PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Bẫy chim cút.

mienque.nct
21-08-2011, 07:07 PM
Có mấy cái video bẫy cút trên mạng..các bác xem cho vui...chúc một ngày cuối tuần vui vẻ...
chim mồi:
http://youtu.be/mrgCsWjEwmA
sắp dính...

http://youtu.be/ApLde6x4eZs
Và dính...một em trống

http://youtu.be/1sdZthbPv_A
Cận cảnh:...Một em mái.

http://youtu.be/0gQ_MItAmGQ

Hùng Cá Lóc
22-08-2011, 01:54 PM
Cần gì chim môi
1 loa + 1 đầu lọc thể và 1 file có âm thanh chim cúc kêu là oke mà
hôm trướt bẫy đc 20 con từ 11h tới 6h chiều

anxuanloc
23-08-2011, 09:15 PM
mồi vẫn nghệ sĩ hơn bác àh.đánh máy còn gì là thú đam mê coi đấu đá của chút nữa.vẫn biết bắt về thì làm thịt nhưng 1 phút coi nó hăng máu với mồi và sự trổ tài của con mồi

mienque.nct
24-08-2011, 06:07 PM
Bạn anxuanloc nói đúng...mình đi bẫy cút thường thì bắt được không nhiều vì mình giăng ít lưới..để cho mồi và bổi mổ nhau vài phút rồi mới dính...mình đi bẫy chim chú yếu là để xả stress chứ bắt được thì tốt,không được thì vẫn vui....
khi nào rảnh sẽ làm 1 clip bẫy cút made in viet nam.chào.

lahansaigon
26-08-2011, 12:59 PM
Cái này hay quá, ae nào có post thêm để ae thưởng thức nhé!

Nhớ Rừng
15-09-2011, 05:13 PM
Mình cũng rất thích chơi cút mồi. Mọi người bít ai có cút mồi mà muốn chia lại thì chỉ mình với, thanks nhiều.

anxuanloc
19-09-2011, 11:17 AM
bác nhớ rừng muốn chơi thì cho e sdt di e chỉ cho e có thằng e chơi mấy con mồi

tranvanhuu
16-11-2011, 12:24 AM
Chao anh em . bạn mienque.nct ơi , ban nói bẫy chim bằng lưới vậy bạn có thể nói giúp mình là lưới gì , mua ở đâu và giăng lưới như thế nàok hông mình muôn bẫy thử mà ko biết cách dạy mình nhé . Thân

Bình Nguyên
16-11-2011, 03:15 PM
Các bác cho hỏi Cút mái khi còn tơ nó có yếm đen hay không vậy?

anxuanloc
16-11-2011, 06:14 PM
khi còn tơ yếm cút mái ko đen bác à. nó sẽ trổ từ từ khi con cút phát triển. đầu tiên chỉ trổ vài hột đen đen kiểu như cườm chim cu. sau đó sẽ trổ đen toàn diện sau 1 kì thay lông. nuôi từ độ tuổi này chim nhanh dạn dĩ nhưng ko biết chim hay or dỡ. cách tốt nhất nuôi từ con bổi mà khi bắt nó hay & đẹp toàn diện là tốt nhất. sau 1 mùa tuy có hơi lao chao 1 tí thôi nhưng bắt bổi thì ok. ko phải mất time đi tập kiểu con cút tơ.

mienque.nct
17-11-2011, 08:49 AM
Cụ tranvanhuu o tít Nan định thì em giúp sao được ha...vả lại cung lưới bẫy và cút mồi em để hết ở nhà(em làm xa nhà)...để khi nào nếu có đk em chụp lên..ah Anxuanloc có rảnh thì post lên cho anh em xem.

tranvanhuu
17-11-2011, 01:19 PM
Lo gì . Pro cứ phổ biến kinh nghiệm thôi . Tại mình không biết bẫy bằng lưới như thế nào : Pro cho hỏi lưới gì mua ở đâu và giăng như thế nào nếu có thể pro post ảnh kèm theo thì hay quá . À tiền thể ae cho hỏi luôn cút đấy có phải con chim cút đẻ trứng mà ngừoi ta vẫn bán không ?

mienque.nct
17-11-2011, 05:24 PM
Uh để có thời gian em post lên cho anh em tham khảo..nếu chỗ bác có tiệm chim bác hỏi xem họ có bán không...con cút này hoàn toàn không có họ hàng với cút nuôi mặc dù 2 loại này giống nhau..

hungbv
17-11-2011, 06:00 PM
em cũng đang nuôi 1 con cút hoang như thế anh ơi, nhưng nó lao dữ quá, lao còn hơn cả đa đa, vỡ cả đầu, làm sao cho nó nhanh thuần đây anh?

tranvanhuu
17-11-2011, 08:21 PM
O la la . Vậy thì mình ở Nam Định làm gì có cút đó . chỉ thấy toàn cút qoay chắc là loại nuôi ý . Bnaj xem có thể nào chia sẻ cho anh em nuôi không . Qua cai clip bên trên thấy nó kêu rồi gù như chim cu kết quá . Thân

namquoc
18-11-2011, 10:20 PM
Bây giờ đang mùa chim cút hoang. Bẫy về cắt cánh như chim gáy rồi thả nuôi. Thả vào aviary no đi lủi thủi cũng hay.

tranvanhuu
19-11-2011, 02:56 PM
namquoc ơi . chim cút hoang ở đâu có vậy ? Hà nội có chỗ nào bán không ?

