+ Trả lời chủ đề
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả 11 tới 20 của 32

Chủ đề: Cá Thanh Long vây vàng của tôi

Thành phố
    Hà Nội Phố
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 19 lần trong 9 chủ đề
    Bạn nuôi chung với Ali thì nên cẩn thận đấy, hội này chuyên rỉa vây kẻ khác đấy

Thành phố
    HÀ NỘI
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cavangsutu Xem bài viết
    Bạn nuôi chung với Ali thì nên cẩn thận đấy, hội này chuyên rỉa vây kẻ khác đấy
    cứ để ali rỉa thử 1 phát xem cá rồng nó có nựng cho ali 1 cái ko,cá rồng nuôi với cả hồng vịt còn thoải mái cơ mà theo em chuyển thành thế này:bác nuôi cá rồng với ali à,cẩn thận,giống này chuyên ăn kẻ khác đấy hồi xưa em nuôi thanh long trong bể ngăn với la hán,buổi đêm thanh long nhẩy sang bể la hán đánh cho la hán 1 trận rồi sáng mới chịu về đấy,em chỉ biết là con la hán tả tơi,tơi tả,thanh long chỉ bị rách 1 tí ở đuôi!chỉ sợ mấy tháng nữa con thanh long to lên mà đói thì lúc đấy ali chỉ có vào bụng cá rồng thui.mà ali của bác to rùi,ko sợ vấn đề đấy cho lắm!mà bác nuôi ali với thanh lnog em thấy ko hợp lém vì ali màu sắc nó tươi vui,sặc sỡ còn thanh lnog thì màu sắc thanh tịnh,hiền hòa,nuôi thế thì ali nó nổi nhất bể rùi còn gì(
    Dolce&Gabbana

3. Đã có thành viên cảm ơn nữ_nhân_ngư vì bài viết này:

Tô Tô (26-02-2011)

Thành phố
    HN
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 chủ đề
    Hi hi. Quả nhiên là vậy đấy. Ali thường xuyên bị đánh cho tơi tả chứa các bác thấy TL có bị rách vây đâu nào.

Thành phố
    Tp HCM
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 13 lần trong 7 chủ đề
    He............ He........ lại thêm một người " Cá rồng & Thủy sinh" nữa kìa ....... Mong bạn tiếp tục phát triển nhé . Mình thích vụ này lắm đó
    Vớt Ali ra đi bạn ơi . Nữ Nhân Ngư nói đúng đó , nhìn vào thấy em cá rồng " khiêm tốn " quá

Thành phố
    Tp HCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 chủ đề
    @tranlethuan : từ lúc đọc mấy bài về cá rồng này em cũng đang tích cóp kinh nghiệm và theo ý tưởng của anh hôm mình off sông trăng là kết hợp thủy sinh với cá rồng, dáng bơi oai hùng của cá + khung cảnh hùng vỹ của thủy sinh -> 1 bức tranh tuyệt vời. Nhưng cái cân nhắc lớn nhất là môi trường sống quá khắc nghiệt về ánh sáng, nhiệt độ, môi trường nước ... của thủy sinh có ảnh hưởng nhất định đến chất lượng của cá. Và bản tính sống của cá sẽ làm hủy diệt các thủy sinh vật trong hồ, hư nền ô nhiễm nguồn nước.... Khó khăn lớn nhất là dung hòa 2 yếu tố này cho phù hợp. Trước mắt em cũng định tập tành nuôi cá trước đã .... còn kết hợp thì chưa dám, anh em trên 4rum có ai làm được thì chia sẽ kinh nghiệm cho nhau để nghiên cứu.
    Spam tý : A Thuận ơi cái bệnh này bị lây đó nha, chơi chung với mấy anh riết em về xin dấu + cho chơi luôn cá rồng nè. Khổ tiếp...

Thành phố
    Tp HCM
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 13 lần trong 7 chủ đề
    @nvkww1979: spam tý nhé !!!!!
    @deepest: Thêm một người bị cá Rồng "đớp" hồn rồi ....... he........he...... Bệnh này lây không có thuốc chữa đâu . Bên ( Cá Rồng & Thủy Sinh) có nhiều bài viết về vấn đề này rồi , hay lắm, deepest từ từ mà ngâm cứu nha . Khi nào " NGỘ" rồi ,thì ........... ...................... !!!! Thành Công thôi mà

Thành phố
    TP.HCM
    Cảm ơn
    66
    Được cảm ơn 101 lần trong 36 chủ đề
    @Sorry bạn nvkww1979 chút nhé

@deepest: Úi dà... tới hôm nay mới biết... Hóa ra cái vụ kết nạp ông Ụ45 (cụ tranlethuan) để lại hậu quả không ngờ.
    Đáng tiếc... đáng tiếc... đáng trách... đáng trách lắm ru!!!

Mới off có vài lần mà ổng đã kịp truyền cái vi rút "arowana" qua người mấy thành viên lai rai rồi... (nghe đâu Sơnk4 cũng bắt đầu "rậm rịt dọn phòng" cho con rồng rùi...

Kiểu này hội lai rai chắc chỉ còn biết uống đế thui... bao nhiêu tiền bị ông Ụ45 dụ khị nộp vào cái virút "arowana" rùi...
    MIA

Thành phố
    Ho Chi Minh city
    Cảm ơn
    195
    Được cảm ơn 67 lần trong 21 chủ đề
    cá của anh cho ăn gì mà anh để đèn trắng mà màu đẹp wá chỉ cho em với.em đang cho ăn cá lóc và tép thôi.

Thành phố
    Hà nội
    Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 22 lần trong 11 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nvkww1979 Xem bài viết
    Tôi nuôi nó mới được 2 tháng trong bể thủy sinh, khi mới mua dài 18 cm bây giòi nó dài 23 cm
    Mong mọi người nhận xét
    Lần này nuôi được sẽ chuyển lên KLHV
    Teppy thấy dây chỉ là hồ bán thủy sinh thôi vì còn nhiều cây nhựa lém, bỏ hết để trồng cây thật đi bác sau đó phổ biến kiến thức cho anh em với. Bác yên tâm đi "Ma bắt cá của người đi sau" chứ không bắt cá của người đi trước đâu . Chúc bác thành công.

Thành phố
    hà nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    chào các bác, cho em xin góp vui với. chẳng là em cũng vừa mới bắt về một chú thanh long chỉ vàng. Nhưng tiếc thay nó bị con Đô đánh cho tơi tả, rách hết đuôi. Các bác chỉ giáo giùm em làm cách nào để nó lành vây nhanh được không? tại vì em muốn nó thật rực rỡ mấy ngày tết, hihihi. Cảm ơn các bác nhiều.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề