PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cách nuôi gà cho có pin

phuongthanh
26-04-2011, 05:00 PM
em mới bắt đầu nuôi gà được hơn tháng nay nên chua có nhiều kinh nghiệm,em nuôi gà đá chân yếu và nước da hay nổi mốc mặc dù em tắm 2 ngày 1 lần vào sáng và chiều bằng nước nóng,nuôi vẩn cho an7 mồi bình thường và phoi nắng như ng` ta,mấy anh nào có kinh nghiệm chỉ em với:crying:

quangraulk
26-04-2011, 07:49 PM
cứ phơi nắng mỗi ngày rồi vô chuồng cho ăn lúa ko cần ăn mồi nhiều mỗi tuần xổ 1 lần rồi vô nghệ làm vậy khoảng 1 thang đến 1 tháng rưỡi thấy gà đá chân mạnh thì lúc đó cho ra trường

dan choi ga da
27-04-2011, 01:20 PM
theo mình thì nên cho chạy bội nhiều , gà mau lên chân lắm , làm cái chuồng chạy bội to và dài ra , có nắng sáng chiếu vào đó , sáng đem ra cho chạy bội và phơi nắng luôn cùng 1 lúc, xong rồi tắm rửa , uống nước ,giải lao và dùng điểm tâm sáng,,,,, ngày nào cũng như thế có điều dô mồi nhiều tí để em nó có lực và xung ,,,, vận động nhiều , ăn uống đủ chất thì sẽ săn chắc và có lực lên liền,ko sợ béo phì ,,,, hihihi,,,,

phuongthanh
27-04-2011, 04:53 PM
cảm ơn mấy anh,vậy sáng em cho chạy bội và phơi nắng luôn,củng hên là xó cách anh chỉ giúp chứ 1 mình tập nuôi không biết khi nào gà nó lên chân

quangraulk
27-04-2011, 05:06 PM
ngày nào cũng chạy bội kiểu đó 1 tuần con gà đó biến thành con gà ót luôn

ua chan xanh
27-04-2011, 07:38 PM
Theo mình thì phải lựa con gà nào đá chân mạnh nhưng mau xuống sức ( đá vài chân thì dở giò kg len) thì nuôi như mấy bạn mới có lực, còn con nào đá chân yếu từ đầu thì bó tay luôn ,nuôi hoài cũng vậy hà............kg biết có gì sai kg ? mong em chỉ giáo thêm..............thanks

Mệt quá
27-04-2011, 08:12 PM
cứ chích cho nó 1 mũi b12 rồi nuôi theo chế độ trên ra trường cựa sắt sẽ trả lời,thắng thua thì cũng ko ân hận vì mình đã làm hết bài cho e nó rồi...chúc bạn nuôi gà mau lên chân.

happyland
27-04-2011, 09:08 PM
bạn ở trên chắc nuôi gà đòn phải không, chứ gà cựa mà làm theo mấy cách đó thì thà thả lang còn tốt hơn.

dan choi ga da
27-04-2011, 09:30 PM
ngày nào cũng chạy bội kiểu đó 1 tuần con gà đó biến thành con gà ót luôn

hihihi.... con gà mà nuôi nhốt ko cho vận động gì thì lực đâu mà đá với người ta nè , chạy bội và kết hợp nuôi nó hay ở chỗ là chế độ dinh dưỡng và chăm sóc của mình nó hợp lí hơn thả lang , con gà vừa có độ dẻo dai và lên lực gà qua biểu hiện là cơ đùi nó phát triển hơn , da thịt săn chắc , hồng hào hơn , hô hấp nó thích nghi với điều kiện khắc nghiệt hơn , nuôi đến thời điểm thích hợp rồi mới cho nó chạy bội, con gà nó chưa xung thì nó ko chạy bội đc đâu mà có nhiều con phải tập nó chạy chứ lúc đầu nó ko hề bít chạy bội là sao hết cả,, nó xung tới gà thả 2 con vào nó chạy rẹt rẹt nhìn rất hấp dẫn ,,,,, nó càng xung hơn nữa chứ ko có chuyện mà nó rót đâu,, kết hợp chế độ chăm sóc và dô mồi và thuốc men hỗ trợ mới ra hiệu quả như ý muốn,cái này thì mỗi người mỗi ý khác nhau ,,, đây là ý của mình có gì ae chỉ bảo thêm,,,

gacoloi
27-04-2011, 10:09 PM
hihihi.... con gà mà nuôi nhốt ko cho vận động gì thì lực đâu mà đá với người ta nè , chạy bội và kết hợp nuôi nó hay ở chỗ là chế độ dinh dưỡng và chăm sóc của mình nó hợp lí hơn thả lang , con gà vừa có độ dẻo dai và lên lực gà qua biểu hiện là cơ đùi nó phát triển hơn , da thịt săn chắc , hồng hào hơn , hô hấp nó thích nghi với điều kiện khắc nghiệt hơn , nuôi đến thời điểm thích hợp rồi mới cho nó chạy bội, con gà nó chưa xung thì nó ko chạy bội đc đâu mà có nhiều con phải tập nó chạy chứ lúc đầu nó ko hề bít chạy bội là sao hết cả,, nó xung tới gà thả 2 con vào nó chạy rẹt rẹt nhìn rất hấp dẫn ,,,,, nó càng xung hơn nữa chứ ko có chuyện mà nó rót đâu,, kết hợp chế độ chăm sóc và dô mồi và thuốc men hỗ trợ mới ra hiệu quả như ý muốn,cái này thì mỗi người mỗi ý khác nhau ,,, đây là ý của mình có gì ae chỉ bảo thêm,,,
chỉ luôn cách tập cho gà chạy bội đi bạn , gà mình thì con nào đưa vô cũng đá nhưng để 1con trong bội , hắn ở ngoài chỉ đứng nhìn 1 lát rồi lãng đi chổ khác chơi mặc dù con trong bội rất sung , thả ra đá như điên nhưng thiếu lực

dan choi ga da
27-04-2011, 10:44 PM
ko phải chạy bội là chạy trong bội đâu bạn àh , bạn có điều kiện thì đặt người ta làm cho 2 cái khung sắt 10 hay 8 cũng đc cho rẻ tiền , 2 cái khung rời ra hình chữ nhật nha , chiều dài thì 2_3 mét gì đó tùy theo diện tích nhà bạn càng dài thì càng tốt bạn àh , để 2 con gà thả vào nó chạy tới chạy lui , chiều rộng 2 mặt còn lại thì 1 sải tay hoặc hơn thì càng tốt để em nó tung tăng bay nhảy , rồi bạn mua lưới bao hết lại nhớ làm chổ để bắt gà ra vô nha riêng cái mặt chổ chiều dài thì bạn nên mua lưới có mũ , loại lổ vừa vừa thôi ko lớn quá mà ko nhỏ quá,bao quanh lại để 2 con gà nó ko bị tổn thương gì vì chổ đó là chổ nó thấy mặt nhau , làm xong hết rồi bạn để 2 cái chuồng đó nằm song song với nhau khoảng cách là 2 gang tay mình , đặt ở chổ nào mà đất cứng nha bạn chứ ko bỏ vào nó mê bươi ko thèm chạy đó, và nuôi con gà cho thật là xung , có gà lạ thì càng tốt nửa vì gà lâu ngày nó quen nên chạy ko xung cho lắm , 2 ngày đầu thì tụi nó chưa bít chạy nên thả vào nó đứng canh và lóng ngóng ko bít làm sao mà qua bên con kia , nếu vậy thì bạn nhích 2 cái chuồng lại tí để nó xung lên nửa , rồi từ từ nó sẽ chạy thôi bạn àh , nó chạy tới chạy lui vui mắt lắm gà càng xung thì càng chạy dữ , mà bạn phải chỉnh chế độ mồi lại tại vì nó vận động hơi nhiều nên cần năng lượng để bổ sung lại , kiếm chổ nào có nắng sáng nửa thì tuyệt vời luôn vừa vận động vừa tắm nắng , bảo đảm gà rất lên lực và săn chắc ko cần vô nghệ luôn cũng đc , mấy ngày đầu thì e nó chưa quen nên hã miệng hã mồm vì mệt nhưng khi đả quen rồi thì e nó sẽ rất thích và e nó sẽ thành lí đức ,hihihihi,,, cuối cùng là xổ xẹt lên chân rồi thì tạm ngưng chạy bội lại để dưỡng sức 2_3 ngày trước ngày ra trận chứ ko e nó hết chân nha bạn ,,, hihihi đây là ỳ của riêng mình vì niềm đam mê có gì ae bỏ qua nha ,,,,

ga_tinhte
28-04-2011, 12:02 AM
Nuôi ga thì có nhieu cách của mỗi người,nhưng riêng mình thi :
+ Gà mới, thì xổ xạc ít thôi, 1 lần/tuần
+ An lúa là chính ,và mồi chất dinh dưỡng thêm nhừ lươn,trứng,thuốc,cà chua............................
+ Chạy bội ngày nào cũng được,chạy nhiều ngày thi thơi gian chạy ngắn thôi (5p-10p là được rồi/ gà cựa ) chạy ít ngày thì thơi gian chạy tăng lên
+ Chuồng trại thì phải kín,an toàn(tránh tình trạng xoi bội)
+ Gà tang,nuôi cách thức riêng

thong82
28-04-2011, 07:51 AM
Kinh nghiệm nuôi gà theo kiểu con nhà nghèo nè: mình cho nó ăn lúa ngâm (lúa mua về lượt lúa lép ra, ngâm khoảng 1 ngày) ngày 4 cử (sáng-trưa-chiều và tối khoảng 9 giờ). Buổi sáng chịu khó ép nó ăn 1/2 trái cà chua, buổi chiều thêm 1/2 trái cà chua, cách 3 ngày lặp lại phần cà chua, thỉnh thoảng kiếm chi em nó vài con tép hoặc nhái/lươn/thằn lằn sống để cải thiện. Cuối tuần mang em nó đi xổ vài chân, đừng xổ quá 4-5 chân nhé.
Khoảng 1 tháng gà vô tay thấy săng chắc, mặt đỏ, phân cuốn thành lọn là mang đi sút, đảm bảo có niềm tin thắng trận, còn có thắng hay không thì....tùy.

phuongthanh
28-04-2011, 09:59 AM
cảm ơn mấy anh đã truyền dạy nhửng kinh nghiệm quý báo của mình cho em,còn 1 vấn đề em cần hỏi nửa là nước nuôi của em không được tốt nên da cứ méc méc,xù xì (khô da),có người nói do bị lạnh,gió lùa nhưng em để trong nhà có mái che mà sao vẩn không cải thiện được

thong82
28-04-2011, 06:57 PM
cảm ơn mấy anh đã truyền dạy nhửng kinh nghiệm quý báo của mình cho em,còn 1 vấn đề em cần hỏi nửa là nước nuôi của em không được tốt nên da cứ méc méc,xù xì (khô da),có người nói do bị lạnh,gió lùa nhưng em để trong nhà có mái che mà sao vẩn không cải thiện được
Da nó méc méc là do thiếu rau xanh (xà lách, giá, lúa non,...) và thiếu nắng. Buổi sáng khoảng 8giờ- 9 giờ tắm cho em nó cái, sau đó mang ra phơi nắng. Nhớ không quá 1 tiếng nhé cưng ( quá là mang vào kho xả luôn, thêm miếng ngũ vị hương nữa cho thơm thơm). Thử chừng 3 ngày như thế đi rùi báo cáo kết quả. Nói túm lại: nuôi gà cực hơn nuôi vợ (vợ: tự ăn, tự mặc, chỉ ngủ chung thôi=> tự nó sống được, còn nuôi gà khó hơn nhiều).

phuongthanh
29-04-2011, 12:52 PM
Da nó méc méc là do thiếu rau xanh (xà lách, giá, lúa non,...) và thiếu nắng. Buổi sáng khoảng 8giờ- 9 giờ tắm cho em nó cái, sau đó mang ra phơi nắng. Nhớ không quá 1 tiếng nhé cưng ( quá là mang vào kho xả luôn, thêm miếng ngũ vị hương nữa cho thơm thơm). Thử chừng 3 ngày như thế đi rùi báo cáo kết quả. Nói túm lại: nuôi gà cực hơn nuôi vợ (vợ: tự ăn, tự mặc, chỉ ngủ chung thôi=> tự nó sống được, còn nuôi gà khó hơn nhiều).

hi` để em thử cách của anh xem sao,thường thì em phơi gà từ 7h đến 9h30 lận,chứ rau giá thì ngày nào củng ăn cà chua hết...

lammykieu
29-04-2011, 06:13 PM
chỉ luôn cách tập cho gà chạy bội đi bạn , gà mình thì con nào đưa vô cũng đá nhưng để 1con trong bội , hắn ở ngoài chỉ đứng nhìn 1 lát rồi lãng đi chổ khác chơi mặc dù con trong bội rất sung , thả ra đá như điên nhưng thiếu lực

Cách tốt nhất khi cho gà chạy bội là anh ra chỗ làm kiếng đặt nó làm cho anh 1 cái thùng kiếng 4 (hoặc 8 mặt) hoặc anh bỏ gà mái vào trong bội nhưng với điều kiện xung quanh không có con gà mái nào hết mặt như cái tủ mình soi gương ấy rồi anh làm cái lưới thưa thưa cuôn tròn vừa đủ bao quanh hết cái tủ kiếng 4 mặt đó lại rồi thả gà ra cho nó chạy làm vậy không sợ hư gà chứ làm như cách cha ông mình ngày xưa cho chạy bội bỏ 2 con 1 trong 1 ngoài như vậy dể bị hư gà lắm , có thể con ở ngoai sung hơn con ở trong hoặc ngược lại anh cho chạy lâu ngày gà sẽ bị ót vài lời góp vui có gì khôngh phải mong các anh chỉ giáo`

nguyenkhacduy
15-05-2011, 07:14 PM
Kinh nghiệm nuôi gà theo kiểu con nhà nghèo nè: mình cho nó ăn lúa ngâm (lúa mua về lượt lúa lép ra, ngâm khoảng 1 ngày) ngày 4 cử (sáng-trưa-chiều và tối khoảng 9 giờ). Buổi sáng chịu khó ép nó ăn 1/2 trái cà chua, buổi chiều thêm 1/2 trái cà chua, cách 3 ngày lặp lại phần cà chua, thỉnh thoảng kiếm chi em nó vài con tép hoặc nhái/lươn/thằn lằn sống để cải thiện. Cuối tuần mang em nó đi xổ vài chân, đừng xổ quá 4-5 chân nhé.
Khoảng 1 tháng gà vô tay thấy săng chắc, mặt đỏ, phân cuốn thành lọn là mang đi sút, đảm bảo có niềm tin thắng trận, còn có thắng hay không thì....tùy.
Nếu xổ quá 4-5 chân có sao không a, tại e cũng mới chơi gà, lần nào xổ em nó đứng không nổi mới thôi, mong a chỉ bảo

minhtien
15-05-2011, 09:06 PM

nếu cho ăn uống và tắm nắng đầy đủ rùi mà gà bạn vẫn chưa hết thì mình nghĩ em nó bị lãi rùi , bạn nên ra tiệm thuốc tây mua 1 viên mebendazol chỉ với 1000đ uống vào buổi tối . chỉ cho uống 1 viên thui , sau 2 ngày thì cho em nó uống thêm tuốc pổ xacpitol , hay Pcomplace cung dc, uong vào buổi sang là tốt nhất .

camaprangxun
16-05-2011, 05:14 PM
tắm rửa 2 lần mỗi ngày mà mặt mốc thì coi lai vệ sinh chuồng trại trước.
còn việc xung hay không xung thì bạn có thể tham khảo nhu sau nhé: kinh nghiệm dưới quê của mình là, gà ăn rất ít, hoặc có thể bỏ cử, mặt đỏ, người rút lại v.v... thì lúc đó nó đang muốn ra trận, lúc đó thúc mồi, vitamin để đủ pin là ok.
kô cần thiết lúc nào cũng thúc mồi đâu, như con người, ăn mồi nhiều mà kô vận động thì sẽ dễ mập lắm.
chúc bạn vui & nuôi từ từ nhé, kô thể gấp đc.

ga.HocMon
05-07-2012, 10:38 AM
làm sao biết gà đủ pin và đã đá dc các anh ?????????

gatre_vt
05-07-2012, 12:21 PM

bổ xung thêm nè. có nhiều trường hợp khiến gà bị méc méc có thể là bị lãi, bị bệnh về đường ruột, bị đi lông... phải coi xem trường hợp nào mà chữa trị cho hiệu quả. Cho ăn gà ăn cà chua là rất tốt, vì hàm lượng dd và vitamin c trong cà chua rất cao có thể giúp gà nhanh lên da máu nhưng nhiều quá cũng ko tốt cho đường ruột của gà vì hiện giờ đa phần điều dùng thuốc trừ sâu....

Thiện Bảo Lộc
05-07-2012, 12:23 PM
Muốn biết đủ bin thì vạch cái hông lên thấy nó bóng bóng nước, bóp cái mòng thấy nó mát lạnh, cái da mặt nó ửng hồng là được. cho nhấp vài chân thấy chân đá nó bộp bộp là vụt, chứ còn chờ gì nữa. thỉnh thoảng cho nó liều Bcomlex là được. phơi nắng nhiều, cà chua, rau sống, tôi thì chỉ cho ăn rau bù ngót. thỉnh thoảng cho ăn chuối xiêm., trước khi đi sút cho nó bắn vài chân cho gom bon đá., và tĩnh gà. cách 1 tuần cho em nó đi bộ và nhấp vài chân cách 3 ngày tĩnh chuồng và đi sút. khi sổ thì hét 1/2 viên pa nadol đỏ, 1 viên dầu cá.

ga_blao
05-07-2012, 02:21 PM
Thứ nhất bạn không rành, bạn cần gặp 1 vài người nào rành về nuôi, họ nhìn con gà của bạn và xem cách bạn nuôi họ sẽ góp ý chính xác.
Thứ hai mỗi con gà mỗi khác nhau, không phải cứ phơi nắng, nhét mồi + rau hay chích thuốc là được, phải biết mỗi con gà thiếu cái gì.
Bạn gom hết ý kiến trên đây lại làm, không khéo lại hành xác con gà thêm.

Plun
06-07-2012, 12:51 PM
nuôi gà cực lắm, con người phải siêng nữa, tuỳ theo thê chất con gà nữa, nuôi gà phải lâu lắm mới rành được, vài lời góp ý, chúc bạn thành công nhé...!

hai ga
06-07-2012, 09:15 PM
tự tìm hiểu là tốt nhất,cứ nuôi cứ xổ lúc nào hay nhất là thành công.hỏi mỏi người 1 ý ko biết đâu mà thử.thử riết gà rớt lông là xong....chúc bạn thành công nha

hongphongvl
07-07-2012, 02:52 PM
cảm ơn mấy bạn nhe, mình cũng đang muốn biết vự này, mình chỉ rành gà con thôi.

TIEU GIANG HO
15-08-2012, 12:48 AM
nuoi ga nhu may chu thj co ma an thit chu da" j nọ

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:48 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:41 AM ----------

nuoi ga phai co ljch an uong faj co lieu luong dung jo, chay boi phai co" nhung k dc chay nhju phoi nang thj faj co' jo`gjac dang hoan moi thj cho thuong (nhung faj xem con ganhu the nao)den: luc thj can phai xo~ de cho no' dan~ chan ket hop vo nghe mun ga da ko tho~ nhju thj cho uong nuoc dem kket hop phoi suong sang' hehe (nọ chung may ban phai hoc kjnh nghjem nhju vao zy thụ

dung_doanke
03-03-2013, 04:02 PM
nếu bạn nuôi gà mà da bị mốc chứng tỏ gà của bạn đang bị khô. Bạn không cần tắm nước nóng nhiều, không tốt cho da. khi thời tiết lạnh bạn mới nên tắm nước nóng. còn không thì bạn chỉ cần tắm nước lạnh. lau sao cho gà đủ mát, không cần ước long. Nếu gà chân yếu bạn phải nuôi theo chế độ quần gà. Sáng khoảng 5h30 ban dem ga ra phoi sương, quan sát gà khỏe mạnh ban mới được đem ra. ban cho ga ăn mồi tùy theo chế độ mồi mỗi ngày hay mỗi tuần. cho gà chạy bội, tốt nhất ban nen cho chạy theo cách thường là dùng 2 chiếc bội sắt lớn nhỏ úp vào nhau. Cách này giúp gà mau len chân với tập chân quần xoay khi vào đá gay, bạn cần cho gà vừa chạy bội vừa đứng trong bội. Khi nào bạn thấy ga vừa thở dốc thì bắt ra. phơi nắng sáng, tốt nhất là độ khoảng trên dưới 8h, khi ban thấy ga vừa hóc cũng nên bắt ra tắm táp rồi tiếp tục phơi nắng thấy gà mới vừa thở là bạn bắt ra liền đem úp chổ mát. tới giờ cho ăn thì cho gà ăn. tới khoảng trưa bạn cho gà ăn thêm rau, cà chua. Khoảng một tuần bạn cứ xổ gà wa một lần, trước khi đá bạn cho ga nghĩ chân 2 3 hôm. mấy vấn đề cơ ban như vô nghệ chắc bạn cũng biết rồi. cần thiết bạn phải cho gà uống nhiểu nước và ăn nhiều rau trong thời tiết nắng nóng này. đây là kinh nghiêm của mình nếu chổ nào bạn thấy không hợp lý bạn cứ sữa đổi.

megamyasil
11-05-2013, 12:58 PM
làm sao biết gà đủ pin và đã đá dc các anh ?????????
Da trơn láng, mặt mồng đỏ tươi, phân phải khô ko có nước lẫn vào, vô tay thấy da trơn láng ấm là được, cho ăn thì nó ăn rất ít. nhưng điều quan trọng là trước khi đá bạn phải nhấp vài chân coi đá chân mạnh ko là đem đi sút.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:50 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:46 PM ----------

ko phải chạy bội là chạy trong bội đâu bạn àh , bạn có điều kiện thì đặt người ta làm cho 2 cái khung sắt 10 hay 8 cũng đc cho rẻ tiền , 2 cái khung rời ra hình chữ nhật nha , chiều dài thì 2_3 mét gì đó tùy theo diện tích nhà bạn càng dài thì càng tốt bạn àh , để 2 con gà thả vào nó chạy tới chạy lui , chiều rộng 2 mặt còn lại thì 1 sải tay hoặc hơn thì càng tốt để em nó tung tăng bay nhảy , rồi bạn mua lưới bao hết lại nhớ làm chổ để bắt gà ra vô nha riêng cái mặt chổ chiều dài thì bạn nên mua lưới có mũ , loại lổ vừa vừa thôi ko lớn quá mà ko nhỏ quá,bao quanh lại để 2 con gà nó ko bị tổn thương gì vì chổ đó là chổ nó thấy mặt nhau , làm xong hết rồi bạn để 2 cái chuồng đó nằm song song với nhau khoảng cách là 2 gang tay mình , đặt ở chổ nào mà đất cứng nha bạn chứ ko bỏ vào nó mê bươi ko thèm chạy đó, và nuôi con gà cho thật là xung , có gà lạ thì càng tốt nửa vì gà lâu ngày nó quen nên chạy ko xung cho lắm , 2 ngày đầu thì tụi nó chưa bít chạy nên thả vào nó đứng canh và lóng ngóng ko bít làm sao mà qua bên con kia , nếu vậy thì bạn nhích 2 cái chuồng lại tí để nó xung lên nửa , rồi từ từ nó sẽ chạy thôi bạn àh , nó chạy tới chạy lui vui mắt lắm gà càng xung thì càng chạy dữ , mà bạn phải chỉnh chế độ mồi lại tại vì nó vận động hơi nhiều nên cần năng lượng để bổ sung lại , kiếm chổ nào có nắng sáng nửa thì tuyệt vời luôn vừa vận động vừa tắm nắng , bảo đảm gà rất lên lực và săn chắc ko cần vô nghệ luôn cũng đc , mấy ngày đầu thì e nó chưa quen nên hã miệng hã mồm vì mệt nhưng khi đả quen rồi thì e nó sẽ rất thích và e nó sẽ thành lí đức ,hihihihi,,, cuối cùng là xổ xẹt lên chân rồi thì tạm ngưng chạy bội lại để dưỡng sức 2_3 ngày trước ngày ra trận chứ ko e nó hết chân nha bạn ,,, hihihi đây là ỳ của riêng mình vì niềm đam mê có gì ae bỏ qua nha ,,,,
Có mấy cái clip trên mạng bên Thái Lan tụi nó chạy bằng cái lồng tròn có trục quay ở giữa thấy cũng hay. Cách này dành cho những con làm biếng chạy bội. Trên thị trường cũng có máy tập thể lực cho gà đó, nhưng hơi mắc

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:54 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:50 PM ----------

Bạn thử xổ lãi nó đi, hoặc do gà bạn là gà "da giấy" nên nuôi lâu đỏ lắm, vô tay thấy lườn của nó trơn láng săn chắc là được rồi ko nhất thiết phải đỏ như trái dưa hấu đâu bạn. Chúc bạn thành công

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:54 PM ----------

Nếu xổ quá 4-5 chân có sao không a, tại e cũng mới chơi gà, lần nào xổ em nó đứng không nổi mới thôi, mong a chỉ bảo
lần đầu mới bắt về có thể xổ nhiều hơn 4-5 chân, có thể gà còn tơ chưa biết đá nên phải xổ nhiều cho nó khôn ra đá lên chân. Nếu thấy nó đã khôn gà rồi thì xổ ít thôi, xổ nhiều sẽ bị dâp gà mắc công nuôi lại, một tuần xổ một lần là tốt nhất. Thân

bakhanh
27-08-2013, 07:28 PM

Ngày 4 cữ chắc nó sẽ béo phì mất hì hì, mình nuôi cho chạy bội khoảng 30' (ko hẳn là nó chạy hoàn toàn trong thời gian đó), sau đó cho ăn khoảng 3/4 nắp sơn lắc, rồi phơi nắng tới 2g trưa, có khi hơn nếu lười bắt vào, chiều tối mới cho ăn thêm, có thêm rau, giá, cà chua tùy hôm. nhưng gà vẫn lên kí đó, nhưng đó là nuôi bình thường, lúc sắp đá thì có thêm mồi tươi, ngưng 3-4 ngày trc khi đá, vẫn cho chạy bội như thế, sổ 5-6 ngày/lần, sổ chớm vào gay là stop, vào tắm rửa, vô nghệ (tùy hôm,ko nên lạm dụng nghệ, gà sẽ cứng quá vào thuốc sẽ.....thua hehe)

2 ae mình nuôi kiểu đó nhìn lông gà hơi khô nhưng ra đá nếu thua thì chỉ thua tài gà bạn chứ pin và độ bền thì tới 90' bo đá vẫn rất okay

JackyPro
28-08-2013, 03:12 PM
Mâý anh cho em hỏi mình phơi nắng gà khoảng bao nhiêu lâu? Em thấy phơi nửa tiếng là gà hóc rồi, có ảnh hưởng gì không ạ?

thanhtrungbl
20-12-2013, 02:49 PM
vậy gà bạn nuôi chưa sung rồi, nếu sung thì 1 con trong bội con bên ngoài 2 con cự nhau ầm ầm. 1 bu nhỏ bu lớn, cho chạy 15-20 phút 1 ngày, sau đó làm nước tắm rửa cho em nó mát mẻ. bùn bùn thả gà mái vào bu kick nó cũng sung lắm ( cái này em thấy kết hợp ép gà tơ mới lên là sung nhanh nhất , " thấy gái ham hố mà ")

thanhtrungbl
31-01-2014, 07:11 AM
theo mình bạn nên kết hợp chạy bội bới 2 bu tròn 1 bu nhỏ bên trong và 1 bu nhỏ bên ngoài, nó chạy theo vòng tròn của bu, xoay trái phải nhìn cũng vui mắt, trường hợp ra trận gặp gà lỳ cựa vào gai nó cũng xoay sở tốt hơn chạy bội tròn, mà cũng không phải dặt người ta làm 2 cái bội chạy dài chữ nhật, mình thì cho chạy bội tròn thả bội chữ nhật cho khỏi cuồng chân và kick cho sung gà thôi.