+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Trời đã bắt đầu rét rồi, nào ta cùng giữ ấm và phòng bệnh cho những chú cá yêu nào ae

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    79
    Được cảm ơn 18 lần trong 14 chủ đề

Trời đã bắt đầu rét rồi, nào ta cùng giữ ấm và phòng bệnh cho những chú cá yêu nào ae

Mình thấy trời đã bắt đầu rét và bước vào đông thật sự rồi ae. Hôm nay mình đã cho cây sưởi vào và để 27 C và bỏ thêm 1 chút xíu muối trắng vô các hồ nữa, dù muối cũ vẫn còn khi mình thay nước làm vệ sinh tất cả các bể cách đây 1 tuần (bao giờ mình cũng thay nước cho các bể trước khi trời rét thật sự). Thời tiết này cá rất dễ bị nấm vì nhiệt độ tụt xuống mạnh. Ae nên đề phòng trước thì tốt hơn là đến lúc bị nấm mới đi mua thuốc về chữa. Mặc dù thời tiết này cá vẫn chưa thể chết vì lạnh được, vì chỉ khi nào nhiệt độ dưới 12 đến 15 độ thì các cháu mới có nguy cơ hi sinh cao. Nhưng lại dễ bị nhiễm nấm. Ae ở trong Nam thích thật, cả năm nuôi cá mà không lo sợ bị rét như HN và ngoài Bắc này nhỉ?
    Hiên mình đang có 3 bể nuôi 7 Màu, Diếc Anh Đào, Nêon vua, Mún, Xecam, Hồng Ngọc, Chuột, Ngựa Vằn, Săn Sắt...

2. Đã có thành viên cảm ơn ugly fish vì bài viết này:

hieukape (29-11-2015)

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề