PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cách chồng cựa sắt đúng cách!!!

nikeloven
06-03-2011, 02:51 PM
Lâu nay, em đi đá gà cũng không ít lần. Mà ngặt nổi em chưa biết chồng cựa sắt cho con gà, nhìn người ta chồng cựa vào thì người chồng kiểu này người chồng kiểu khác. Có người kỷ lưỡng thì xem chân xem vẩy con gà xong mới chồng cựa vào theo ý của họ sau khi xem chân vẩy xong.
Anh chị em không biết ai có thể up ảnh hoặc đoạn clip về cách chồng cựa gà đúng cách nhất cho em và tất cả những người chưa biết chồng cựa trên diễn đàn được học hỏi kinh nghiệm được không?
EM xin thay mặt những người chưa biết chồng cựa xin cám ơn anh chị em trước. Hy vọng đây sẽ là 1 topic hữu ích cho những người chưa biết chồng cựa sắt.
Thank all...........................................................................................................

ga_tinhte
08-03-2011, 12:09 PM
+ Bạn cứ bằng theo móng thới là cách cơ bản nhất,sau đó sẽ dần có kinh nghiệm
+ Sau đó chỉnh mũi cựa tuy theo dáng,thế đá (nếu là gà của mình nuôi) ............. của từng con gà,Còn Gà lạ thì cứ móng thới mà múc,con nào nó đâm thì nó ăn,
ngày xưa mình băng "gai" mà nó đá ầm ầm vẫn cứ đâm,mà lâu lâu nó tứ sát làm thót cả tim:laughing:

boy_loving84
08-03-2011, 12:49 PM
Trước đây trồng cựa người ta băng theo ngón thới nhưng sau này nhiều người rút kinh nghiệm là ngón thới bị tật hay xếp thới là băng trật lất. Bởi vậy nên sau này người ta canh theo gối con gà là chính xác nhất. Có cái clip chỉ dẫn băng cựa nè:

http://www.youtube.com/watch?v=dzRYrVYTlfo

ga_blao
08-03-2011, 04:35 PM
Đâu có con gà nào giống con gà nào đâu bạn.... lang thang đầu đường xó chợ học dần thôi

chungganoi
08-03-2011, 06:45 PM
a cứ đeo sao cho mũi cựa chỉa thẳng lên theo cái gối hơi cho vào trong 1 tí cũng dc sẽ đâm nhiều hơn và ác hơn nữa nhưng đeo cựa như zậy nhớ là phải giao trước khi thả gà " gà tự sát gỡ nha mấy anh " hehe ai có thoái wen đeo cựa gai mũi như e thì nhớ câu này nằm lòng nhé nếu gà đóng cựa cao thì chêm 1 tí phần trên đế cựa cho mũi cựa hạ thấp xuống tí còn gà đóng cựa thấp thì o nên chêm đâu vì gà có thể sẽ đâm cựa xuống đất nha a.và nhớ coi cây cựa trước khi đeo cho gà rồi hãy đeo
thường thì e lấy băng keo xếp lại vài nếp chồng lên nhau rồi quấn thêm 1 vòng trước khi đặt cựa lên chân gà để ko bị cấn chân và ko cần chêm tàn thuốc nữa chúc a mau chóng đeo cựa gà sát thủ nhé Thiện tay thiện tay Thân!!!!

ga_tinhte
09-03-2011, 10:28 AM
Lever cao hơn : la băng cây trên(cựa sắt trên cựa xương),cách băng có phần khó hơn vì ko có điểm để tì,nhưng điều cơ bản vẫn theo hướng như cựa dưới nhưng mũi cựa phải chúi xuống 1 ít nhưng đừng xuống quá thấp,thả gà ra không vướng gần đuơc như cựa dưới là ok
Ưu điểm : đâm rất nghiệt ngã,,, (nếu đâm là amen hoặc mô phật)
Khuyết điểm : khó băng,khó đâm

ba_theossc
09-03-2011, 12:55 PM
Trước đây trồng cựa người ta băng theo ngón thới nhưng sau này nhiều người rút kinh nghiệm là ngón thới bị tật hay xếp thới là băng trật lất. Bởi vậy nên sau này người ta canh theo gối con gà là chính xác nhất. Có cái clip chỉ dẫn băng cựa nè:

http://www.youtube.com/watch?v=dzRYrVYTlfo

Cái clip này là của giải đá beer, chứ đâu phải clip hướng dẫn băng cựa sắt đâu boy_loving?

thickgahay
09-03-2011, 01:44 PM
thank you. 1 van đề nan giải ,cần đc giải quyết kakakaka

ga_blao
09-03-2011, 02:16 PM
theo cái gối hơi cho vào trong 1 tí cũng dc sẽ đâm nhiều hơn và ác hơn
Cẩn thận, một số cựa (nhất là cựa saigon) mũi nó đã hướng vào trong sẳn rồi... hihi

Lever cao hơn : la băng cây trên(cựa sắt trên cựa xương)
Gà lùn, hoặc gà đá chân thấp.... mô phật...cúng dường luôn... hihi

Thiện Bảo Lộc
09-03-2011, 02:26 PM
cũng phải coi lại nhiều con chân lùn, đá thấp nhưng đá cựa đó bác nha, cũng bị rớt đài với em chân lùn mông to rời đó bác thuỷ ôi...

long.ke
09-03-2011, 03:13 PM
xin nói rõ hơn về cách băng cựa trên . thường xài 1,5 cuộn keo ... ta quấn hai lớp tính từ đế cựa xương xong chêm 2 tàn thuốc thêm 1 vòng băng keo ta đặt cựa và ngắm sao cho mũi cựa chúc xuống sao đó gịt thật chật vào đế cựa 2 ,3 lớp keo bắt đầu chêm thêm 2 tàn thuốc lúc này mũi cựa đã đi xuống gần bằng cựa chân kia( lưu ý mũi cựa luôn vào trong tính từ giữa gối đúng 1cm) tiếp là quấn thêm băng keo cho đế cựa ko quay . rồi quấn thêm 1 lớp keo chung giữa cựa xương và cựa sắt hết..

chungganoi
09-03-2011, 06:16 PM
[QUOTE=ga_blao;906363]Cẩn thận, một số cựa (nhất là cựa saigon) mũi nó đã hướng vào trong sẳn rồi... hihi
dạ a Thủy e đã có nhắc là phải coi cựa trước khi đeo cho gà đó a Thân!!!!!!

longsd
21-03-2011, 07:12 PM
các a cho e hỏi đá nạp và gay thì lên cựa mũi cựa băng như thế nào. thanks ae nhìu

bavu
22-03-2011, 12:08 AM
tùy theo cựa mà ta chồng nữa .thường thì ta canh mủi cựa hơi hướng vào trong môt tí là ok rồi đâm khó sửa.

long.ke
22-03-2011, 10:08 PM
các a cho e hỏi đá nạp và gay thì lên cựa mũi cựa băng như thế nào. thanks ae nhìu
đá nạp thì lên cựa dài vô gai thì lên cựa ngắn cho gà leo lên lưng cưỡi .. còn nạp gai hai thứ thì băng cựa vừa là được rồi
vd; gà mình 2.4kg đá từ ngoài vô trong thì mình băng cựa 87.

ngockhanhgn
24-05-2011, 09:34 AM
uh băng cựa cần theo lối đá con gà sao nữa. chứ băng theo thới thì đâm ko nhạy lắm đâu

solococo206
24-05-2011, 11:05 AM
Đâu có con gà nào giống con gà nào đâu bạn.... lang thang đầu đường xó chợ học dần thôi
-Câu này hay à,rất chính xác.đúc kết kinh nghiệm theo từng trận gà.

chaugatre
24-05-2011, 02:50 PM
bài này hay quá e cũng không biết băng cửa nè,anh e nào làm phim thì cho lên coi đi,cho e hỏi gà đá canh hay đá nạp có băng cửa giống không? gà lùn gà cao nên băng cửa sao cho đúng?

NuHoangBaDuoi
26-05-2011, 02:19 PM
Tìm 1 nài băng cựa giỏi về băng.đem gà cùi mía ra thử với gà Tàu,xong làm thịt nhậu cho Nài và ta....
Học được cách Băng Cựa
Kết thân với Nài thêm
Lai rai 1 chầu sướng thân....

thickgahay
26-05-2011, 08:04 PM
Tìm 1 nài băng cựa giỏi về băng.đem gà cùi mía ra thử với gà Tàu,xong làm thịt nhậu cho Nài và ta....
Học được cách Băng Cựa
Kết thân với Nài thêm
Lai rai 1 chầu sướng thân....

chiu này mau thuộc nè kakakak, thực hành lý thuyết đều có!!!!!!!!!

hello_pitabeu
29-05-2011, 02:24 PM
trước giờ e vẫn không biết băng cựa , toàn nhờ 1 cao thủ đi theo băng giùm hihi....................

ga_tinhte
29-05-2011, 09:45 PM
tu nhỏ đến giờ,em chỉ cần nhìn 1 lần,la bang suốt,tụ sát sau đó hết

hoangnhathuy
24-07-2011, 03:12 AM
biết băng làm gì cho mệt mình đi đá gà toàn nhờ người ta ôm gà băng dùm ko ah " có gì dễ chạy"

dan choi ga da
24-07-2011, 12:22 PM
lên cựa cũng quyết định thắng thua nhiều lắm, gà mình, mình hiễu bon đá mình lên cựa như vậy sẽ hiệu quả hơn, có thua cũng ko tiếc nuối :), lên cựa thì ai lên cũng dc nhưng quan trọng là đâm có hiễm hay ko mà thôi

ua chan xanh
25-07-2011, 03:02 PM
biết băng làm gì cho mệt mình đi đá gà toàn nhờ người ta ôm gà băng dùm ko ah " có gì dễ chạy"

chính xác ... tui cũng kết câu này .....hehehe ,,,...........

trandat_ct
25-07-2011, 07:29 PM
có những cái mình không băng cựa thì ai băng đôi khi cũng phải tự băng tôi đi đá gà có ông anh cũng chuyên môn băng cựa toàn là băng cho tui nhưng khi đọt xuất cũng phải tự băng , nếu băng cựa thì anh canh gối băng thì chính xác hơn ngón thới vì nhiều khi con gà ngón thới nằm hơi lệch , mà nếu canh theo gối thì cũng tùy người biết nhắm hay không chứ không biết nhắm thì cũng đành chịu cái này phải nói rằng băng riết rồi cũng quen nhưng cái cơ bản đầu tiên cho những ai chưa biết băng cựa là nhắm vào gối thì từ từ cu8ngx băng được thôi

boy_loving84
25-07-2011, 09:48 PM
Nói như bạn thì nếu không ai chịu băng cựa dùm thì sao? Tối ngày cứ trông cậy vào người khác thì chẳng khác gì thằng đần vô dụng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:40 PM ----------

lên cựa cũng quyết định thắng thua nhiều lắm, gà mình, mình hiễu bon đá mình lên cựa như vậy sẽ hiệu quả hơn, có thua cũng ko tiếc nuối :), lên cựa thì ai lên cũng dc nhưng quan trọng là đâm có hiễm hay ko mà thôi

