PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cu gáy liên hoàn có phải là loại hiếm không ?

nguyenmuoi_tv
23-04-2011, 07:31 PM
Tôi cũng rất mê chơi cu gáy , bạn rất thich su tập hiện bạn ấy có rất nhiều ,nào giống mắt trâu (mắt đen tuyền ) cu gáy vọng 3 ,đặc biệt là cặp liên hoàn cườm bao quanh cả cổ ,tôi không hiểu rỏ do hiếm nên quí hay có gì đặt biệt , .. mình mới tham gia diển đàn nên có điều khônng biết có vì không đúng mong thứ lổi ! nếu rảnh mình sẻ up hình cho các bạn xem nhé

tr xuan vu
23-04-2011, 08:10 PM
Nếu là cườm quàn hết cổ , tức liên hoàn cườm thì rất hiếm, rất quý đó bạn
bạn up hình lên nhé. Bạn có bán không hay để chơi

thổ đồng
24-04-2011, 09:13 AM
chim liên cườm thì hiếm lắm đó bạn. nhưng mình chưa thấy con nào lên mồi dc cả. thường thì người ta nuôi kiểng thôi

trinhthinh
27-04-2011, 08:46 PM
mình cũng có­ một em liên hoàn ..em đó làm bẹo đuo­c ha nu­o­c gù bao anh em luon .

trandinhphuc
27-04-2011, 10:05 PM
mình cũng có­ một em liên hoàn ..em đó làm bẹo đuo­c ha nu­o­c gù bao anh em luon .
chúc mừng ! chúc mừng !bác có thể post em nó lên cho a em trên diễn đàn thưởng thức không?sao mình toàn nghe nói mà không thấy minh chứng cụ thể gì hết vậy ta?hihi...có hơi thẳng thắn 1 tí mong các bác lượng thứ! nói có sách mách có chứng !
thân chào !

gaccu
28-04-2011, 08:31 AM
Các bác muốn biết liên hoàn là gì sao..cứ alo cho bác White Wolf (Long) là hết thắc mắc ngay, chứ …nghe …nói …thì mệt .

Thiện Bảo Lộc
28-04-2011, 12:07 PM
BÁc ấy hết rồi hiện nó đang ngoài hà nội rồi, hè hè trên Đức trong còn 1 con ngưoi ta trả 30 chai mà chưa bán, hồi mới bẫy về ông chủ bán 6 chai và giờ nó đã phá vơ cái lồng cũ và đội giá lên đó. hay thì tùy ah2 nha các bác, hiếm thì có hiếm nhưng ko quý chút nào, gián cánh, mết lé, bạch đề, gián cườm có hết roài, hiện giàn mồi của tôi chằng có em nào gián chút màu trắng cả, cũng ko em nào liên hoàn cườm hết, con nà phao cũng trắng, ghim đít hở toang hoắc vẫn bắt bổi như ai. cho nên sách vỡ viết lúc nào cũng có chút đính chính lại, các cụ hồi trước chơi cu vì cu chưa trận ứa trời bổi, nên sa cầu máy cánh bắt âm ầm, mồi hết gù bổi bay đi ăn, mồi nghỉ chiêu lại bổi lại về đấu tiếp và đá. chứ thời buổi này các cụ mà mang chim sa cầu máy cánh, đánh nguội chỉ có ngồi vểnh râu nghe bổi bay đi xa đấu thôi.

Bình Nguyên
28-04-2011, 09:09 PM
Cái vụ "ghim" này lạ lắm, giống như bác Thiện nói, em có 1 chú thổ pha mà ghim lại hở toang hoác. Nó lại là chim trống, chắc chắn là vậy, lý thuyết đã chắc gì đúng.

chi_nguyenngoc
28-04-2011, 09:40 PM
Nếu là cườm quàn hết cổ , tức liên hoàn cườm thì rất hiếm, rất quý đó bạn
bạn up hình lên nhé. Bạn có bán không hay để chơi
Đúng là hiếm,quý nhưng các bác cẩn thận kẻo bị cườm giả nhé.Họ cắt chỗ hở cườm rồi khâu vào,khi chim thay lông xong cườm liền luôn.

gaccu
29-04-2011, 08:39 AM
hiếm thì có hiếm nhưng ko quý chút nào, gián cánh, mết lé, bạch đề, gián cườm có hết roài, hiện giàn mồi của tôi chằng có em nào gián chút màu trắng cả, cũng ko em nào liên hoàn cườm hết, con nà phao cũng trắng, ghim đít hở toang hoắc vẫn bắt bổi như ai. cho nên sách vỡ viết lúc nào cũng có chút đính chính lại, .

Cái vụ "ghim" này lạ lắm, giống như bác Thiện nói, em có 1 chú thổ pha mà ghim lại hở toang hoác. Nó lại là chim trống, chắc chắn là vậy, lý thuyết đã chắc gì đúng.

ông Goethe đã trả lời cho các pác rồi nè :"Mọi lý thuyết đều màu xám - chỉ có cây đời mãi mãi xanh tươi"
hehehe...cuối tuần vui zẻ -

chimrung_eh
29-04-2011, 10:15 AM
chim cườm liên hoàn có gì đâu mà gọi là hiếm? cứ khoảng vài triệu con cu là thế nào cũng có một con ấy mà...he he he

ThắngLD
29-04-2011, 02:54 PM
Hihihi
Khuyến cáo xíu nha, Loại này chỉ thấy chơi or chính tay bảy được thì ok chứ....
Hihihi thời buổi hiện đại mà các bác bay giờ người nam cũng có thể phẩu thuật thành nữ huống hồ chi ... Em nghe loại chim này em kinh lắm hihihi chỉ hi vọng bảy được thôi.
Ngày xưa mình có thấy con chim cườm lên tới đỉnh đầu mà cứ chơi tẹc tẹc .... hỏi ra mới biết con chim ấy bị bồ cắt vồ rách za cổ về chủ lấy chỉ may sau lành nhìn cườm lên tới đỉnh đầu hết hồn...Tóm lại là kinh lắm mấy bác ạh

nhanhotgl
21-06-2011, 10:36 AM
chim cườm liên hoàn có gì đâu mà gọi là hiếm? cứ khoảng vài triệu con cu là thế nào cũng có một con ấy mà...he he he
Vừa rồi Gia Lai có một cặp chim bắt ổ , liên hoàn cả trống , mái . Bận việc không đi coi được . Họ bán mất. không cần biết hay dỡ nhưng có được một con cho có Tây , tàu , á .phi thì cũng thú vị đây .

cuna
21-06-2011, 11:09 AM
Tôi cũng rất mê chơi cu gáy , bạn rất thich su tập hiện bạn ấy có rất nhiều ,nào giống mắt trâu (mắt đen tuyền ) cu gáy vọng 3 ,đặc biệt là cặp liên hoàn cườm bao quanh cả cổ ,tôi không hiểu rỏ do hiếm nên quí hay có gì đặt biệt , .. mình mới tham gia diển đàn nên có điều khônng biết có vì không đúng mong thứ lổi ! nếu rảnh mình sẻ up hình cho các bạn xem nhé

Anh ở Trà Vinh mà ở huyện nào vậy, mình cuũng ở Trà VInh đây. Bạn cho sdt anh em giao lưu nhé

camnampvt
21-06-2011, 02:12 PM
Bạn chơi chim cu gáy cảnh để nghe tiếng gáy hay chơi chim đánh mồi đánh lồng? dán cánh , bạch đề, mỏ đỏ, liên hoàn cườm,... nhìn lại các con chim mồi hay mà các bạn có và biết được, có mấy con có đặc điểm như vậy?

nhanhotgl
21-06-2011, 10:03 PM
Bạn chơi chim cu gáy cảnh để nghe tiếng gáy hay chơi chim đánh mồi đánh lồng? dán cánh , bạch đề, mỏ đỏ, liên hoàn cườm,... nhìn lại các con chim mồi hay mà các bạn có và biết được, có mấy con có đặc điểm như vậy?

Đầu tiên bác nguyenmuoi chỉ muốn hỏi cườm liên hoàn có phải là hiếm không , hình như anh em mình đi hơi xa chỗ ngứa . Có những cái mà nó chỉ có giá trị chứ không có giá trị sử dụng nhiều . Còn thì mình vẫn tin . ..Ngũ liên hoàn ...Có lúc nào có ai đó có nó mà cưng nó quá, không dám tập nó như con bổi thường vì sợ bồ cắt chén không nhỉ ? Nếu mình , mình có được chắc cũng cưng lắm ,và không bắt nó phải vất vả . Còn nếu đã quyết tâm , khổ luyện nó ... không lẽ các cụ nói sai . Ví dụ : Con chim có lèo , nó ra lèo nhiều hơn khi lâm trận , còn các nước đánh nguội, không lẽ nó tự đánh nguội với nó hay với một con treo trong nhà ( Vườn ) cạnh bên mà nó không nhìn thấy . Thiệt ra mình cũng thấy tự mâu thuẫn với chính mình .

Thiện Bảo Lộc
22-06-2011, 08:14 AM
Văn ôn, võ luyện, dao cứ phải xài và mài mới bén...mối cứ phải vô rừng...trên này có vài cao thủ cầm cu khoe. con mồi tôi nó thúc, nó kèm nghe bết xê lết. nhưng vô rừng treo lên cây nó thúc trầy hết cả mỏ, kèm theo 2 cánh máu bê bết. nên chim hay cứ phải vô rừng...là như thế. hồi mua con mồi về nó cũng vậy chòi lồng bà cố, đang máu điên nỏi lên, dở lồng lên sóc cho mấy phát. ấy thế mà qua tay em nó lại khôn ra ấy, sau vài pha biểu diễn kỹ thuật cơ bản về lắc lồng thì đã thay vài cái lồng rồi đó bác. nhiều lúc nghe nói nước nguội bổi về nằm bẹp dí dưới đáy lồng...chỉ có cắn lưỡi thôi.

gaccu
22-06-2011, 08:53 AM
Văn ôn, võ luyện, dao cứ phải xài và mài mới bén...mối cứ phải vô rừng...trên này có vài cao thủ cầm cu khoe. con mồi tôi nó thúc, nó kèm nghe bết xê lết. nhưng vô rừng treo lên cây nó thúc trầy hết cả mỏ, kèm theo 2 cánh máu bê bết. nên chim hay cứ phải vô rừng...là như thế. hồi mua con mồi về nó cũng vậy chòi lồng bà cố, đang máu điên nỏi lên, dở lồng lên sóc cho mấy phát. ấy thế mà qua tay em nó lại khôn ra ấy, sau vài pha biểu diễn kỹ thuật cơ bản về lắc lồng thì đã thay vài cái lồng rồi đó bác. nhiều lúc nghe nói nước nguội bổi về nằm bẹp dí dưới đáy lồng...chỉ có cắn lưỡi thôi.

Chính xác “ văn ôn , võ luyện”…nhưng gác cu mà “zăn dới dõ” gì bác…hehe
Sáng sớm ai dám chọc Thiện bảo lộc nhà ta thế …
Nói nước đánh nguội củng hay à nghe, khi gù lè lưỡi rùi mà bổi không nhảy thì lấy ra xài để dưởng lấy sức - để gù tiếp chứ bác…chứ cu nào mà gù hoài cho….túm lại 1 câu “ cu mồi là pải gù ” càng “nhiều –lâu” càng tốt.
Còn bắt bổi à, 1 năm bắt vài con tốn lúa -còn hơn bắt trăm con thịt hả bác…hehehehe
Rảnh qáu à.

hoangmobi
22-06-2011, 02:04 PM
Em có con liên hoàn, mua của ông chú đánh lụp thượng bắt được, nuôi được 4 tháng roài nhưng chỉ gáy chiêu và thúc sơ sơ thôi. Mua 5tr giờ ai trả giá 10 tr là cho đi luôn lấy xiền kiếm con mồi chiến chơi sướng hơn !

Thiện Bảo Lộc
22-06-2011, 02:09 PM
Trên Lâm Hà có con liên hoàn họ bán có 2 chai ae trên này còn chưa thèm mua đó bác. bổi nuôi đã nổi roài, 10 chai bác úm nuôi luôn cho quí hiếm.

Hai viet
22-06-2011, 02:39 PM
Em có con liên hoàn, mua của ông chú đánh lụp thượng bắt được, nuôi được 4 tháng roài nhưng chỉ gáy chiêu và thúc sơ sơ thôi. Mua 5tr giờ ai trả giá 10 tr là cho đi luôn lấy xiền kiếm con mồi chiến chơi sướng hơn !
Chào bác hoangmobi ,
Tai nghe không bằng mắt thấy bác ơi , tốt nhất bác post lên vài tắm hình cho anh em thấy đi , biết đâu có ai đó sẽ up cho bạn 10 tr hoặc hơn thì sao ? nếu là hàng thật , còn không phãi hiệu he...he...he khó bàn lắm .
Thân

cleobast
22-06-2011, 04:15 PM
ko biết em nó có dc nồi cháo không thì chắc chắn là không nhưng mà kiếm dc một em liên cườm mà nấu cháo chắc phải bắt cả ngàn con thì may ra có 1