+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Bà con bắt bệnh hộ bồ câu nhà mình với !

Thành phố
    hanoi
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

Bà con bắt bệnh hộ bồ câu nhà mình với !

mình mới mua 3 đôi bồ câu pháp để nuôi , khi mới bắt về mình thấy 1 con khi đứng bị run ( như kiểu bị rét đó), ăn ít , uống ít , đi phân màu vàng xẫm có nước . nhưng được cái e này hiếu chiến lắm , toàn đánh các con khac để tranh ăn , bay vù vù , nhưng qua 1 hôm thì mình thấy em này toàn chạy dưới đất ko bay lên được, triệu trứng vẫn như trên . mình qua trạm gia cầm gần nhà hỏi thì họ bảo bị đi ỉa và bán cho 1 liều 2 ngày thuốc Vimenro , Thuốc cúm gia súc và thuốc điện giải vitamin B-C .
    nhưng trong quá trình mình sử dụng thuốc vì nó ăn ít và uống ít mình thực hiện phương trâm nhồi ăn và hòa thuốc bơm trực tiếp vô miệng . khi này mình để ý thấy nó có kí sinh trùng ruồi trên người , mình bắt được tặn 6 em liền .
    ---> mình muốn biết là liệu đó có phải là bị bệnh tiêu trảy như trạm thu ý nói ko hay là triệu trứng do ruồi ki sinh tạo ra . Nếu là do ruồi thì uống 3 loại thuốc kể trên có ảnh hưởng gì đến chim ko ?

Thành phố
    Hải Phòng
    Cảm ơn
    4,030
    Được cảm ơn 587 lần trong 252 chủ đề
    Chào bạn bạn nên tách riêng em nó ra nuôi nhốt riêng trong chuồng để điều trị tránh nuôi cùng ăn uống chung máng nó sẽ lây ra cả đàn chim, ruồi là loài vật ký sinh bạn chỉ cần cho tụi nó tắm nước pha với muối hạt cho tụi nó tắm là sẽ hết, kết hợp với bắt tay thì dần dần sẽ hết.
    Nếu nó o chịu ăn thì pha gạo lức và cám gà đẻ hạt to loãng ra bơm vào cho em nó ăn sẽ đỡ dần.

Thành phố
    hanoi
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    mình bắt riêng em nó ra rồi , nhưng đến hôm nay vẫn ko khả quan hơn , em nó cứ run run mà lại vẫn ko bay được . ko biết bệnh gì nữa . Mà ruồi có gây ra nhưng triệu trứng như mình kể trên ko ??? bạn hoạc có ai biết chỉ dum để chưa cái

Thành phố
    tphcm
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 4 chủ đề
    có thể bị cầu trùng ghép với tiêu chảy, hoặc bị kí sinh trùng đường máu

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề