PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Chú Khuyên Mơ Duy Nhất

khuyenmo
18-06-2004, 02:19 PM
Đây là chú khuyên mơ duy nhất tại Việt nam ( Đã có rất nhiều người muốn sở hữu , từ Nam ra Bắc ngay cả người Đài Loan...) Nếu bạn nào muốn đến chiêm ngưỡng thì hãy đến của hàng chim của anh Hà phố Đốc Ngữ - Điện thoại : 0904165336

[b]

coi77
18-06-2004, 03:08 PM
Bác pots lại ảnh đi, em chẳng nhìn thấy gì cả, bác up ảnh lên site: http://www.imageshack.us/ ('http://www.imageshack.us/') roi copy cái đoạn mã ấy về cái pop up cua thẻ image paste vào là OK

khuyenmo
18-06-2004, 03:14 PM
Nó chính là con khuyên khoang mà bác nào chụp được trong cuộc thi chim khưyên ở HN đó. Để nó thay lông xong tôi sẽ chụp ảnh và post lên cho các bác xem. Hay bác đến tận nơi mà xem, anh chủ của hàng đó rất mến khách.

tienbm
18-06-2004, 03:27 PM
Chính tôi chụp cái ảnh đó.
Trước đây tôi đã có một con từ khi con này chưa sinh ra trên đời, và con đó ít mơ hơn một chút, vì vậy khi thấy khuyên mơ tôi đã chụp ngay và hỏi thăm thì biết đã thay lông, yên tâm không phải chim nhuộm

khuyenmo
18-06-2004, 03:55 PM
Thế bác tienbm thấy chú khuyên này có độc không ? Tôi chơi vói anh Hà là chủ của chú Khuyên này đó. Khi nào thay lông hoàn chỉnh tôi sẽ post picture của nó lên cho anh em chiêm ngưỡng.

tienbm
18-06-2004, 04:25 PM
Con này thế là tuyệt rồi, mơ cân.
con trước đây mình nuôi không mơ cánh và đuôi, được Bảo Cổng Đục tặng, tiếc rằng do bận việc quên không cho nước tẻo buồn quá

phuongnam
30-06-2004, 04:56 PM
:rolleyes: khuyên mơ hả tôi lần đầ tiên nghe thấy cái tên này đấy, còn chim thì chưa nhìn thấy lân nào cả từ bé đến giờ đó. mấy bác cho em xem hình nó cái đươc không, để em xem nó có khác biệt gif không nào, giọng hot của nó thi sao nhỉ, tôi thấy khuyên vàng va khuyên xanh hót khác nhau nhiều lắm đấy, không biết khuyên mơ thi sao đây co khác gi không vậy.

nam_cua_o
19-08-2004, 09:36 AM
xin loi may em ko danh duoc tieng viet,ma theo em biet day cung ko phai la con chim mo duy nhat nhung ma theo moi nguoi no chinh la chu chim mo dep nhat,vi sau khi chu chim do do xuat hien thi o cua hang anh em nha DUONG MINH o cho hang da cung co mot con ban voi gia 1 tr 7,luc do cung co mat em o do.No ko the dep bang con chim cac anh dang noi.

khuyenmo
19-08-2004, 09:56 AM
Các bác phải cẩn thận đấy, bây giờ họ có thuốc làm cho khuyên thường thành khuyên mơ. Sau một đợt thay lông thì nới biết bị lừa. Co mà bác Tiến đã chụp thì tôi đã chiêm ngưỡng rồi và nó đã thay lông gần xong. Tuần sau tôi post ảnh của nó lên. Tuyệt đẹp

lamddd
24-08-2004, 08:53 AM
Các bác giải thích giùm đặc điểm khuyên mơ để em còn biết cái hay của nó. Chích choè lửa mơ thỉ em thấy rồi, cà người nó lốm đốm lông trắng ( không đốm đều đâu) nhìn chẳng đẹp, chỉ được có lạ mắt. Người ta đòi giá 500N. Chim hơi thuộc rồi.

cuoptrengianmuop
24-08-2004, 09:24 AM
Khuyên mơ là từng phần, một vài phần lông, cánh hoặc đuôi có mầu trắng ( mất mầu xanh thường có ) . Giống như bạch tạng ý bác ạ. Con khuyên ở trên hay ở chỗ nó..... mơ cân, mơ đều.

khuyenmo
30-08-2004, 12:34 PM
Đã hứa với các bác khi nào chim thay lông gần xong tôi sẽ post ảnh của nó lên. Nó thay lông gần xong rồi, Đẹp quá :rolleyes: Bây giờ khi nó líu lại còn xoè cả cánh nữa.

lamddd
30-08-2004, 01:17 PM
Ồ, Tuyệt quá! KHông biết có phải bác mới mua máy ảnh không mà đẹp hơn lần trước nhiều quá. NÓ là con khoen xanh vàng hay xanh vậy? Nếu thế miếng ổi bằng dưa hấu thì đẹp hơn: cóng lam, chim + châu chấu xanh, lồng vàng, dưa hấu đỏ.

coi77
30-08-2004, 01:46 PM
Đẹp quá đồng chí Khuyên Mơ ạ, hôm nào gặp đồng chí tuyền cho ít kinh nghiệm với. Khuyen nhà mình thay lông trong tởm quá, thay sắp xong rồi mà trông xấu như con ma hu hu, chẳng biết làm sao bây giờ đây

khuyenmo
30-08-2004, 02:19 PM
@lamddd : Ảnh trước là của bác Tienbm chụp đấy chứ.
@coi77 : Đây là khuyên mơ của anh Hà ở Đốc Ngữ đấy. Tôi với anh Hà thì như anh em. Anh đấy chăm sóc tốt lắm. Như anh em mình thì không chăm sóc được như thế đâu. Nhưng hai con Khuyên nhà tôi xét theo điểm thì cũng đẹp lắm, cũng thay lông gần xong rồi.
Khi thay lông thì đồng chí cho ăn nhiều châu chấu. Khi thay lông gần xong chỉ cho ăn thêm một ít sâu tươi thôi, cho nó khô lông lại. Nhưng cái quan trọng thì vẫn là cám thôi.

redbuttlervn
31-08-2004, 04:12 AM
Cho hoi khuyen mo thich an gi nhat, co an co duoc ko ha nghe khuyen mo

khuyenmo
31-08-2004, 10:18 AM
@redbuttlervn : bạn gõ thế tôi không thể luận ra được. Nuôi khuyên mơ cũng mhư Khuyên thường vậy thôi.

tienbm
29-09-2004, 10:22 PM
Đang làm triển lãm ở Quần Ngựa, trưa nay ăn xong đi lang thang qua cửa hàng a Hà ở 45 phố Đốc Ngữ cửa hàng may đo thời trang Thanh Thuỷ cũ, cửa hàng có nhiều khuyên, trong số khuyên có 2 con khuyên vàng (lông vàng mờ toàn thân) và đặc biệt là chú khuyên mơ (đã thay xong lông lồng)
post vài cái ảnh chộp được hồi trưa ngày hôm nay

coi77
30-09-2004, 08:54 AM
Hôm qua em lượn ra chợ Hàng Da ở hàng Dũng có 1 chú Khuyên Vàng khá đẹp, chưa dám hỏi giá nhưng chắc 0 dưới 1 chai

ketdv
30-09-2004, 08:58 AM
Khuyên mơ đẹp thật, hàng độc, hàng độc -
Khuyên vàng này có phải khuyên vàng miền nam không ? Hay do khuyên xanh đột biến Gen mà thành vậy ?

tienbm
30-09-2004, 08:00 PM
Originally posted by ketdv@Sep 30 2004, 08:58 AM
Khuyên vàng này có phải khuyên vàng miền nam không ? Hay do khuyên xanh đột biến Gen mà thành vậy ?
Kết ơi đây là khuyên xanh đột biến thôi, nhưng nếu một cửa hàng đã có tới 2 con thì cũng không phải là Độc nữa rồi

ketdv
30-09-2004, 08:52 PM
Nếu là đột biến thì càng quý Bác Tiến ạ! Em Thấy mấy chú này rất đẹp, Không biết giọng hót thế nào, có khi chim mái cũng nên. Không biết giá cả thế nào, Ước gì được sở hữu 1 con.

nam_cua_o
30-09-2004, 09:51 PM
Con khuyên mơ này nó có nguồn gốc ớ THÁI NGUYÊN,khu quảng sắt nên nó bị đột biến đó. :D .Nên sau nó khoảng gần 1 tháng thì cuẩ hàng anh MINH ở chợ HÀNG DA cũng có 1 con nhưng ko đẹp như vậy.
Còn con khuyên này là chim đực là cái chắc rồi.GIÁ CON KHUYÊN
NÀY KO RẺ CHÚT NÀO.
HP cũng có 1 con khuyên lạ là chim khuyên trắng mắt đỏ nhưng là chim mái.

cuoptrengianmuop
01-10-2004, 07:59 AM
To 5 cửa ô: con khuyên trắng mắt đỏ ở HP có nguồn gốc ở ....... Hà Nội.
Tớ chỉ biết là do Nam ở HHT bán ra, còn nó nhập ở đâu về thì chịu. Con này có giá 900 nhập vào và sau 2,3 ngày gì đó được chuyển xuống HP với giá 1 triệu 2. (buôn chim lãi vật)
Đấy là giá do chủ hàng nói với tớ thôi, giá thật thì chịu, không biết được.
Hôm Nam mới bắt về, tớ có xem con đấy nhưng cảm giác chả có gì, chả thấy tim đập chân run gì sất, hì hì.........
Với dòng này thì cũng không nặng vấn đề hót, líu gì lắm đâu, quan trọng nhất là ĐỘC và Cân.

coi77
01-10-2004, 09:03 AM
Ừ buôn chim lãi vật, hôm trước nghe mấy bác trêu vui nhau "... mày buôn chim như thé làm gì mà chẳng mua được Dylan, Khuyên mộc mua 5khìn bán ra hơn 1tr.." hik

Khuyên trắng mắt đỏ chắc là bị kiểu như bạch tạng ở người phải không các bác?

kantruong
08-12-2004, 04:29 PM
Originally posted by ketdv@Sep 30 2004, 08:58 AM
Con Khuyên Mơ của Anh Hà đã bán lâu rồi hiện nay Anh ta chỉ còn một con Mơ thương binh 1/8 cụt giò thôi.
Nhưng các bạn muốn chiêm ngưỡng một con Khuyên Mơ đẹp khác thì xin mời lên Hoàng Hoa Thám (Xưởng phim thời sự tài liệu TW). Đó là con khuyên Mơ của cửa hàng anh Minh hay Khương gì đó, nghe đâu có một Bác Miền Nam đã giả đến 7M mà chủ của nó vẫn không bán, hơn hẳn con của Anh Hà giá mới chỉ 1.7M

cuoptrengianmuop
09-12-2004, 08:29 AM
ÔI, hôm nào qua xem thôi bà con ơi......... Khuyên 7 triệu, quá khủng bố. Không hiểu đ/c chủ hàng có cho mình chụp ảnh pót lên không nhỉ?

khuyenmo
09-12-2004, 09:39 AM
Bác bảo anh Hà bán chú khuyên mơ đấy rồi hả ? làm gì có chuyện đó. Tôi đang ở Kiên Giang vừa gọi ra cho anh Hà xong. Con khuyên mơ của anh Hà hiện nay thay lông xong đẹp cực kỳ luôn.

GoldenCanary
11-12-2004, 06:06 PM
Originally posted by coi77@Oct 1 2004, 09:03 AM

Khuyên trắng mắt đỏ chắc là bị kiểu như bạch tạng ở người phải không các bác?
Chính xác, đây là tình trạng của căn bệnh albino (bạch tạng - thân trắng mắt đỏ)- mất sắc tố trên cơ thể động vật. Ngoài ra còn căn bệnh khác: lutino (thân vàng mắt đỏ).
Đây là hai đột biến gen rất thường gặp nhiều loại động vật (thỏ, chuột, bồ câu...), đặc biệt sau này được ứng dụng trong lai tạo giống mới rất rộng rãi ở loài chim, nhất là ở họ nhà Vẹt.