Bình Nguyên
21-11-2011, 09:42 AM
khi còn tơ yếm cút mái ko đen bác à. nó sẽ trổ từ từ khi con cút phát triển. đầu tiên chỉ trổ vài hột đen đen kiểu như cườm chim cu. sau đó sẽ trổ đen toàn diện sau 1 kì thay lông. nuôi từ độ tuổi này chim nhanh dạn dĩ nhưng ko biết chim hay or dỡ. cách tốt nhất nuôi từ con bổi mà khi bắt nó hay & đẹp toàn diện là tốt nhất. sau 1 mùa tuy có hơi lao chao 1 tí thôi nhưng bắt bổi thì ok. ko phải mất time đi tập kiểu con cút tơ.

Hóa ra nuôi bổi được hả bác? Các bác cho em hỏi chút: Cút như thế nào thì được gọi là đẹp? Em mới chỉ biết yếm đen dài thì hơi um mới dài, vậy thôi...còn lại mù tịt! Mới bắt được 1 em tơ, hy vọng là mái! Cút trống nuôi có tác dụng gì không ạ?

mienque.nct
22-11-2011, 11:28 AM
Hóa ra nuôi bổi được hả bác? Các bác cho em hỏi chút: Cút như thế nào thì được gọi là đẹp? Em mới chỉ biết yếm đen dài thì hơi um mới dài, vậy thôi...còn lại mù tịt! Mới bắt được 1 em tơ, hy vọng là mái! Cút trống nuôi có tác dụng gì không ạ?

Em trả lời bác luôn vậy...người ta nuôi lên mồi thường từ bổi chứ hiếm ai bắt được cút con mái mà nuôi lắm...
Tiêu chuẩn mồi chọn từ bổi: yếm đen càng dài càng tốt,chân thấp cong,lưng gù,mỏ cong,nếu bác đi đánh đưôc thì chọn em nào hơi um dài...nếu trong một bãi có một con mái mà tới 4,5 con trống thì nó là con mồi tương lai hay...
À còn ý cuối cùng..cút trống có có tác dụng vô cùng to lớn nếu bác để em nó bên cạnh chai rượu..ha

suy rong
22-11-2011, 12:34 PM
thư 7 vừa rồi mình cung đi làm một chuyến gần thành phố két quả 10 em

BigBird
23-11-2011, 09:18 PM

Đợt đầu năm mình đi bẫy với anh namquoc, mỗi anh em bẫy đc mấy con Cút, mang về toàn cho lên đĩa thôi.

BigBird
23-11-2011, 09:19 PM

Đợt đầu năm mình đi bẫy với anh namquoc, mỗi anh em bẫy đc mấy con Cút, mang về toàn cho lên đĩa thôi.

tranvanhuu
24-11-2011, 05:11 AM
Oh . Sao không nuôi ?? mình thấy clip youtube nó gù hay phết mà , Liệu giờ có bẫy được không >

Bình Nguyên
24-11-2011, 02:41 PM
Em trả lời bác luôn vậy...người ta nuôi lên mồi thường từ bổi chứ hiếm ai bắt được cút con mái mà nuôi lắm...
Tiêu chuẩn mồi chọn từ bổi: yếm đen càng dài càng tốt,chân thấp cong,lưng gù,mỏ cong,nếu bác đi đánh đưôc thì chọn em nào hơi um dài...nếu trong một bãi có một con mái mà tới 4,5 con trống thì nó là con mồi tương lai hay...
À còn ý cuối cùng..cút trống có có tác dụng vô cùng to lớn nếu bác để em nó bên cạnh chai rượu..ha

Cám ơn bác, vậy là xem như tạm biết cách để chọn bổi rồi!:applause: Nghe bác bàn về cút trống vậy, em thấy nó có tác dụng lớn lắm đấy. hehe...=P~

namquoc
25-11-2011, 11:49 PM

Bác ra các bãi khoai, cây thuốc ven sông Hồng chim cút hay kiếm ăn ở đó. Thấy người là bay vù vù như tên lửa.

HuyLH
26-11-2011, 12:05 AM
thư 7 vừa rồi mình cung đi làm một chuyến gần thành phố két quả 10 em
cho em xin địa điểm này đi bác? em có em cút nên muốn thử đi bắt bổi chơi xem nó thế nào.