PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Hỏi ae vấn đề về gà nòi phi

phi_xeo
22-05-2012, 08:01 PM
sáng nay dc nghỉ chạy vòng vòng gé mấy ae đồng mộn uống cafe ngắm gà chơi,có ôg a dú con gà chuối xanh trong góc...hehe bắt ra,vạch cánh lên coi thấy dg thay lông...ủa...gà nòi j mà thịt xanh lè vậy,hỏi ra mới biết là gà phi,nhỏ h mới thấy..ngộ gê:laughing::laughing:
nge og a nói gà ăn dc 3x,h chuẩn bị đổ lông,cho mượn về cản mái,mà e nhỏ giờ chưa biết con gà đó sao...bùn bùn pót lên tham khảo ý kiến ae,e có đọc topic bàn về gà tre phi rồi mà con này gà nòi trạng 2kg6 nên ko biết sao...ae cho e hỏi về bon đá,độ nhạy cựa,độ lỳ,bộ đồ lòng của gà phi ra sao,e nên đổ với gà việt hay gà mĩ thì tốt...mai mốt rãnh bắt gà về e úp hình cho ae xem sau,sáng dg ngắm thì tg bạn hối đi đá quên chụp hình...tks ae nhiều

mrjang
22-05-2012, 08:08 PM
hình như gà phi gốc là gà mỹ đó bạn
theo mình cản với gà việt thì có lợi thế hơn khi ra trường đó
sai sót gì anh em bỏ qua. hihi

phi_xeo
22-05-2012, 08:15 PM
mình cũng nge 1 số ae nói vậy,mà con này nhìn hình thì giống gà việt mình đuôi ko ben như gà mĩ,cái mặt thì giống og kẹ,thịt thì xanh lè vậy...hajzzzz

minhtien
22-05-2012, 08:53 PM
đúng rùi đó bạn , đuôi ko ben nhưng lai thì có kon thĩ xanh kon ko. bạn muốn bắt 1 kon đá thử ko, bao cái đầu chang 2kg4 2kg6 1,5tr - 2tr 1 kon. có gi dt mình 01658300039

liemtien
22-05-2012, 09:18 PM
^^! gà nòi phi à em gặp cũng nhiều hình lông y hệt gà nòi mình ko khác đa số chân xanh mắt ếch a` phi mà chủ post nói ko phải gà mỹ bên philipin nha mà cũng thuộc dòng nòi nhà ta chẳng biết đâu ra dòng này nữa nhưng có lâu lắm òi hồi em 10-11t thì mấy ông hàng xóm đã nuôi (có máu khoái gà từ nhỏ nên em hay xem ,hỏi lắm) dòng này nói chung ----> pro

gamoilon
23-05-2012, 12:10 AM
đúng rùi đó bạn , đuôi ko ben nhưng lai thì có kon thĩ xanh kon ko. bạn muốn bắt 1 kon đá thử ko, bao cái đầu chang 2kg4 2kg6 1,5tr - 2tr 1 kon. có gi dt mình 01658300039

cha vu nay moi ne minh cun muon thu bon ga lai phi da nhu the nao ban co the goi vai tam hinh ga lai phi cho minh dc ko yahoo nguyenhongson1962 nieu thay dc minh bat 1_2 con thu bon

minhtien
25-05-2012, 07:58 PM
mình đang ở vt ko chụp đươc, khoang 1 tuần nữa mình xuống My Tho rùi chụp up lên nha! gà này đá 3 cái đầu gần như bất bại đó

khanhalex
31-05-2012, 12:50 AM
theo hiểu biết hạn hẹp của e thì ở phi người ta cũng chơi gà mỹ,nhưng đa số đá cựa dao,có nghe nói nhiều người chơi lâu rồi nhưng khi lai với gà việt thì đá không hay cho lắm,có gà lai phi nào hay mấy a cho e mở rộng tầm mắt với.
Thân!

GANOIGIONGTROM
31-05-2012, 10:20 PM
mình đang ở vt ko chụp đươc, khoang 1 tuần nữa mình xuống My Tho rùi chụp up lên nha! gà này đá 3 cái đầu gần như bất bại đó
chỉ cần 1 cái đùa ăn chắc thì đáng giá 2 triệu rồi, bao cái đầu là ăn mới lấy tiền con thua sao bạn? có phụ sổ không? bên đây có một ông lái bán gà bao đá nếu thua ổng phụ tiền bằng với số thiên đã tăng lên so với lúc chưa bao? khi đi đá thì ổng lên cựa thả gà luôn, lâu ngay mới biết ổng nhờ người bắt gà bên kia đúng với số tiền bao, đúng là đời...

trilongkhanh
31-05-2012, 10:47 PM
Nhiều con gà mua 4-5 chục chai mà còn ko bao chứ có vài chai mà bao cái gì, biết gà ăn chắc mấy cái đầu thì dồn tiền đá nhiều vô mà ăn. Nhưng mà thôi bàn về ý kiến chủ thớt kìa: Theo mình thì gà nòi phi chính là gà nòi mỹ nhưng chỉ tuyển những dòng chuyên đá cựa dao vì bên Philippin ko chơi cựa tròn, chứ ko phải đen thui là gà Phi, vấn đề này mình có mở topic "bàn về gà tre Phi" nên gà nòi chắc cũng vậy thôi, có gì bạn vô xem rồi hỏi thêm bạn Oscar, vì bạn đó đang sống bên Phi nên dễ trả lời hơn mấy ae mình bên này!

SuperDragon
01-06-2012, 12:49 PM
Anh em cho hỏi vậy còn dòng gà Peru thì sao, giòng này ko phải dòng trên chủ topic đề cập ah?