PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Xin File Chòe Than Gọi Nhau (để dành đi bẫy)

Tigertran
03-01-2011, 09:03 PM
lập topic này ra mong được các cao thủ chơi Chòe Than giúp đỡ, e mún tìm xin file Chòe Than gọi nhau, để chép vào đt hổ trợ cho e chim mồi lúc đi bẫy, do chim mồi của e hót nhỏ quá.
Với lại cao thủ nào có kinh nghiệm đi bẫy chim hãy chia sẽ kinh nghiệm cho e học hỏi với, e mới vào nghề, chỉ đi bẫy văn nghệ cho vui chứ k có kinh doanh làm ăn j hết.
Xin Chân thành cảm ơn !

thanhlong_tv
21-10-2011, 11:32 AM
nếu bạn kinh doan thì càn giúp đở cho bạn củng tạo được công ăn việt làm là một điều tốt bạn tải trên gogle nhiều tiến hót hay lắm

duc hien
29-10-2011, 01:41 PM
lập topic này ra mong được các cao thủ chơi Chòe Than giúp đỡ, e mún tìm xin file Chòe Than gọi nhau, để chép vào đt hổ trợ cho e chim mồi lúc đi bẫy, do chim mồi của e hót nhỏ quá.
Với lại cao thủ nào có kinh nghiệm đi bẫy chim hãy chia sẽ kinh nghiệm cho e học hỏi với, e mới vào nghề, chỉ đi bẫy văn nghệ cho vui chứ k có kinh doanh làm ăn j hết.
Xin Chân thành cảm ơn !
chào bạn. chủ nhật rãnh mình sẽ send cho bạn 1 số file mp3 của mình, còn chuyện đi bẫy thì thú vị lắm, mình cũng đi bẫy mà chỉ bẫy văn nghệ như bạn. khi bẫy tùy theo tình huống chim rừng như thế nào mà chọn cách đặt bẫy nữa bạn. ví dụ treo chỗ này chim bay lại hót đấu mà không đá, nhưngh chim vẫn bay vòng vòng thì bạn đi qua chỗ khách cách khoảng 100m treo lên chỗ cao tí chim sẽ đá mà thôi, không đá thì bẫy bằng lụp sâu, thế nào cũng dính e nó à. vài lời cùng bạn.

nheocon
29-10-2011, 08:02 PM
chào bạn. chủ nhật rãnh mình sẽ send cho bạn 1 số file mp3 của mình, còn chuyện đi bẫy thì thú vị lắm, mình cũng đi bẫy mà chỉ bẫy văn nghệ như bạn. khi bẫy tùy theo tình huống chim rừng như thế nào mà chọn cách đặt bẫy nữa bạn. ví dụ treo chỗ này chim bay lại hót đấu mà không đá, nhưngh chim vẫn bay vòng vòng thì bạn đi qua chỗ khách cách khoảng 100m treo lên chỗ cao tí chim sẽ đá mà thôi, không đá thì bẫy bằng lụp sâu, thế nào cũng dính e nó à. vài lời cùng bạn.
em cũng đang cần 1 file chòe để bẫy đây bác chờ tin của bác. tiện cho em hỏi chim không đá thì bẫy = LỤP SÂU vậy LỤP SÂU là thế nào à, cho em xin cái hình

anh tai
29-10-2011, 10:14 PM
Lụp sâu tức là lấy cải bẩy bỏ mấy con sâu hoạc con giun cột vào cần đậu chổ cái bẩy đó chim bay vào ăn sẽ dính bẩy thôi

nheocon
30-10-2011, 09:38 AM
uầy vậy nghĩa là phải 2 tay 2 lồng bẫy mới có hiệu quả nhỉ

anh tai
30-10-2011, 07:47 PM
ko cần vậy cũng được cứ bỏ còn than vào lòng bẩy và bỏ thêm sâu, cào cào, dế.... vảo trên cái bẩy, chim thấy sẽ bay vào ăn thôi

NguyenThuyKT
07-11-2011, 12:32 PM
lúc nào bác rảnh send cho em mấy file Mp3 tiếng chòe than bác nhé!em cũng đang cần.dạo này bẫy khó quá em muốn có 1 đôi nuôi đẻ.nếu bác có file mp3 send giúp em vào mail:Thoi_khongcanem@yahoo.com

NTuan
09-11-2011, 06:48 PM
Bạn nào cần file mp3 thì vào youtube tìm chòe than hót sau đó qua http://keepvid.com/ để tải đuôi mp3 .

leemin
10-11-2011, 08:41 AM
Ax ! Chòe than nó sống theo lãnh thổ mà , có bao giờ gọi nhau đâu ma có file

phonglinh
24-11-2011, 09:16 PM
http://www.youtube.com/watch?v=otrUelg-SKY
bạn vào link này chuyển file nay thành mp3 mà sử dụng. Đi bẫy than thì dùng file chim đánh nhau thì bắt được nhiều bổi hơn bạn ơi

congtudon
04-12-2011, 08:06 PM
chòe than dẽ bẫy lắm chỉ cần có 1 chú chòe mau miệng 1 chú la ok rùi

acabety
09-05-2012, 07:33 AM
em cũng đang cần 1 file chòe để bẫy đây bác chờ tin của bác. tiện cho em hỏi chim không đá thì bẫy = LỤP SÂU vậy LỤP SÂU là thế nào à, cho em xin cái hình
Ak chào bạn Lụp sâu mà mua thêm một cái nữa thì tốn kèm lắm. thật ra ở quê tôi thì có lụp sâu riêng nó thường để dưới đất. nếu muốn để trên cây thì làm thêm một ít công doạn nữa để đất thì làm mau hơn?
ảnh minh họa thôi nha:http://nl2.upanh.com/b6.s27.d1/13590adbaac5d0da5a0d0936b0e01ade_44486762.lupbaymoi.jpg (http://www.upanh.com/lup_bay_moi_upanh/v/brq07s7p3vk.htm)

hungvnonline
06-07-2012, 08:27 PM
Bạn có thế post hình thực tế được không. Mình ko hình dung được.