+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 6 của 6

Chủ đề: 1 Bí Kíp Cho Gà Mồi...

Thành phố
    Nha Trang
    Cảm ơn
    344
    Được cảm ơn 1,780 lần trong 435 chủ đề

Icon14 1 Bí Kíp Cho Gà Mồi...

Nhiều người sở hữu những con gà tầm vóc, tiếng gáy, mầu lồng và đặc biệt hội tụ những yếu tố của 1 chú mồi đỉnh như chăm gáy, lì lợm, bơi tục...vv rất ok.
    Tuy nhiên chú lại có 1 cái lỗi mà những người cầu kỳ thường k thích là mỏ vàng, chân vàng ươm thế là k thích và bỏ phí hoài 1 chú gà hay...
    Cách khắc phục cực kỳ đơn giản: Hãy ra tiệm mỹ phẩm mua lấy 1 tuyp thuốc nhuộm tóc mầu đen loại B thôi, còn muốn cầu kỳ hơn thì mua mầu hai-lai pha trộn theo ý mình. Rồi về mếch-ắp cho chân gà mỏ gà rồi chỗ nào mình k ưng, sau đó đợi 1-2 tiếng rửa sạch thế là xong rồi.
    Đảm bảo bạn sẽ có 1 cặp chân gà như mong muốn và thời gian phải nhuộm lại phải tính bằng năm, k như nhuộm tóc người 1-2 tháng/1 lần.
    Nói chung với công nghệ ngày nay con người còn thay đổi đc mũi mắt tóc tai, chân kéo dài và nắn thẳng tưng. Vậy nên áp dụng cho mầu chân cẳng của gà là chuyện nho nhỏ thôi...Từ nay xin đừng ai kêu chán với chê chân gà mồi màu vàng, trắng gì nữa mà chỉ có mầu đen như gà rừng sịn mà thôi...hì
    Bác nào thấy thích thú thì xin mời...
    Chúc vui!!!!!!!

2. Đã có 8 thành viên cảm ơn Coc Tia vì bài viết có ích:

catphien (20-08-2013), dong_pham (19-08-2013), garunghue (19-08-2013), listen_to_me (19-08-2013), phamngoctam (20-08-2013), thaidinhdung (20-08-2013), thegioigarung. (19-08-2013), tranthaiGL (20-08-2013)

Thành phố
    cà mau
    Cảm ơn
    329
    Được cảm ơn 489 lần trong 255 chủ đề
    rồi nhỡ trong lúc chờ cho thuốc nhuộm khô, nó rỉa lông rồi nuốt phải thì có nguy k chủ pic?.............................................

Thành phố
    đà nẵng
    Cảm ơn
    400
    Được cảm ơn 684 lần trong 303 chủ đề
    bác nói rất đúng vì có những con mồi tre gáy hay dụ bổi cũng rất tốt ,chỉ tội cái chân vàng...cách này anh em cũng đã suy nghĩ từ lâu nhưng chưa có ai tiên phong làm thử....

Thành phố
    Quảng Ninh
    Cảm ơn
    1,390
    Được cảm ơn 1,233 lần trong 561 chủ đề
    @listen_to_me:Trong topic Báo Hiệu Mùa Gà Đã Đến của Bác trantienmyduc Tôi có nhắc lấy thuốc nhuộm chân đen cho gà mồi rồi.AE yên tâm mà làm không sao đâu.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:06 PM ----------

Góp ý thêm:Ta có thể lấy kéo tỉa lông đuôi cho giống gà rừng nữa.
    Hoàng Sa -Trường Sa Là Của Việt Nam

Thành phố
    Tiền Giang
    Cảm ơn
    3,179
    Được cảm ơn 5,545 lần trong 878 chủ đề
    Bác Coc Tia nói cũng có lý nhưng theo 1 bài viết mình đọc được trên mạng thì loài chim có thể phân biệt được nhiều màu sắc hơn loài người và các loài có vú khác vì mắt của loài chim có 4 thụ quan trong khi người và các loài có vú khác mắt chỉ có 3 thụ quan do đó nếu mình nhuộm màu chân và màu mỏ cho gà thì có thể người khác không nhận ra nhưng loài chim (gà) có thể nhận ra.
    http://www.google.com.vn/url?sa=t&rc...sCPfoF9VHwAIEQ

7. Đã có 3 thành viên cảm ơn trihuynh vì bài viết có ích:

dong_pham (19-08-2013), gallus-vu (20-08-2013), thegioigarung. (20-08-2013)

Thành phố
    Nha Trang
    Cảm ơn
    344
    Được cảm ơn 1,780 lần trong 435 chủ đề
    Khoa học cũng nhầm nếu chỉ dựa vào khoa học cứng nhắc thì k bằng các cụ nhà ta từ lâu lẩu lầu lâu đã biết gà có "bệnh" quáng, phàm những con nào thuộc tất cả bộ thú lẫn bộ vũ mà phân biệt 2 mầu vô sắc trắng+đen k tốt thì thị lực về mầu sắc đều kém chính vậy gà hơi tối đã vội đi ngủ nên xếp gà vào mắt chim thì là sai lầm lớn. Cú mèo, chim lợn ban đêm tinh tường nhưng ban ngày thì cực kém, mắt diều hâu ban ngày nhìn tinh gấp 5 lần mắt người và nó còn nhìn thấy cả tia tử ngoại. Trong họ đại bàng mắt chim cắt là tinh tường nhất, sở dĩ 2 nhãn cầu của loài ưng điểu tinh tường đến vậy vì tiến hóa cho nó 2 ân huệ: Thứ nhất, võng mạc chim cắt được phủ dày đặc những tế bào nhạy cảm với ánh sáng và màu sắc gọi là các cone nhiều hơn võng mạc người giúp tăng cường xử lý những chi tiết tương tự như camera. Thứ hai, mắt chim cắt (họ đại bàng nói chung) có nhiều hốc nhỏ (fovea) sâu hơn, một cấu trúc giàu cone ở phía sau mắt của người, người lẫn chim đại bàng dùng để dò ánh sáng từ tâm trường thị giác.
    Tuy nhiên so với mắt người thì k loài nào trên trái đất phân biệt đc nhiều mầu bằng, tuy rằng chỉ đc cấu trúc chủ yếu bởi 2 loại tế bào hình nón và hình que. Bởi vì mấy ông khoa học suy luận + thí nghiệm ở đk bất biến duy nhất 1 khoảng cách, còn mắt người thì mầu sắc sẽ thay đổi theo cự ly theo tâm lý, theo kinh nghiệm , theo trình độ, nghề nghiệp...vv và đặc biệt con người còn có thể cảm thụ được mầu sắc mà k thể loài sinh vật nào có đc - Kể cả cùng là người nhưng k phải ai cũng cảm đc như nhau mà phải do học hành, do cộng đồng XH, do quan điểm nhân sinh, do chủng tộc..vv và vv.
    Kết uận: Chính vậy chim cũng k thể nhận ra mầu nhuộm còn mấy anh quáng gà thì còn lâu lắm chắc đến đời cá trắm hóa chim thì nhìn đc...hi
    Tuy vui nhưng thật ai tin thì tin vì đó chính là sự thật...
    Sửa lần cuối bởi Coc Tia : 21-08-2013 lúc 12:14 AM

9. Đã có thành viên cảm ơn Coc Tia vì bài viết này:

dong_pham (21-08-2013)

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề