PDA

Xem phiên bản đầy đủ : ???keo dinh chim???

Omopcute
10-08-2008, 01:37 PM
các bác cho em hỏi ở quanh HN có chỗ nào bán keo dính chim không ạ, em tìm hỏi mãi mà chẳng có, nếu bác nào biết thì cho em xin một vài cái địa chỉ,,,(hoặc là chỉ dùm em cách làm cũng được,em hay đi bẫy nám nhưng mà nhiều lúc gạp những chú chim hay thì đành bó tay vì các chú em đó chỉ đứng trên cao mà nhất quyết không chịu nhẩy vào lồng nên bực mình lám các bác à,,, em thì thường đi bẫy chào mào và khuyên thôi.mong các bác chỉ dùm em nha, cảm ơn các bác nhiều

Lê Thiên Minh
10-08-2008, 06:00 PM
mua keo dính chuột được hem? nếu mà được thì ra hàng bán thuốc chuột kiểu gì cũng có :D

the-centaur
10-08-2008, 10:12 PM
ai lại dùng keo để bẫy chim thế rất ảnh hưởng đến chim
1 la` nếu chim bị dính vào thì lúc mình gỡ chim ra sẽ làm chim đau và hoảng
2 là nếu dính như thế có khi lúc lấy chim ra đi hết cả lông thì khổ thân con chim

Nếu bạn muốn bẫy những chú chim hay như thế mình khuyên bạn nên kiếm một chú khuyên thuộc làm mồi và mua một cái lồng bẫy đấu rồi treo lên cao hiệu quả hơn đấy .Mình chỉ có ý kiến vậy thôi

Lưu Khang
10-08-2008, 10:59 PM
Ặc làm gì khổ sở thế mua keo dính chuột ấy :x !!! Loại này dính chắc lắm nhưng lưu ý kô là dính chim sẽ đi hết bộ lông đó :x ! Được bít bọn chôm chỉa tài sản qua cửa sổ , ban công cũng dùng loại này đó hiệu quả ra phết :x
Chúc bạn dính được em chim đẹp !

Linhchichchoe
10-08-2008, 11:55 PM
Mình cũng dùng thử keo dính chuột rồi (dùng cho chào mào) hiệu quả đấy nhưng bạn nên lấy keo vào một cái que tre vót một đầu to còn một đầu thật mảnh, càng mảnh càng tốt nếu làm như thế bạn vẫn bắt được chim mà ko làm nó mất nhiều lông vì khi bắt ra thì chắc chắn chỗ lông bị dính vào keo sẽ bị lôi đi hết.
Đối với khuyên thì minh ko rõ lằm (vì khuyên nó nhỏ quả) nhưng đối với chào mào thì mình dùng xăng tẩm vào bông tai (hoặc ông thuốc nhỏ măt) dí vào keo trước sau đó lấy ra thì số lượng lông bị mất cũng ko nhiều lắm đâu tránh làm chim đau và sợ nhưng đối với khuyên ko biết có hiệu quả ko vì khuyên bé hơn chào mào.

mienxaocuabe
11-08-2008, 10:00 AM
cách bẫy này mới đây hehehe , tứ bé mới nghe hehehe , ngày càng mở mang đầu óc hay đấy

vành khuyên
11-08-2008, 01:09 PM
Tốt nhất là ko nên bẫy mà bạn đi mua chim còn hơn. cho chung ở ngoài thiên nhiên líu hay lắm

Omopcute
14-08-2008, 12:52 PM
Mình cũng dùng thử keo dính chuột rồi (dùng cho chào mào) hiệu quả đấy nhưng bạn nên lấy keo vào một cái que tre vót một đầu to còn một đầu thật mảnh, càng mảnh càng tốt nếu làm như thế bạn vẫn bắt được chim mà ko làm nó mất nhiều lông vì khi bắt ra thì chắc chắn chỗ lông bị dính vào keo sẽ bị lôi đi hết.
Đối với khuyên thì minh ko rõ lằm (vì khuyên nó nhỏ quả) nhưng đối với chào mào thì mình dùng xăng tẩm vào bông tai (hoặc ông thuốc nhỏ măt) dí vào keo trước sau đó lấy ra thì số lượng lông bị mất cũng ko nhiều lắm đâu tránh làm chim đau và sợ nhưng đối với khuyên ko biết có hiệu quả ko vì khuyên bé hơn chào mào.
cảm ơn bạn đã cho ý kiến, thực gia thì mình cũng đã thử mọi cách bẫy bằng lồng rùi nhưng mà nhiều con chim hay mà không qua nên không bẫy được nên mình tức lám, đành chọn cách bẫy bàng keo thôi, để mình về thử xem nào, hì hì hì

Linhchichchoe
14-08-2008, 02:50 PM
Trường em cũng có mẫy con líu ác lắm nhưng nó cũng khôn lắm em tốn mất gần 200k tiền lồng bẫy song về tuyền phải bỏ thôi vì nó nhanh quá lúc sau em làm thử cách này hiệu quả phết nhưng những còn đầy về vào cám khó lắm nếu được 2-3 hộm mà nó không vào cám thì bác nên phóng sinh nhé chứ để chết phí lắm. Năm ngoái em bẫy được một con líu ác lắm nhưng về nó không ăn cám, 2 hôm đầu về những lúc ko có người nó vẫn bắn những con khác của em đang căng (đc 1 mùa) treo cạnh tịt luôn nên em tiếc cứ cố để xem sao nhưng sau nó...tiếc đứt ruột, còn bây giờ em bẫy được con nào líu rồi về được 3 hôm không ăn cám mà chỉ ăn hoa quả ko thôi là em phong sinh luôn chứ để chết phi hoài.

___tHanHnAm___
14-08-2008, 05:29 PM
trên 4f đã từng có bài viết về cách bẫy khuyên lứu ngoài thiên nhiên rùi.Bạn nên có 1 con mồi thật thuần và nhớ là con mồi phải có khả năng đấu đượ với chim ngoài thiên nhiên như vậy khi giương bẫy lên thì mới có cơ hội khích tướng chú chim ở ngoài trời được.Bạn nên quan sát xem chu chim ngoài thiên nhiên hay đứng ở những vị trí nào trên cây để lứu. Sáng hôm sau trước khi chim bay về vị trí cũ để lứu bạn nên đặt lồng bẫy trước. Nên đặt lồng bẫy ở những vị trí ngang bằng hay cao hơn vị chí chim hay đứng lứu một chút.Trường hợp cây cao qua không trèo được bạn nên làm một cái quê móc treo lồng như cái móc quần áo để treo lồng. Nếu cách trên không được bạn phải tìm cách bẫy được chú chim mái đi theo nó như vậy sẽ dễ dàng bẫy được chú chim lứu kia thôi. Mình cũng đã từng bắt được 3 chú theo cách này rùi có cái hơi vất vả chút thôi. chúc bạn thành công nhé

Omopcute
17-08-2008, 10:49 AM
Trường em cũng có mẫy con líu ác lắm nhưng nó cũng khôn lắm em tốn mất gần 200k tiền lồng bẫy song về tuyền phải bỏ thôi vì nó nhanh quá lúc sau em làm thử cách này hiệu quả phết nhưng những còn đầy về vào cám khó lắm nếu được 2-3 hộm mà nó không vào cám thì bác nên phóng sinh nhé chứ để chết phí lắm. Năm ngoái em bẫy được một con líu ác lắm nhưng về nó không ăn cám, 2 hôm đầu về những lúc ko có người nó vẫn bắn những con khác của em đang căng (đc 1 mùa) treo cạnh tịt luôn nên em tiếc cứ cố để xem sao nhưng sau nó...tiếc đứt ruột, còn bây giờ em bẫy được con nào líu rồi về được 3 hôm không ăn cám mà chỉ ăn hoa quả ko thôi là em phong sinh luôn chứ để chết phi hoài.
Mình thích bắt mấy chú khuyê líu ngoài trời lám, mấy em đấy mình đem về cho an cám chỉ khoảng 1 tuần là bắn rùi, mình cũng mới có 2 con mộc nuôi gần một tháng mà nó vẫn nhấm nhảnh bắn, ngày nào mình cũng bắt được gần chục chú mộc nhưng ít khi có con không ăn cám lăm, mình cảm ơn bạn đã cho ý kiến

chaomaochua
18-08-2008, 12:28 PM
Việc tập cho chim khuyên ăn cám mình nghĩ là không khó đâu các bạn ah. Các bạn có thể nhốt chú chim mới bẩy về chung với những con thuần mà mình đã nuôi, khi thấy con thuần ăn thì con mộc ăn theo rồi quen cám thôi ah. Tốt nhất nên chọn những chú thuần không quá căng.

chich_bong
20-08-2008, 10:48 PM
Cách bẫy chim bằng keo ở Sóc Sơn người ta rất hay bẫy . Trước đây muốn có keo dính người đánh bẫy phải vào rừng già hàng tuần lễ để tìm cây keo . Họ chỉ lẫy phần vỏ ngoài thân cây rồi mang về . Sau đó họ giã vỏ thân cây đó ra và hớt lấy lớp nhựa . Lớp nhựa này dính đến nỗi không có loại nhựa nào sánh kịp . Nó có thể chịu được nước mà , chịu được sức phá hủy của thời gian , keo này để lâu vẫn không thay đổi độ dính .
Công cụ của những người dính chim là nhựa dính , những chiếc nan tre nhỏ và dẻo , dai , họ thường làm bằng cật của tre .
Cách đánh bẫy : người đi bẫy phết 1 lớp nhựa lên những nan que tre nhỏ , họ tìm những nơi mà chim thường đi qua hoặc đậu . Họ cắm những nan tre đã tẩm nhựa xuống đất nơi những chú chim thường đi qua . Việc còn lại là chờ cho chú chim dính bẫy .
Phương pháp dùng keo dính chủ yếu để bẫy chim lớn như cò , vạc , diệc ... những loại chim đi theo đàn lớn .
Phương pháp bẫy bằng keo này rất hiệu quả khi bẫy các loại chim lớn , sức dẻo của nan tre tốt nên khi chú chim bị dính keo nó càng vùng vẫy và khi càng vùng vẫy keo lại dính chặt cánh khiến cho chim không bay được mà chỉ giẫy giẫy .
Nếu các bạn ko tìm được nhựa cây keo các bạn có thể dùng nhựa mít , nhưng xin nói trước là nhựa mít dính kém hiệu quả hơn nhựa cây keo hàng ngàn lần .
Như vậy các bạn biết sức mạnh của nhựa cây keo là thế nào rồi đấy .

Omopcute
24-08-2008, 01:14 PM
cán ơn bác chích bông chỉ bảo nha, hình như bác là dân bẫy chim thì phải, sao mà bác biết rõ về loại này thê, em cũng đi bẫy nhưng mà em chỉ biết bẫy bằng lồng thui, hi hi

vinhhan
25-08-2008, 12:29 PM
Bác Chich_bong oi ,đây có phải là cách bẫy k ko đó .Rủi có em nào dính vào thì làm sao gỡ ra đây vì theo bác lọai keo này dính ác lắm

kacone
17-03-2013, 01:04 AM
cách làm keo dính chim mà mình biết thì nó làm từ mủ của nhiều loại cây nấu lên.
mình mua của 1 người chuyện bán, keo dính rất tốt, người này chuyên dùng để bẫy se sẻ bán cho người phóng sanh, mình có dùng keo của nhiều người nhưng chỉ thấy keo của người này là dính tốt nhất, số dt của người bán keo 01699882006 , nếu bạn ko biết làm thì gọi hỏi người đó, bán giá cũng rẽ thôi.
hôm nọ mua về bẫy khuyên mà thấy mấy con chào mào mình đem đi dính luôn, bôi lên cành cây treo cái lồng ở dưới chú chưa đến thì đã đậu vào và dính treo chân ngay, thế là tóm em nó. còn dính chim sẽ thì khỏ bàn luôn, mình dính 1 ngày hơn 90 con. nhưng đang siêu tầm tiếng chim sẻ mới, anh em nào có cho mình xin flie nhe.thanks:devil::devil::devil::devil::devil: