PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cu mồi gù độc ( 1 tiếng)

bichha
28-07-2011, 07:06 PM
Cu mồi chỉ gù 1 tiếng anh em coi cho vui. Cứ chém thoải mái

http://vimeo.com/27002237

http://vimeo.com/26999970

phutancamau
28-07-2011, 07:27 PM
anh Khoa(gula) từng gọi điện cho em nói mấy con gù như vậy gọi là gù la. Em chính mắt thấy tai nghe 1 con chơi kiểu vậy rồi, hỏi mua và nhiều cách khác chủ vẫn ko chịu nhượng lại. Cảm ơn hôm nay lại nghe lại 1 lần!

anxuanloc
28-07-2011, 07:31 PM
vậy là thấy gê lắm rồi đó, ko bù lại cho e, e cũng có 1 con cũng gù 1 tiếng.mà gù 1 tiếng là nính luôn. quá buồn.chúc mừng bác.

hathach
28-07-2011, 08:15 PM
con gù la này ở quận 9 mình đang ở cũng có 1 em như thế này nghe sao ngộ lắm khi mà chú chim này dồn thì nghe vui tai hơn nữa :D:D

BigBird
28-07-2011, 08:40 PM
Đúng là độc thiệt. Nhìn quả cầu tử trên lồng bẫy của bác Khủng quá, đi bẫy mà bổi Mái nhìn thấy thì Phê lòi, đảm bảo ngã té vào cầu tử ngay =))=))

khach la
29-07-2011, 08:10 AM
Chào bạn bichha,
1. Cả 2 chú đều độc đáo;
2. Giọng tốt, có lực;
3. Bạn chống chuột như vậy là hiệu quả cao.
4. Ngụy trang lụp bẫy tốt, có tính thẩm mỹ.
Chắc chắn bạn chơi đã lâu và có kinh nghiệm chọn lựa mồi. Chúc bạn có 2 chú chim gáy độc đáo. Thân

cleobast
29-07-2011, 08:56 AM
con ni chắc bị ăn dây thun quá, đúng quá độc hàng hiếm có một không hai :d

phucthinh_hp
29-07-2011, 08:59 AM
trước em cũng có 1 con như vậy gù 1 sau bị trộm nó chơi mất ...đi tìm chuộc lại mà k được

hcongthuc
29-07-2011, 09:18 AM
Hồi trước em đánh được 1 con gù 1 tiếng cũng thấy lạ lạ nhưng mà ngoài rừng nó chơi không hay nên cho rùi, hiện ở rừng vẫn còn 1 con lúc gù 1, lúc gù 2, chim khá trận bác nào có hứng thú để em đưa đi cho các bác xử nó

Thiện Bảo Lộc
29-07-2011, 09:22 AM
Con gù kiểu này anh Tỵ chỗ nhóm cu bình thuận có một con nhưng đẳng cấp hơn con này nhiều. khi gặp bổi nó cứ gù ..cú...cú ...cú ..cú vấp dúi dụi. không biết con mồi của bác hà hàng độc nhưng có bãn lĩnh ko?

binhbaohiem
29-07-2011, 03:14 PM
Hồi trước em đánh được 1 con gù 1 tiếng cũng thấy lạ lạ nhưng mà ngoài rừng nó chơi không hay nên cho rùi, hiện ở rừng vẫn còn 1 con lúc gù 1, lúc gù 2, chim khá trận bác nào có hứng thú để em đưa đi cho các bác xử nó

Tôi nghĩ loại naỳ chơi gáy đấu thì hợp lý, chứ chơi mồi thì có vẻ không sung mãn so với tiếng gù thươngf phải không bác.
Nhưng nói chung hàng độc tí cũng khoái.

nguoidaugio
29-07-2011, 04:33 PM
Tôi nghĩ loại naỳ chơi gáy đấu thì hợp lý, chứ chơi mồi thì có vẻ không sung mãn so với tiếng gù thươngf phải không bác.
Nhưng nói chung hàng độc tí cũng khoái.
Cũng chưa chắc đâu Bác Bình ơi.... lão thầy giáo già mê cu gần nhà ở quê có kể rằng xưa ông ta có 1 con gù 1 tiếng và có những lúc gù nhưng ko ra tiếng nó là con mồi thượng chuyên gác tàu dừa bắt ko biết bao nhiêu bổi nói chung là rất nhiều nhưng cũng đã vài chục năm rồi giờ nó là dĩ vãng.... Cụ có dặn tôi nếu đi rừng gặp con nào như thế thì phải cố bắt cho được.... Nhưng đi hoài có thấy đâu... hehehe Hàng độc mà.

Nangmua
29-07-2011, 08:35 PM
Con gù kiểu này anh Tỵ chỗ nhóm cu bình thuận có một con nhưng đẳng cấp hơn con này nhiều. khi gặp bổi nó cứ gù ..cú...cú ...cú ..cú vấp dúi dụi. không biết con mồi của bác hà hàng độc nhưng có bãn lĩnh ko?

- Chém chơi thôi có gì đâu mà so sánh chứ bác. Không biết chim bác hay cở nào chứ tôi đọc bài nào của bác cũng nghe chim ghê quá trời, mà thấy chim thì có gì đâu??? Bình thương thôi bác ơi!!!

vuly
30-07-2011, 10:20 AM
cụ bichha em cũng có con mồi gù thì bình thường nhưng khi gặp bổi đấu thì nó gù như con của cụ nhưng một dây 17-18 sạc cơ em gọi là siết không quá 3 đạc như vậy là bổi phải nhẩy .cảm ơn cụ đã cho xem.......................................

Huy_TM
30-07-2011, 06:39 PM
hôm nào anh Vuly quay cái clip lúc con Cú của anh nó siết cho anh em thưởng thức lại cái nhể . hị hị . Em thấy nó có điệu khi rút bổi " Cù.. cù .. cù ... cù ... cù ..... "
Chẳng biết gọi sao nên gọi đại nó là con Cú :D

Thiện Bảo Lộc
01-08-2011, 07:45 AM
- Chém chơi thôi có gì đâu mà so sánh chứ bác. Không biết chim bác hay cở nào chứ tôi đọc bài nào của bác cũng nghe chim ghê quá trời, mà thấy chim thì có gì đâu??? Bình thương thôi bác ơi!!!

Đọc kỹ rồi hãng nói nghe cụ, cụ tôi có so sánh mồi của tôi đâu, chỉ là so sánh với mồi của anh bạn dưới bình thuận thôi mà. tôi biết bác cũng ở trên ấy nhưng đã bảo cụ hà nói là chém thoải mái là tôi chém hà hà vàng đâu sợ lửa phải ko bác.mồi không sợ bổi dữ? nếu bản lĩnh thì cứ vác mồi xuống đây, vô rừng hãy nói chuyện.

binhbaohiem
01-08-2011, 09:38 AM
Hê hê, cám ơn bác đã đưa một con chim đặc biệt một chút lên cho anh em ta "chém", trên tinh thần vui vẻ, học hỏi là chủ yếu các bác ạ, hơn thua gì đâu phải không ạ.

Hì hì, bác nào có chim độc, chim hay, chim chiến, mồi may, mồi trận ... mời các bác khi nào có đk đưa các em nó về SG giao lưu một chuyến hoặc cho anh em cái địa chỉ để khi nào ghé qua anh em được mãn nhãn, nghe thủng lỗ tai lun!

Và anh em ta lại quay lại cái chủ đề "chim gù một tiếng" của topic các bác nhé!

ThắngLD
01-08-2011, 11:44 PM
cú cú kiểu này thì chưa được thưởng thức bác.công nhận hay nhưng không bít bắt bổi như thế nào hôm nào em rảnh cho em thưởng thức với nhé bác.Hôm rồi em có ghé Đức Trọng gặp bác gì mà làm sào có con đồng có vòng nhôm trong chân ấy bác.bác ấy nói bít bác mà hôm đó lu bu quá không rủ bác ấy qua nhà bác chơi. Con đồng có vòng nhôm của bác ấy đẹp thật.công nhận bác ấy chọn mấy con chim đẹp ghê. Có con thổ bác ấy bắt ở Long An nhìn ghê thật.công nhận mấy bác Đức Trọng chọn chim ghê quá.
Thân

bichha
14-10-2011, 11:50 AM
Cu gù cà lăm
http://www.youtube.com/watch?v=_mV01hA5TOw&feature=BFa&list=ULoU5V2eHfLt0&lf=mfu_in_order
http://www.youtube.com/watch?v=oU5V2eHfLt0&feature=BFa&list=UL_mV01hA5TOw&lf=mfu_in_order

ngo.duc.tam
14-10-2011, 12:54 PM
Ôi chim gù hay quá anh ơi, a nuôi được mấy mùa rồi anh.......Nhà anh ở đâu vậy, hôm nào e ghé xem học hỏi được k anh. Nếu k ngại, a cho e xin nick yahoo với sdt nhé.

Ha_SDS
14-10-2011, 03:48 PM
Clip bên trên con chim của bạn ngoài bắc gọi là tiếng chu, vì con chim của bạn vừa thúc vừa ra tiếng chu sau đó lại thúc rồi ra chu. Còn clip bên dưới của bạn mới gọi gù 1 tiếng. Cám ơn bạn đã có con chim đặc biệt

soncugay
14-10-2011, 07:11 PM
Trời ơi chú chim gáy độc quá .................................

alibatu
15-10-2011, 03:38 PM
Con gáy của bác nghe thấy là lạ, chúc mừng bác đã sở hữu nó.

binphoreu
16-10-2011, 08:43 AM
cái lồng bẫy như thế giá nhiêu thế bạn ?

tuonglan26_3
16-10-2011, 08:23 PM
cu đẹp ghê.nhưng tiếng gù thì...không dám bàn thêm vì cũng mù mờ vè cu

trungdungbg
16-10-2011, 08:39 PM
chuẩn không phải chỉnh con này là tiếng chu ngoài bắc chơi nhiều em như thế không phải gù đâu bác

luytrelang
18-10-2011, 07:36 AM
câu nói của anh hay quá "có tiền mua được cuộc chơi nhưng không mua được cách chơi của người" . Còn con chim này thì em biết quá rõ. Em không bình luận gì.