Bạn này nói rất chí lý nè, con gà của mình thì mình hiểu nó hơn, lối đá thế nào thì mình biết nên băng cựa đúng cách, hợp với lối đá của con gà nên chiên đấu sẽ thêm phần thắng lợi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:44 PM ----------

có những cái mình không băng cựa thì ai băng đôi khi cũng phải tự băng tôi đi đá gà có ông anh cũng chuyên môn băng cựa toàn là băng cho tui nhưng khi đọt xuất cũng phải tự băng , nếu băng cựa thì anh canh gối băng thì chính xác hơn ngón thới vì nhiều khi con gà ngón thới nằm hơi lệch , mà nếu canh theo gối thì cũng tùy người biết nhắm hay không chứ không biết nhắm thì cũng đành chịu cái này phải nói rằng băng riết rồi cũng quen nhưng cái cơ bản đầu tiên cho những ai chưa biết băng cựa là nhắm vào gối thì từ từ cu8ngx băng được thôi
Cái gì cũng phải rút kinh nghiệm mới hiệu quả, anh Đạt nói băng cựa theo gối, nếu ai chưa từng băng cựa thì cũng như vịt nghe sấm thôi. Có băng cựa, có trải qua chiến trận thì mới có kinh nghiệm chiến đấu, từ đó mới băng cựa chuẩn được. Như em vậy, lúc đầu tập băng, toàn băng cựa gay đá tự xử, từ từ rút kinh nghiệm đến giờ mới nhuần.

minhtien
26-07-2011, 10:19 AM
_ đọc bài này của mấy anh hay wa', thank...........

eKan
26-07-2011, 04:31 PM
Nói như bạn thì nếu không ai chịu băng cựa dùm thì sao? Tối ngày cứ trông cậy vào người khác thì chẳng khác gì thằng đần vô dụng.
Mỗi người một quan điểm Lực ơi, đúng hay sai còn tùy vào trường hợp. Nhiều đại gia đá trong ngoài cả chục tỉ nhưng có lên cựa bao giờ đâu. Mình cũng thích lên cựa lắm, khổ nổi chẳng ai chịu ôm cho mình tập băng cả. Thế là một mình tự băng luôn, lúc băng kiểu này lúc băng kiểu khác, chỉ nhớ là đã tốn rất nhiều...... băng keo mới biết cựa phải để như thế nào, băng ra sao thì tốt. Nhưng cũng chỉ là biết cách băng để đề phòng tên nài phản kèo băng tự sát thôi chứ mình ít khi tự băng lắm.
Thân.

dan choi ga da
28-07-2011, 12:41 PM
theo mình ko riêng vì việc trồng cựa nếu có dk thì tìm hiểu và học luôn cách thả gà , sửa gà ,,,, tại vì con gà của mình thì ăn thua thế nào dù lớn hay nhỏ mình cũng là người chịu thiệt thòi nhất, công sức săn lùng chiến kê và bao ngày tháng chăm sóc đến phút quyết định mình lại phó thác cho người khác, làm như vậy mình thấy ko hay cho lắm , cờ gian bạc lận mà ai linh hoạt uyễn chuyễn khôn lanh hơn thì % thắng về mình sẽ cao hơn:)đá nhỏ thì mình có thể chăm chế dc phần này , chứ mức độ ăn thua lớn, thua do lỗi kỹ thuật ở người thì lúc đó hối hận cũng đã muộn màng [-(

boy_loving84
28-07-2011, 02:55 PM
Nhưng cũng chỉ là biết cách băng để đề phòng tên nài phản kèo băng tự sát thôi chứ mình ít khi tự băng lắm.

Cũng vì vấn đề này nên mình phải biết cách băng cựa đúng. Bản thân mình cũng vậy, đá trận nhỏ thì mình tự băng cựa, còn đá tiền lớn thì mình nhờ ông anh băng dùm vì ổng băng cựa lâu năm nên kinh nghiệm nhiều hơn mình.

ua chan xanh
28-07-2011, 09:43 PM
[QUOTE=boy_loving84;1009672]Nói như .................. thì sao? Tối ngày cứ trông cậy vào người khác thì chẳng khác gì thằng đần vô dụng

Nhờ người lên cựa thả gà ra trường thì bao la ,ăn thua mình chọn người nào đủ tin tưởng thôi , còn Đần hay không thì minh khg biết, chỉ biết mấy thằng pc thích lụm mấy thằng nài, biện và chủ trường trước, nói cho vui thôi , bạn đừng dùng từ ngữ không hay trong dđ mất vui .Thân

Chuối kê
29-07-2011, 04:19 PM
Muốn biết băng cựa thì bạn phải tập rồi có người biết sửa dùm ......từ từ mới khá được. Băng cựa không phải dễ nên sẽ cần thời gian .......không thể gấp gáp và cũng không thể chỉ theo lí thuyết được..........
Thân

kiemviet
13-08-2011, 11:47 PM
Anh em bàn thảo rôm rả quá! xin được tham gia ...
1./ Để lên cựa chính xác cần biết miếng đá của con gà, thân hình của con gà mình, thân hình của gà đối thủ, đoán miếng đá gà đối thủ và rồi chọn cựa có độ dài thích hợp, vọng cựa thích hợp. Tùy từng địa phương mà sở thích chọn vọng cựa và độ dài khác nhau.
2./ Có nhiều cách lên cựa theo sở trường khác nhau, tôi từng làm, thấy và giới thiệu anh em bình luận:
a./ Trồng cựa thẳng: gốc cựa ngay gốc thới, mũi cựa đi vào trong theo gối. Cách trồng cựa này có lợi cho gà đá nạp chân thẳng, nhưng khi vào rây thì không lắm hiệu quả.
b./ Trồng cựa thẳng nhưng mũi cựa chỉnh vào trong nhiều hơn, hầu như qua tới mép trong của gối, khi để gà đứng thì mũi cựa hướng vào phía lỗ đít gà. Cách băng này thì vào rây hiệu quả hơn và có lợi thế với gà đá chân kẹp hay chân chận, nạp cầu vòng từ trên xuống.
c./ Trồng cựa không vặn như cách (b), cây cựa thẳng nhưng gốc cựa rây, và mũi cựa rây như (b). Cách này thường sử dụng cho cựa ngắn, gà vào rây đá lông từng chân, không chà rất hiệu quả.
d./ Gốc cựa nằm ngoài gốc thới, mũi cựa hướng thẳng vào trong lỗ đít như cách (b). Cựa nhìn xoáy từ ngoài vào trong. Cánh này hiệu quả cho gà đá đâm cần nhiều, vì cựa bị vặn, nên khi đâm dính cần, cựa trong thế bẩy dễ làm lóng cần hở, gà bị té cần.
Cách (a) và (b) được nhiều người sử dụng, cách (c) và (d) thì người trồng cựa phải có kinh nghiệm và am hiểu gà mình mới sử dụng được, ít người trồng như vậy.
Có nhiều yếu tố làm gà bị tự sát, không hẳn là chỉ do trồng cựa. Nhiều người trồng cựa lâu năm, gà vẫn tự sát bình thường. Các yếu tố này có thể là: gà không đủ lực do nước nuôi, độ dài cựa không phù hợp với nết đá, miếng đá của gà ... nhiều khi do xui nữa hì hì ...!
Hân hạnh lắng nghe ý kiến của ae.

galunggu
16-08-2011, 06:10 PM
Anh em bàn thảo rôm rả quá! xin được tham gia ...
1./ Để lên cựa chính xác cần biết miếng đá của con gà, thân hình của con gà mình, thân hình của gà đối thủ, đoán miếng đá gà đối thủ và rồi chọn cựa có độ dài thích hợp, vọng cựa thích hợp. Tùy từng địa phương mà sở thích chọn vọng cựa và độ dài khác nhau.
2./ Có nhiều cách lên cựa theo sở trường khác nhau, tôi từng làm, thấy và giới thiệu anh em bình luận:
a./ Trồng cựa thẳng: gốc cựa ngay gốc thới, mũi cựa đi vào trong theo gối. Cách trồng cựa này có lợi cho gà đá nạp chân thẳng, nhưng khi vào rây thì không lắm hiệu quả.
b./ Trồng cựa thẳng nhưng mũi cựa chỉnh vào trong nhiều hơn, hầu như qua tới mép trong của gối, khi để gà đứng thì mũi cựa hướng vào phía lỗ đít gà. Cách băng này thì vào rây hiệu quả hơn và có lợi thế với gà đá chân kẹp hay chân chận, nạp cầu vòng từ trên xuống.
c./ Trồng cựa không vặn như cách (b), cây cựa thẳng nhưng gốc cựa rây, và mũi cựa rây như (b). Cách này thường sử dụng cho cựa ngắn, gà vào rây đá lông từng chân, không chà rất hiệu quả.
d./ Gốc cựa nằm ngoài gốc thới, mũi cựa hướng thẳng vào trong lỗ đít như cách (b). Cựa nhìn xoáy từ ngoài vào trong. Cánh này hiệu quả cho gà đá đâm cần nhiều, vì cựa bị vặn, nên khi đâm dính cần, cựa trong thế bẩy dễ làm lóng cần hở, gà bị té cần.
Cách (a) và (b) được nhiều người sử dụng, cách (c) và (d) thì người trồng cựa phải có kinh nghiệm và am hiểu gà mình mới sử dụng được, ít người trồng như vậy.
Có nhiều yếu tố làm gà bị tự sát, không hẳn là chỉ do trồng cựa. Nhiều người trồng cựa lâu năm, gà vẫn tự sát bình thường. Các yếu tố này có thể là: gà không đủ lực do nước nuôi, độ dài cựa không phù hợp với nết đá, miếng đá của gà ... nhiều khi do xui nữa hì hì ...!
Hân hạnh lắng nghe ý kiến của ae.
Rất bổ ích, ko ngờ anh kiemviet lại nghiên cứu kỹ như vậy, thanks anh

tritenan
16-08-2011, 11:29 PM
thật sự cũng không biết phải chỉ sao nũa, chỉ có cách bạn coi ai trồng rồi coi học hỏi

thickgahay
02-12-2011, 08:03 PM

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:40 PM ----------

Bạn này nói rất chí lý nè, con gà của mình thì mình hiểu nó hơn, lối đá thế nào thì mình biết nên băng cựa đúng cách, hợp với lối đá của con gà nên chiên đấu sẽ thêm phần thắng lợi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:44 PM ----------

Cái gì cũng phải rút kinh nghiệm mới hiệu quả, anh Đạt nói băng cựa theo gối, nếu ai chưa từng băng cựa thì cũng như vịt nghe sấm thôi. Có băng cựa, có trải qua chiến trận thì mới có kinh nghiệm chiến đấu, từ đó mới băng cựa chuẩn được. Như em vậy, lúc đầu tập băng, toàn băng cựa gay đá tự xử, từ từ rút kinh nghiệm đến giờ mới nhuần.
đúng rồi anh ơi !!! gay là sao mà ko gay là sao vậy anh !!!!, đang học hỏi nak

impala
03-12-2011, 02:52 PM
Thấy ae bàn luận vui vẻ quá làm e cũng muốn tham gia :-D
E thì lên cựa chắc được 3 lần... nhưng cũng muốn gởi ae tấm hình coi cho vui... có thể chưa đúng nên ae góp ý thoải mái... xin mượn tấm hình của a T. (xephaoma) làm ví dụ...
E nghĩ đây là cách băng cho 1 chú gà đá nạp... e chỉnh vào trong chút nếu muốn gay chút hjhj
Điểm X trên gối là điểm căn mũi cựa... ko biết đúng ko nữa :-) (trời... vẽ một hồi nhìn lại sao gọng cựa hướng ra quá ta)

phanthi
03-12-2011, 06:34 PM
E thì lên cựa chắc được 3 lần... nhưng cũng muốn gởi ae tấm hình coi cho vui... có thể chưa đúng nên ae góp ý thoải mái... xin mượn tấm hình của a T. (xephaoma) làm ví dụ...
E nghĩ đây là cách băng cho 1 chú gà đá nạp... e chỉnh vào trong chút nếu muốn gay chút hjhj
Điểm X trên gối là điểm căn mũi cựa... ko biết đúng ko nữa :-) (trời... vẽ một hồi nhìn lại sao gọng cựa hướng ra quá ta)

Phải có hình vẻ tỉ mỉ như bạn này dể học nè,nhưng vẩn phải cần lăn lộn thêm trên đường phồ nửa thì mới giỏi được phải không ae?

ga_blao
05-12-2011, 08:57 AM
Sao không lấy cặp cựa thiệt quấn vào chân rồi chụp hình, chụp chừng 5-7 tấm là hết xảy

thickgahay
06-12-2011, 09:18 PM
Sao không lấy cặp cựa thiệt quấn vào chân rồi chụp hình, chụp chừng 5-7 tấm là hết xảy

một ý kiến wa hay luôn, nhưng có ai giúp ko vậy mọi người!!! hay bắt 1 con gà , trồng cựa xong quay clip lại tung lên youtub giúp đợ, giúp đỡ !!!!1

Sấm Vương
09-12-2011, 01:43 PM
Ồh nếu mà được các sư kê băng cựa thiệt rồi chụp từng chi tiết thì hay biết mấy, có gà, có cựa mà ko biết băng thế nào cũng nản. gà em 2.1 đá cựa 90 có dài lắm ko?, 2.5- 2.7 em đá cựa 95,, đá nạp và vô gai ...em phải đá cựa như thế nào thì hợp với từng thế gà và thế cựa. các bác giúp em với nhé, chúc mọi người cuối tuần dzui dzẻ.

sgntt2004
12-12-2011, 04:23 AM
Ồh nếu mà được các sư kê băng cựa thiệt rồi chụp từng chi tiết thì hay biết mấy, có gà, có cựa mà ko biết băng thế nào cũng nản. gà em 2.1 đá cựa 90 có dài lắm ko?, 2.5- 2.7 em đá cựa 95,, đá nạp và vô gai ...em phải đá cựa như thế nào thì hợp với từng thế gà và thế cựa. các bác giúp em với nhé, chúc mọi người cuối tuần dzui dzẻ.

2k1 đá 87, 2k5- 2k7 đá 92, bạn ko nên đá cựa dài quá, nạp mà ko trôi là thua chắc

GANOIGIONGTROM
13-12-2011, 08:51 AM
Xin phép spam tí. Có ae nào băng cựa cho gà đòn chưa? Mình thấy gà đò 2k5 đá cựa sắt rồi, nta băng cựa ko giống như ae kễ trên mà cựa đâm tới băng keo luôn, trận đó xổ 1tr mà hàng xáo lên mười mấy ah. Hôm đó hàng xáo ói cơm hết. Gà lông ko làm đc gì cả chỉ bị 2 chân nạp rồi ói chết.

xamson_st
13-12-2011, 10:53 PM
Mình chưa bao giờ thấy gà đòn đá cựa sắt bao giờ cả

thickgahay
21-12-2011, 07:42 PM
2k1 đá 87, 2k5- 2k7 đá 92, bạn ko nên đá cựa dài quá, nạp mà ko trôi là thua chắc
anh ơi vậy gà 700g đá bao nhiêu !!!! sẵn giúp luôn nha anh, phong trào nuôi gà tre đá cũng đang phát triển khá mạnh mà, 800g. 900g nữa thân !!!!!!!!

long.ke
23-12-2011, 12:28 AM
canh ngay lổ đít cho chắc ăn bạn ơi . chữ X vô thêm 1 phân nửa .

minh_nhox
23-12-2011, 07:23 PM
anh ơi vậy gà 700g đá bao nhiêu !!!! sẵn giúp luôn nha anh, phong trào nuôi gà tre đá cũng đang phát triển khá mạnh mà, 800g. 900g nữa thân !!!!!!!!