GiaBao
06-07-2006, 11:06 AM
Chim khuyên này bị đột biến nên trông như vậy, thế mà giá cao quá, tôi nghĩ là không ai
mua nổi đâu. Tôi thấy con khuyên líu xòe đuôi đẹp hơn, hùng hơn sao không cho vào sách
nhỉ?

meetu
06-07-2006, 01:27 PM
Đây là chú khuyên mơ duy nhất tại Việt nam ( Đã có rất nhiều người muốn sở hữu , từ Nam ra Bắc ngay cả người Đài Loan...) Nếu bạn nào muốn đến chiêm ngưỡng thì hãy đến của hàng chim của anh Hà phố Đốc Ngữ - Điện thoại : 0904165336

[b]
@khuyenmo:
- Theo mình biết, khuyên mơ, chào mào mơ, họa mi mơ, chích chòe mơ... ở VN không phải chỉ có vài con duy nhất. Ở miền Bắc, vùng Thái Nguyên và các vùng khác...chúng ta có thể bắt gặp các loại mơ nêu trên.
- Về giá trao đổi, mua bán thì hiện nay chưa có chuẩn cho các hàng hiếm vì vậy nó có thể thay đổi khá bất ngờ! VD: cũng con chim khuyên đó, cũng người bán đó, cách đây khoảng 1 tháng, người bán nói 3,5 triệu đồng và hiện nay không biết thế nào?
- Có thể có không ít người chơi chim, quá đam mê, muốn tầm chim lạ, muốn sở hữu những con chim như vậy. Nhưng thực tế việc mua bán chuyển nhượng rất rất ít xảy ra vì giá trị sử dụng và giá trao đổi chưa hài hòa và như vậy các chủ chim rao bán với mức giá nào đó chỉ chủ yếu là ... giao bán cho vui!

khuyentrangmo
08-08-2006, 11:20 PM
ui soi` khuyên mơ của pác nào ghê chế chứ lị em nhìn phê wa' trời a` ! ước gì nó về tay em hi` hi` ^_^

Hien_Architect
10-09-2006, 05:47 PM
con chim đó là hàng độc rồi....ít nhất là cả nước chỉ có 1 con này thôi

KHUYEN VANG
07-07-2008, 11:32 PM
Lâu nắm ko gặp anh Hà.anh vẫn khỏe và kinh doanh tốt chứ?ảnh chú khuyên mơ này có phải Tuấn diễn úp lên ko? Em nghe tin anh bán con khuyên này rồi?Hẹn ngày gặp lai anh và tuấn

zoltri
08-07-2008, 11:35 AM
Trời ơi con khuyên đẹp quá! ước gì mình có một con chơi nhỉ

cuti_nghichchim
08-07-2008, 08:22 PM
ah bốc phét quá làm gì mà hàng độc thế mà lại còn duy nhất còn nhiều người vẫn còn đấy ông thích mua ko tôi bán cho =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

khoen_pro
08-07-2008, 11:20 PM
ah bốc phét quá làm gì mà hàng độc thế mà lại còn duy nhất còn nhiều người vẫn còn đấy ông thích mua ko tôi bán cho =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))
thằng ku em này nổ quá trời , con đấy có kiếm cũng không ra đâu . Nghe nói nhà chú cũng có con mơ . Lại còn có con ăn 3 giải trong vòng 1 tháng ( từ trước đến giờ lần đầu tiên được biết là có 3 giải tổ chức trong vòng 1 tháng nữa) hôm nào cho anh chiêm ngưỡng với . Nhà chú ở ngõ quỳnh ah . Nhà anh cũng gần đấy , cho anh mở mang cái xem sao.

duoixoe
20-07-2008, 10:52 AM
Chú Khuyên đẹp nhất VN về cả giá lẫn màu lông rồi,anh em còn bàn luận thêm làm gì,toàn thấy khen,chẳng thấy ai chê con này cả,mấy anh tận mắt chiêm ngưỡng ,tận tai nghe nó líu thì nói cho anh em cùng bít em nó co tật gì không,chứ khen nhiều quá,nghe mà thấy buồn!!!!!

thanhlinh_81
21-07-2008, 11:26 PM
Chú khuyên đó vẫn ra Tăng đều, không có tật gì cả chỉ mỗi tội bắn nhiều làm chim bên cạnh điếc tai thôi.

Linh♂
21-07-2008, 11:52 PM
Bắn nhiều thì còn gì bằng nữa ạ :)) ai nuôi chim chả muốn em nó bắn tằng tằng không biết mệt , chỉ khổ thân mấy em thiếu lửa gặp phải cớm hoảng sợ , khóc tu tu :((