chơi khuyên có kinh nghiệm. chim khuyên khuyên líu như thế nào gọi là hay vậy, chỉ giáo giúp mình với ,cám ơn các bạn nhiều

kaia292
11-11-2007, 02:26 PM
bạn cứ nghe khuyên líu dần dần sẽ có kinh nghiệm. hehe. bạn ra chỗ người ta hay duợt chim mà nghe. Nghe cảm nhận dần dần mới có kinh nghiệm.

denny
07-03-2008, 11:58 AM
khuyên líu hay thì âm thanh nghe tiếng phãi tròn tiếng!!!kô bị lấp tiếng khi líu dài!!!phải có những âm cao ở gần cuối tiếng líu càng hay!!!!

khuyen87
08-03-2008, 08:50 PM
Tốt nhất bạn tranh thủ các buổi sáng thứ bảy và chủ nhật ra quán cafe Cây đa Cung thiếu nhi và các buổi sáng hàng ngày từ 9h30 đên11h tại tại vườn hoa đầu cầu Long BIên ,Quận long biên. Ban sẽ biết ngay thế nào là Khuyên hót hay.

khoen_pro
10-03-2008, 02:11 PM
con nào líu nhiều ,rõ ràng , tiếng đanh thép . đa dạng thì là con hay . Thật ra mỗi người 1 cách đánh giá . Bạn có thể tìm hiểu thêm= cách đi giao lưu , bạn sẽ nghe được nhiều í kiến hay đấy

bird.bluesky
12-03-2008, 05:29 PM
chim khuyên líu nghe như đánh tiến lên một hai ba....Hay là tiêu tiêu ớt là chim hay đó....

saoausaosau
13-03-2008, 11:45 AM
vậy là bạn thích đánh tiến lên rùi đó
chim bạn hay ăn tiêu lắm nhỉ

bird.bluesky
14-03-2008, 05:32 PM
nói chơi thôi chim líu có điệu có lên có xuống và quan trọng nhất thì độ luyến láy càng nhiều càng tốt....
mình cũng có một con có giọng líu đặc biệt nhưng mình cho rồi........
chắc mùa chim non năm nay phải kiếm lại em khác thôi....

saoausaosau
14-03-2008, 08:16 PM
bạn cho ai vậy sao chim hay mà bạn không giữ lại mà nuôi
giờ có phải bạn kiếm lại có khó ko

LE NGOC DUC
14-03-2008, 11:27 PM
Theo tôi chim líu hay :líu dài ,nhiều giọng, khi líu một hơi dài xong thì phải đảo sang giọng khác hoặc đột ngột ngừng lại rồi chuyển sang giọng khác luôn.âm phải to,chất giọng phải sáng có độ ngân vang.Nói túm lại khi khuyên líu thì mỗi con hay một kiểu và tùy thuộc vào sở thích,trình độ từng người.

thanhlinh_81
15-03-2008, 09:35 PM
các bạn cho mình hỏi khuyên xanh hiếm hơn hay khuyên mơ hiếm hơn vậy.Mình vừa mua được 1 em xanh líu cung tạm đc giá 200k.

kaia292
17-03-2008, 04:07 PM
khuyên mơ hiếm hơn bạn ah, khuyên mơ người nó hình quả mơ ý khó tìm lắm. mình tìm mãi mà chưa được nhìn thấy tận mắt con nào cả.

bird.bluesky
17-03-2008, 05:32 PM
bạn cho ai vậy sao chim hay mà bạn không giữ lại mà nuôi
giờ có phải bạn kiếm lại có khó ko

mình cho một người trong hội chim của mình.Hội của mình có 5 tên kể cả mình.Vừa rồi mình cho mỗi người một con đặc biệt nhất là con chim con có một sợi lông phủ cánh màu trắng em này líu khá lắm....
còn hai em kia thì không có gì đặc biệt nhưng giọng líu cũng khá....đi đánh cũng sát bổi lắm.............
Mình chơi chim trong hội thì ít khi mình tính toán lắm......Miễn sao vui là ok thôi đó là nguyên nhân chính mà mình chơi chim...và đam mê đến nổi hằng ngày khi ngủ dậy không được nghe chim líu là mình thấy khó chịu lắm...

bird.bluesky
17-03-2008, 05:36 PM
Theo tôi chim líu hay :líu dài ,nhiều giọng, khi líu một hơi dài xong thì phải đảo sang giọng khác hoặc đột ngột ngừng lại rồi chuyển sang giọng khác luôn.âm phải to,chất giọng phải sáng có độ ngân vang.Nói túm lại khi khuyên líu thì mỗi con hay một kiểu và tùy thuộc vào sở thích,trình độ từng người.
Bác nói đúng lắm....
chim khuyên em nào líu được hai giọng thì khỏi phải bàn...