PDA

Xem phiên bản đầy đủ : các bác giúp em khẩn cấp...................

birain_vu
31-07-2012, 08:55 AM
e có chú chào mào nuôi từ nhỏ lên, bữa nay đang trổ tách đỏ, mấy hôm nay thấy vẫn ăn uống rất bình thường nhưng 2 chân của em nó lại khô và bị liệt không đậu cành được phải lết dưới sàn lồng, các bác cho e hỏi đó là bệnh gì và phải chữa thế nào tình hình là 2 ngày rồi

nguyenduchuan
31-07-2012, 12:00 PM
quả mồng tơi chín đỏ+quả thầm đen và thêm cả cả chuối ,ớt tươi có lẽ chuẩn không phải sửa.khỏi nhớ thanh nhé

birain_vu
31-07-2012, 02:23 PM
quả mồng tơi chín đỏ+quả thầm đen và thêm cả cả chuối ,ớt tươi có lẽ chuẩn không phải sửa.khỏi nhớ thanh nhé
nhưng phải làm sao, quả mồng tơi có cần lấy hạt ra không, cho nó uống nước hay sao, cụ thể thế nào bác giúp luôn cho trót
cảm ơn cứu tinh

ngadienyeudau
20-08-2012, 07:57 PM
nhưng phải làm sao, quả mồng tơi có cần lấy hạt ra không, cho nó uống nước hay sao, cụ thể thế nào bác giúp luôn cho trót
cảm ơn cứu tinh
cho nó ăn hoa quả là ok, nuôi chào mào non thì chuyện bị liệt là bình thường, cứ cho ăn chuối, dưa hấu là khỏi chỉ trong vòng 5 ngày là chim trở lại bình thường thôi.

Nvlong
24-08-2012, 03:12 PM
cho nó ăn hoa quả là ok, nuôi chào mào non thì chuyện bị liệt là bình thường, cứ cho ăn chuối, dưa hấu là khỏi chỉ trong vòng 5 ngày là chim trở lại bình thường thôi.

Chính xác không cần chỉnh! Bác ra tiêm thuốc Tây mua lọ vitamin A về cho ăn tăng cường chim sẽ nhanh khỏe!

Laolaota
14-11-2012, 10:51 PM
Gì phải thế ra quầy thuốc thú y mua ít thuốc bại liệt cuả gà vịt chỉ có 5k thôi về banh mồm ra đổ một ít vào mấy hôm là khỏi ngay bên cạnh dùng thuốc ta cần cho ăn thêm cào cào chuối ớt quả nè sau vài hôm nhảy ầm ầm đổ thuốc vào nhớ nhúng mỏ suống nước cho chu ta uống nước nha