PDA

Xem phiên bản đầy đủ : ngủ hành của gà chuối

chaugatre
03-08-2011, 09:47 AM
em cần hỏi các anh em gà màu chuối trong ngủ hành là mạng gì vậy?
vi dụ như là: chuối vàng,chuối trắng,chuối lửa,chuối gắm,nói trung là chuối là mạng gì? xin các sư kê chỉ giáo
xin cảm ơn nhiều.

LINH.VI
03-08-2011, 10:13 AM
vi dụ như là: chuối vàng,chuối trắng,chuối lửa,chuối gắm,nói trung là chuối là mạng gì? xin các sư kê chỉ giáo
xin cảm ơn nhiều.
Chuối và nhạn thuộc mạng KIM đó bạn,trong D.Đ rất nhiều bài đề cập màu mạng trong NGŨ HÀNH,bạn có thể tìm lại tham khảo kỹ sẽ rỏ bạn nhé.Chúc bạn thành công.Thân

meoconlazy
03-08-2011, 10:56 AM
Điều mạng Hỏa
Chuối, úa mạng Kim
Que mạng Thủy
Khét mạng Thổ
Xám mạng Mộc
---> Thủy khắc Hỏa, Hỏa khắc Kim, Kim khắc Mộc, Mộc khắc Thổ, Thổ khắc Thủy

trilongkhanh
03-08-2011, 07:58 PM
Gà chuối mạng kim nên bạn có thể chơi các ngày kim, thủy, thổ, tránh các ngày kị của nó là hỏa và mộc. Cái đó là tin màu mạng, còn ko tin thì chơi láng, gà tới pin là bụp.... lấy lúa.............

boy_loving84
03-08-2011, 10:19 PM
Cái vụ màu mạng này dù có học 10 năm cũng không thể nào biết hết được.

cdp
04-08-2011, 09:44 AM
Nôm na thì gà chuối mạng kim nhưng rất nhiều con chuối ko phải mạng kim, cố gắn nghiên cứu nha bạn

cocbc
04-08-2011, 12:18 PM
có người nói chuối mạng mộc, thix chơi màu mạng nhưng đôi lúc nhìn con gà hok bít nó màu ji`...hjhjhj

chaugatre
04-08-2011, 04:14 PM
cái vụ này phức tạp quá,cảm ơn anh em đã chỉ giáo.

phatbui
05-08-2011, 01:49 PM
cũng hen xui lắm mấy anh ơi . nhưng dù sao cũng nên tin vào màu mạng mà chơi . vd như đem 2 con gà điều và we zo6 cựa với nhau thì thấy hết 80% con điều ói hết . kinh nghiệm đó h

hùng_lâm
05-08-2011, 09:40 PM
Điều mạng Hỏa
Chuối, úa mạng Kim
Que mạng Thủy
Khét mạng Thổ
Xám mạng Mộc
---> Thủy khắc Hỏa, Hỏa khắc Kim, Kim khắc Mộc, Mộc khắc Thổ, Thổ khắc Thủy

đó giờ không chơi màu mạng, chắc giờ cũng nên để ý.........................thanks

firstkiss
05-08-2011, 10:06 PM
Thì chuối vàng, chuối trắng nó nghiêng về màu trắng và vàng nhiều thì nó mạng kim, còn chuối lữa thì nó có chút hỏa vào trong đó nhưng quan trọng là màu lông nào nhiều hơn kìa " chuối nhiều hơn đỏ (điều)" tức là nó mạng kim nhiều hơn nếu cáp với chuối vàng chuối trắng thì mình hơn nó 1 tí.... Đôi điều chia sẻ không biết đúng không????

dan choi ga da
05-08-2011, 10:30 PM
theo mình chuối mà chân xanh hoặc có thêm ức đen thì thuộc mạng mộc , còn chuối chân trắng hay vàng thuộc mạng kim, vài dòng suy luận góp vui ,,,

quai_ke
06-08-2011, 08:14 AM
Cái vụ màu mạng này dù có học 10 năm cũng không thể nào biết hết được.anh nói đúng màu mạng rất rất khó.nhưng cũng không hẳn là không biết được.cũng như bài toán thôi suy nghĩ chút là phân màu thôi,chuối trắng,chuối đen,chuối lửa.....nếu là ngày của gà chuối thì màu chuối nào{ chuối trắng đá buổi nào tứ mấy giờ trở lại,chuối đen đá giờ nào....}tính ra mà lên cựa.ví dụ: chuối trắng,chuối vàng thuận buổi sáng tới trưa,chuối đen thuận về chiều,chuối lửa thuận buổi trưa tính sắc lông trội mà tính.vài ý riêng mọi người nhận xét nếu có kinh nghiệm xin góp ý! cảm ơn!

gà may trường
06-08-2011, 12:04 PM
anh nói đúng màu mạng rất rất khó.nhưng cũng không hẳn là không biết được.cũng như bài toán thôi suy nghĩ chút là phân màu thôi,chuối trắng,chuối đen,chuối lửa.....nếu là ngày của gà chuối thì màu chuối nào{ chuối trắng đá buổi nào tứ mấy giờ trở lại,chuối đen đá giờ nào....}tính ra mà lên cựa.ví dụ: chuối trắng,chuối vàng thuận buổi sáng tới trưa,chuối đen thuận về chiều,chuối lửa thuận buổi trưa tính sắc lông trội mà tính.vài ý riêng mọi người nhận xét nếu có kinh nghiệm xin góp ý! cảm ơn!

bạn muốn phân màu thì tôi góp ý như sau: (đúng sai thì tùy suy nghĩ của mỗi người)
ngoài việc xem toàn thân thì còn phải xem
lông lỗ tai (màu gì)
ức (màu gì, nếu ức bông thì phải màu gì)
vai (màu gì)
phía dưới cánh màu gì (ví dụ như con gà ở avata của bạn có màu vàng sẫm)

tổng kết lại để nhận dạng màu mạng của nó.
chúc bạn thành công

firstkiss
06-08-2011, 12:21 PM
xin cảm ơn nhiều.

Chủ topic chỉ hỏi màu mạng thôi, sao giờ lại sang cái vụ giờ đá luôn vậy =))