7lang cao hay lùn ,thường đá cựa 52. mấy con gà tre đừng ham cựa dài. trồng cựa ngắn chừa cái hậu chắc ăn. nó ko đá hết cây cựa đâu .hi

seramachick
24-12-2011, 12:56 AM

chắc gà bạn cao lắm, chứ gà minh 2k5 đeo 85 là thấy vừa, 2k7 đeo 90, 2k9 đeo 95. ở đây đã có ai chơi gọng 3li2 thử chưa ? cho mình xin ý kiến. Hôm trước anh bạn đưa bộ 95, 3li2 nhìn thấy gọng to quá, mình ngán

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:56 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:54 AM ----------

7lang cao hay lùn ,thường đá cựa 52. mấy con gà tre đừng ham cựa dài. trồng cựa ngắn chừa cái hậu chắc ăn. nó ko đá hết cây cựa đâu .hi

800g đeo 55-57, 900g đeo 60-62, tùy gà cao hay thấp, nạp hay canh

fixalot
06-01-2012, 01:52 PM
qua cả mắt, tốt nhất là đá bia nhiêu chút là biết băng cựa

megamyasil
07-05-2013, 11:41 AM
dưới e thì lại khác, vọng cựa thì theo gối nhưng mũi cựa lại di vô. e cũng đá thử vài con đâm rất nghiệt ngã. kiểu này gọi là kiểu Tho Mo, vì bên Tho Mo hay trồng kiểu này, hihi co gì ko đúng mong anh em chỉ giáo thêm

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:41 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:36 AM ----------

bây giờ người ta thích chơi cựa ngắn thôi bạn, vd gà e 2.5kg e đá cựa 82 thôi, cũng tùy con có thế đá khác nhau mà sử dụng cựa cho hợp lí

kuden
04-06-2013, 07:30 PM
gà cở 2k2 đến 2k5 đá cựa 85 . lên cựa thì thân cựa phai nam jua ngon thới, mui cụa thi ngang bang với đậu cụa gà ... vậy là chuẩn nhứt ^^

phieu dieu
24-06-2013, 11:06 AM
gà 2.3kg, 2.4kg em vào cựa 78 không à. Cựa 80 là hơi dài rồi đó. Em hay qua bồ Út Tráng chơi lắm.

gautravinh
25-06-2013, 06:51 AM
có hình ko nhĩ........;);););););).....đang mong hình của các bác đây....

befriend
25-06-2013, 12:47 PM
Hi vọng có thêm nhiều hình ảnh để học hỏi .

chuthang
26-06-2013, 07:30 PM
Các bác chanh luận đã ghe mình nay cũng học đc từ các bác cá ơn nhiều mình chúc ae vui vẽ thuận lợi trong công việc

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:22 PM ----------

Nói như bạn không sợ ngươì băng cựa đạp dò với nhau hả bạn cực kì qui hiễm thực vậy bạn thua là cái chắt

quachvanluat
26-06-2013, 08:04 PM
em thấy bổ ích nhất là bác nào có tài liệu, hay hình vẽ thì up lên cho anh em coi chơi cảm ơn rất nhiều

gzang
26-06-2013, 10:02 PM
hay thì thanks cái nha.post link này hoài mod giận ^^
http://www.diendancacanh.com/forum/showthread.php/141923-Th%E1%BA%A3o-lu%E1%BA%ADn-v%E1%BB%81-g%C3%A0-%C4%91%C3%A1-c%E1%BB%B1a-tr%C3%B2n