PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Giả tiếng gà rừng mái!

namga
25-03-2011, 09:18 AM
Mình nghe nói trên phước long người ta dùng còi phát ra tiếng gà rừng mái khi đi bẩy gà, mình cố tim kiếm trên google mà vẫn không biết hình dáng và cấu tạo của nó ra sao. Bác nào có kinh nghiệm trong việc này làm ơn chia sẻ để em có thêm kiến thức khi đi bẩy. thanks

garung_kill
27-03-2011, 05:17 PM
uk mjnh cung dag tìm loại nay mà kiếm ko ra. cóa pác nào cóa up len ae xem zoi

mienque.nct
27-03-2011, 08:06 PM
Bác đào tạo hẳn con mái mồi chơi cho sướng bác làm còi thổi mệt mà khi đi bẫy mất hay(khi rình mà thổi còi thì làm sao quan sát được)...cũng như bẫy chim mà dùng loa thì nhanh nhưng chơi vậy nhanh chán lắm...

anxuanloc
28-03-2011, 08:02 PM
a.mạnh gà mái kể mồi e mới bực. kể cho mấy anh nghe cho jui luon. e đi đánh gà khi đến rừg thì làm được 1 e.(gà tơ chưa có cựa đang rất sung). e đag gỡ bẩy thì nghe 1 e nữa trả lời nhưng nghe 1 con gà mồi đánh ở xa nên e quyết định đánh nó. mồi gáy đc 10' thì gà về kè gà mồi một lúc thì e nghe gà mái ở đâu "rên" (accacacacacacac.........).nghe tiếng gà rừng bổi chạy đi tìm thì bị bắt e chui ra thì thấy một ôg lạ hoắc đứng cầm con gà bổi cười với e.quê thật! e xem lại thì ổng có 2 con gà mồi 1 trống 1 mái. 1 máy pát tiếng gà mái kiu.thua ông đó lun.chỗ e chưa ai đánh kiểu đó nên thấy lạ gê thật.

namga
28-03-2011, 10:16 PM
Mình thì nghe nói khi cắm gà mồi dùng thêm cái còi giả tiếng gà mái,(theo diễn đàn bắn chim gì đó thì dùng một tút đạn đã xài rồi, bóp dẹp 2 đầu vào giữa !nhưng mình vẫn chưa hiểu lắm) thì bổi về nhanh hơn, khi bổi về thì thôi thổi còi. nếu như bổi về vì một lý do nào đó mà bỏ đi ta lại thổi tiếp, thế nào em bổi cũng quay lại vì anh rừng bổi cứ nghĩ vẫn còn em mái nào đó trong bầy sót lại ở chổ gà mồi.

mienque.nct
29-03-2011, 07:23 AM
a.mạnh gà mái kể mồi e mới bực. kể cho mấy anh nghe cho jui luon. e đi đánh gà khi đến rừg thì làm được 1 e.(gà tơ chưa có cựa đang rất sung). e đag gỡ bẩy thì nghe 1 e nữa trả lời nhưng nghe 1 con gà mồi đánh ở xa nên e quyết định đánh nó. mồi gáy đc 10' thì gà về kè gà mồi một lúc thì e nghe gà mái ở đâu "rên" (accacacacacacac.........).nghe tiếng gà rừng bổi chạy đi tìm thì bị bắt e chui ra thì thấy một ôg lạ hoắc đứng cầm con gà bổi cười với e.quê thật! e xem lại thì ổng có 2 con gà mồi 1 trống 1 mái. 1 máy pát tiếng gà mái kiu.thua ông đó lun.chỗ e chưa ai đánh kiểu đó nên thấy lạ gê thật.

Cũng may mà an chưa cầm con gà của ổng chứ không thì...có chuyện...mấy tay mà bẫy kiểu vậy thường đi bẫy về bán..không biết dưới đó sao chứ trên mình họ tranh đồi để bẫy chửi nhau om sòm chưa nói đến tranh gà..

namga
29-03-2011, 06:50 PM
Cũng may mà an chưa cầm con gà của ổng chứ không thì...có chuyện...mấy tay mà bẫy kiểu vậy thường đi bẫy về bán..không biết dưới đó sao chứ trên mình họ tranh đồi để bẫy chửi nhau om sòm chưa nói đến tranh gà..

ở dưới mình thì ai tới trước bẫy trước, dân đi bẫy cũng không nhiều nên quen mặt nhau hết, nếu lỡ không biết chạm mặt gà mồi thì xin lỗi rút gà rùi đi.

anxuanloc
29-03-2011, 08:52 PM
em biết đc 1 chiêu của mấy ông người chàm bẫy gà chuyên nghiệp(...đi đánh cơm gạo..).bụm 1 tay trước miệng để tạo ra tiếng gà mái rừng rất chuẩn.nhưng e vẩn đang học việc chỉ chọc cho gà mồi "ghiền" mà gáy để ko quên nhiệm vụ thôi.hay lắm khi nào có dịp e hướng dẫn cụ thể.

namga
31-03-2011, 05:34 PM
Mong bạn an sớm hồi âm, để anh em trong diễn đàn có thêm kinh nghiệm

VTHOANGLC
13-04-2011, 09:22 PM
Mình nghe nói còi kêu tiếng mái ở bên Lào họ dùng hay sao vậy, em cũng đã được nhìn thấy ảnh của còi này nhưng tìm khắp nơi chưa thấy có

triviet
14-04-2011, 01:13 AM
thủ đoạn đánh gà càng ngày càng tinh vi, dưới em nhiều tay đánh cơm gạo tìm về làm 3 mùa gà rừng muốn tuyệt chủng luôn rồi. bây giờ đánh chỉ đánh gà dạc của tụi nó thôi. mấy thằng gà dac này khó đánh kinh. mà cũng may nhờ tụi nó mới có thể duy trì nòi giống chứ ko thì cũng tuyệt chủng thật.

garungrac
01-08-2011, 01:34 PM
mình đang có loại còi mà mọi người đang nói nhưng mình ko biết post lên thế nào cả,ở chổ mình người ta dùng laọi còi này đi bẫy rất hiệu quả,mùa này gà đang thay lông khó bẫy nên mình thấy người ta đem theo còi và gà mái mà vẫn bẫy đc

namga
01-08-2011, 09:45 PM
bạn thử lên google tìm cách úp ảnh thử xem, chờ tin của bạn,

garung_kill
05-08-2011, 11:20 PM
post hình len cho mọi ng xem đi nek... cả nhà chờ tin của pạn

garungrac
06-08-2011, 06:08 PM
http://images..............................................................................................................

nowhy
18-10-2011, 10:24 AM
có gì đâu, bạn lựa con gà mái che, mái lai rừng sắp đẻ, nhốt chung với trống thòi gian, sau đó nhốt nó riêng ra, đảm bảo nó kêu suốt lun, ghi âm = đt, sau đó đưa vào mp3 là ok. mình use cách này để bẫy khi gặp con gà rừng già khôn, chúc bạn may mắn!

garungrac
20-10-2011, 11:22 AM
sao mình post hình ko dc, mình đang còn 1 cái bạn namga cho mình địa chỉ mình gửi vào rùi bạn post lên để mọi người cùng chia sẻ

gallus-vu
20-10-2011, 11:48 AM
Mình đang có file mp3 tiếng " rên" gà rừng mái rặc luôn, của người bạn cho. Bác nào cân thì liên lạc với mình

forest bird
24-04-2012, 09:50 AM
Mình đang có file mp3 tiếng " rên" gà rừng mái rặc luôn, của người bạn cho. Bác nào cân thì liên lạc với mình

anh Gallus-vu có thể cho em xin được không. địa chỉ mail của em bandh1090@gmail.com, cảm ơn anh nhìu!

minhhai_kh
02-05-2012, 10:01 AM
đây file gà mái anh em chép thoải mái nhé:
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=2eIkfRMmTX
có thể chép vào điện thoại đi bẫy cũng được

catphien
04-05-2012, 11:07 AM

Bác gallus-vu có thể cho mình xin file nay được không email của mình tranlecatphien@yahoo.com
Thanks Bác nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:07 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:03 AM ----------

Bác gallus-vu có thể cho mình xin file nay được không email của mình tranlecatphien@yahoo.com
Thanks Bác nhé

ngocthuong
14-05-2012, 06:17 PM
cho mình xin cai file gà mái nguyenquoctuan_t@yahoo.com.vn

hoangmobi
07-06-2012, 11:16 AM

File của Bạn này Download về nghe không thực (vì thổi bằng kèn) Bạn có file thu âm tiếng gà thực làm ơn cho mình xin một bản, P2TDQT@Gmail.com

Thanks Bạn !

minhhai_kh (http://www.aquabird.com.vn/forum/member.php?u=69777)
http://www.aquabird.com.vn/forum/images/statusicon/user-offline.png Thành viên chính thức

Ngày tham gia02 May 2012Thành phốNha TrangBài viết73Cảm ơn23Được cảm ơn 138 lần trong 41 chủ đề

killin
08-06-2012, 07:42 PM
Thanks Bác nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:07 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:03 AM ----------

Thanks Bác nhé

Để mình gửi thay cho gallus-vu nhé,, thấy mấy bạn comment mà không thấy gallus-vu trả lời...

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:37 PM ----------

File của Bạn này Download về nghe không thực (vì thổi bằng kèn) Bạn có file thu âm tiếng gà thực làm ơn cho mình xin một bản, P2TDQT@Gmail.com
Thanks Bạn !
minhhai_kh (http://www.aquabird.com.vn/forum/member.php?u=69777)
http://www.aquabird.com.vn/forum/images/statusicon/user-offline.png Thành viên chính thức
Ngày tham gia02 May 2012Thành phốNha TrangBài viết73Cảm ơn23Được cảm ơn 138 lần trong 41 chủ đề

Để mình gửi vào email bạn.........................................

anhbapga
16-06-2012, 07:41 PM
BÁC CÓ THỜI GIAN THÌ MAIL CHO EM XIN MỘT FILE NHÉ! DẠO NÀY GÀ TRÊN EM KHÓ ĐÁNH QUÁ! CÁM ƠN BÁC TRƯỚC NHÉ!

---------- Post added at 07:41 PM ---------- Previous post was at 07:39 PM ----------

MAIL CỦA EM LÀ katy_katy886@yahoo.com.vn .cám ơn bác trước nhé!

killin
19-06-2012, 08:57 PM
BÁC CÓ THỜI GIAN THÌ MAIL CHO EM XIN MỘT FILE NHÉ! DẠO NÀY GÀ TRÊN EM KHÓ ĐÁNH QUÁ! CÁM ƠN BÁC TRƯỚC NHÉ!

---------- Post added at 07:41 PM ---------- Previous post was at 07:39 PM ----------

MAIL CỦA EM LÀ katy_katy886@yahoo.com.vn .cám ơn bác trước nhé!

Đã gửi cho bác... vào hộp thư kiểm tra nhé !

NhoxShjn
23-08-2012, 10:55 AM
có thể cho e 1 bản dc k. nếu dc gữi qua mail của e với. thienvu_9275@yahoo.com

garungden
14-01-2013, 05:05 PM
cho em xin một file vào mail nha. em cảm ơn mail em le garungden@gmail.com

minhvip
15-01-2013, 01:35 AM
mình xin một file , email của mình hapham197vn@yahoo.com thanks

VIPXILIP
19-01-2013, 07:09 PM
Có ai nhận dc file gà chưa ????????????????? ~X(~X(~X(

garungden
19-01-2013, 10:12 PM
mình cũng chưa nhận được. chắc anh ấy bận không lên mạng. sốt ruột quá.hihix

forestman
22-01-2013, 06:41 PM
Đây là hình ảnh còi gà mái, anh em xem nhé. Hiện tại mình đang có 3 loại: 1 bằng nhôm, 1 bằng đồng đục 2 lỗ, 1 cái cũng bằng đồng đục 1 lỗ. Âm thanh khác nhau chút ít. Nghe như tiếng gà mái tơ và mái già. Cái này anh em nghiên cứu thêm nhé.

Nói thêm là cái kèn này bên Lào người ta dùng còi này để bắn gà trống rừng mà không dùng gà mồi, ngồi trong bụi cây thổi kèn, gà trống bay lại đâu gần thế là 1 phát súng rơi xuống...sau đó chuyện gì thì anh em biết rồi đó.

Hiện tại anh em nào cần mình share lại.

http://i1097.photobucket.com/albums/g343/anhdung1234/IMG_0272_zps7cc45834.jpg

hoami_hg
12-04-2013, 02:22 PM
cho minh xin 1fine nhe mail của mình . Hainganxd.hg@gmail.com

Hòa Bình
15-04-2013, 02:24 PM
Chào anh!Giá cả thế nào anh ơi! để lại cho em 1 chiếc với.

forestman
15-04-2013, 08:28 PM
Chào anh!Giá cả thế nào anh ơi! để lại cho em 1 chiếc với.

Vui lòng xem tin nhắn nhé. Cảm ơn..........................

thaidinhdung
21-04-2013, 09:58 AM
bác forestman ơi... em cũng là một dân chơi gà lâu rồi nhưng mà chưa sưu tầm được mấy cái của lạ này. mong bác sưu tầm dược nhiều và chia lại cho em 1 kái. rất vui được giao lưu với các ace trong diễn đàn.

forestman
22-04-2013, 08:13 PM
bác forestman ơi... em cũng là một dân chơi gà lâu rồi nhưng mà chưa sưu tầm được mấy cái của lạ này. mong bác sưu tầm dược nhiều và chia lại cho em 1 kái. rất vui được giao lưu với các ace trong diễn đàn.

mình cũng còn vài cái, đã inbox cho bạn, vui lòng xem tin nhắn nhé. chúc bạn vui

hoanganhvi
27-04-2013, 12:24 AM
thịt gà rừng có ngon không các bác? em tính nuôi gà rừng và trĩ không biết loại nào ngon hơn

forestman
22-05-2013, 04:14 PM
thịt gà rừng có ngon không các bác? em tính nuôi gà rừng và trĩ không biết loại nào ngon hơn

2 loại này thịt không ngon lắm, bác nuôi kiểng chứ an thịt thì .....

caovietdoan
13-11-2014, 05:32 PM
:confused: minh cần nek bạn
cho minh xin cái. gmail caovietdoan1@gmail.com . thaks ạ

hunterTQU
24-11-2014, 10:25 AM
bác nào nhận đc file xin chia sẻ cho e với ạ, ca nào khó chắc phải dùng mỹ nhân kê để dụ bổi, các bác gửi vào mail e với nhé hunter8786@gmail.com

baygarung
29-11-2014, 06:54 PM
ở dưới mình thì ai tới trước bẫy trước, dân đi bẫy cũng không nhiều nên quen mặt nhau hết, nếu lỡ không biết chạm mặt gà mồi thì xin lỗi rút gà rùi đi.

ban ở đâu mình ở định quán bua nào đi chung cho zui nha..dt 01688067232

Văn viên chiên
22-12-2014, 02:51 PM
Để mình gửi thay cho gallus-vu nhé,, thấy mấy bạn comment mà không thấy gallus-vu trả lời...

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:37 PM ----------
Để mình gửi vào email bạn.........................................
bác cho em xjn file gà máj nha Cvanvien@gmail.com