PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cám khuyên: Thúy Tuấn hay tự làm

AlexandreCiskob
05-08-2011, 11:58 AM
Chào các bác,
Hiện giờ em toàn cho khuyên ăn Thúy Tuấn, con thì số 1 còn thì số 2.
Thấy anh em trong 4r toàn tự làm cám cho khuyên, em phân vân quá. Nhờ các bác tư vấn.

1. Cho ăn cám Thúy Tuấn có tốt ko? So với cám tự làm (kiểu 1 đậu xanh 5 trứng 1 mật ong chẳng hạn) thì cái gì tốt hơn.
2. Nếu Thúy Tuấn ko tốt thì em muốn mua cám tự làm (vì em nói thật là em ko có th gian làm cám chim), mua của anh em chơi chim là tốt nhất. Vậy em mua ở đâu ạ, giá rổ ntn?

Thanks,

boynhaque
05-08-2011, 04:16 PM
mỗi loại cám có một cái tốt riêng bác ah, nếu có thời gian thì bác có thể tự làm cám. Còn nếu không mua cám Thúy Tuấn cũng rất tốt mà, nếu trong thời gian thay lông thì bác cho chim ăn cám số 1, còn nếu kick líu thì nên ăn số 2.

longcun
07-08-2011, 09:39 PM
nếu bác có thời gian thì làm cũng đc mình làm thì chất lượng hơn
còn ko thì cho ăn Thúy Tuấn cũng đc bác ạ

AlexandreCiskob
07-08-2011, 10:45 PM
Ok, em se cho an Thuy Tuan vay.
Thanks cac bac nhe. Sorry em ol bang dt nen ko co dau

hoaphuly
08-08-2011, 09:29 PM
ở chỗ mình các bạn đang chơi khuyên bằng cám thúy tuấn mùa này thấy khuyên lứu đều đều mấy con khuyên thuần mình trộn ba lạng cám 2 cùng một lạng cám 3 chơi ở nhà khuyên lứu bình bình treo ở phòng khách ở ban công là rất ổn rồi bạn ạ chứ để đem đi thi thì phải dùng cám khác bạn nhỉ
thân chào

tapnuoikhuyen
13-08-2011, 10:11 AM
mình thì trộn 1 lạng cám Thúy Tuấn 2 với ít cám vàng Tuán Cóng , chim mang đi chơi líu rất tốt , theo mình thi nếu bạn nuôi ít thì mua cám TT cho ổn định cám . con chim ăn không bi thay lông , mà bạn ở đâu ? gặp nhau giao lưu , học hỏi kinh nghiêm

AlexandreCiskob
13-08-2011, 01:06 PM
Cam Tuan cong la cam gi a? em ko biet loai cam nay
em o My dinh, moi choi dc co 3 thang thoi, mong dc giao luu dao thot voi moi nguoi, it kinh nghiem mong cac bac dung cuoi che em nhe.
Xin loi ca nha em ol bang dien thoai nen ko viet co dau duoc

boynhaque
13-08-2011, 02:14 PM
Cũng chỉ là loại cám kick líu thôi, cũng được dùng nhiều nhưng mình thấy cám không có lợi cho mầu lông chim lắm.

ancaraven
28-10-2011, 06:03 PM
Chào các bác,
Hiện giờ em toàn cho khuyên ăn Thúy Tuấn, con thì số 1 còn thì số 2.
Thấy anh em trong 4r toàn tự làm cám cho khuyên, em phân vân quá. Nhờ các bác tư vấn.

1. Cho ăn cám Thúy Tuấn có tốt ko? So với cám tự làm (kiểu 1 đậu xanh 5 trứng 1 mật ong chẳng hạn) thì cái gì tốt hơn.
2. Nếu Thúy Tuấn ko tốt thì em muốn mua cám tự làm (vì em nói thật là em ko có th gian làm cám chim), mua của anh em chơi chim là tốt nhất. Vậy em mua ở đâu ạ, giá rổ ntn?

Thanks,
Nếu bạn nuôi ít chuyển qua cho ăn cám dưỡng Tuancong là em nó sẽ khác liền bạn nhé.
Thân chaò bạn!