+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Làm nền đất sét như thế nào

Thành phố
    Thanhpho HO CHI MINH
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 chủ đề

Làm nền đất sét như thế nào

Mình hiện đang có đất sét nhưng không biết làm sao để có thể làm nền thủy sinh, nghĩa là mình không biết trộn gì vào trong đất sét, nếu có trộn phân thì nên trộn phân gì (phân tracatu mua ở đâu) giá cả như thế nào, loại nào thì tốt, liều lượng bao nhiêu, ngoài ra còn thêm gì vào với đất sét không.
    Mình còn thấy trên diễn đàn có bác nói mua đất sạch ở siêu thị coop mat Nguyễn Kiệm Gò vấp, cách đó như thế nào, mong các bác giúp đỡ cho mình, cám ơn các bác nhiều.

Thành phố
    saigon
    Cảm ơn
    912
    Được cảm ơn 3,006 lần trong 345 chủ đề
    tracatu bán trong Coop Mark Nguyễn Kiệm. cách thực hiện thì làm theo hướng dẫn này...
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=398
    chúc thành công

ym:l_tranhoang@yahoo.com

Thành phố
    Thanhpho HO CHI MINH
    Cảm ơn
    0
    Cám ơn bác pyramid nhiều, mình sẽ thử làm theo cách này coi ra sao rồi sau đó báo cáo lại cho bác sau.

Thành phố
    Thanhpho HO CHI MINH
    Cảm ơn
    0
    Mình không biết làm sao, chắc do cái số hay sao mà hôm bữa ghé siêu thị nguyễn kiệm ở gò vấp thì nó đang dọn dẹp lại khu vực từ tầng trệt lên lầu một nên phân Tracatu bỏ vào kho chưa lấy ra, mà nhà mình ở xa q2, nên mỗi lần qua đó bất tiện quá, các bác có biết chỗ nào khác không để mình mua phân, miễn sao lên là có liền để đỡ mất công. cám ơn các bác nhiều.

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 55 lần trong 37 chủ đề
    phân tracatu dùng trộn nền tự chế cũng ko quá khắt khe đâu bạn à, bạn có thể ghé qua các cửa hàng cây cảnh, ở đó cũng có tracatu đấy (phân bón vi sinh), mình cũng ko bít có mấy loại tracatu và loại nào là tốt nhất, nhưng qua kinh nghiệm của anh em trên này thì phân bón vi sinh loại nào cũng được và cho hiệu quả tốt...(mình ở HN hay dùng phân bón Sông Gianh, có 2.500đ/ 1kg thôi)

Thành phố
    hanoi
    Cảm ơn
    2,732
    Được cảm ơn 3,317 lần trong 1,175 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Vi_le Xem bài viết
    Mình không biết làm sao, chắc do cái số hay sao mà hôm bữa ghé siêu thị nguyễn kiệm ở gò vấp thì nó đang dọn dẹp lại khu vực từ tầng trệt lên lầu một nên phân Tracatu bỏ vào kho chưa lấy ra, mà nhà mình ở xa q2, nên mỗi lần qua đó bất tiện quá, các bác có biết chỗ nào khác không để mình mua phân, miễn sao lên là có liền để đỡ mất công. cám ơn các bác nhiều.
    @ vl
    nếu ko có tracatu thì dùng phân vi sinh loại khác cũng được
    * chú ý trước khi dùng nên phơi cho bay hết mùi khai khai (amoniac) đi là dùng được

Thành phố
    saigon
    Cảm ơn
    912
    Được cảm ơn 3,006 lần trong 345 chủ đề
    @vile: thiệt tình thì ban đầu mình nghe nói Coop mark có bán, nên vô đại cái gần nhà mình nhất trên đuờng NK, có lẽ tất cả các siêu thị Coop mark đều bán, bạn thử như Py xem...

ym:l_tranhoang@yahoo.com

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 51 lần trong 13 chủ đề
    Coop-mart Xa Lộ Hà Nội em ko có bác ơi...
    Đất sét dùng làm gạch thì trên em đầy, do vẫn còn nhiều lò gạch lắm...

Thành phố
    Thanhpho HO CHI MINH
    Cảm ơn
    0
    Nói sao chứ mình thử lại hệ thống copmat ở Cống Quỳnh nhưng hỏi người ta nói không có, chắc do cái siêu thị copmat ở Nguyễn Kiệm gần mấy bác chơi TS pro quá nên nó mới bán, chắc phải chạy lên đó thêm một chuyến nữa quá, nếu được mấy bác có thể chỉ cho mình chỗ khác hoặc loại phân nào khác mà tốt như Tracatu không, cho mình biết tên và giá cả luôn. cám ơn các bác nhiều.

Thành phố
    sì gòn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 6 lần trong 6 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Vi_le Xem bài viết
    Nói sao chứ mình thử lại hệ thống copmat ở Cống Quỳnh nhưng hỏi người ta nói không có, chắc do cái siêu thị copmat ở Nguyễn Kiệm gần mấy bác chơi TS pro quá nên nó mới bán, chắc phải chạy lên đó thêm một chuyến nữa quá, nếu được mấy bác có thể chỉ cho mình chỗ khác hoặc loại phân nào khác mà tốt như Tracatu không, cho mình biết tên và giá cả luôn. cám ơn các bác nhiều.
    Chạy tới chạy lui chi cho khổ cực vậy Vi_le ?Bạn ngồi nhà phone qua Coopmark NK hỏi quầy phân bón hóa chất xem hàng đã bày bán chưa.Bận bịu như tớ thì cố xem xem trong nhà còn thiếu bột giặt hay giấy xút ...kê 1 toa cho họ mang đến tận nhà lun (nhớ ít nhất phải 200k nhé !)_Chiêu này gọi là làm biếng sinh sáng kiến (he he...)

+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Thông tin chủ đề