+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Hỏi cách trồng và chăm sóc cây vạn niên thanh thủy sinh

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 chủ đề

Hỏi cách trồng và chăm sóc cây vạn niên thanh thủy sinh

Dear, anh chị!
    Trong thời gian gần đây mình cũng muốn học hỏi làm cây vạn niên thanh thủy sinh. Mình cũng tìm hiểu, thay chế độ nước nhưng chưa tìm ra cách chăm sóc để cây vạn niên thanh đẹp, không bị rá vàng, rễ không bị thối rễ tại thời điểm mới đưa cây từ môi trường đất sang môi trường nước.. Mong anh e có thể trợ giúp, và chỉ bí quyết giúp mình với. Thanks

Thành phố
    hà nội
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

Icon6 Rep:

Trước tiên bạn chọn cây trồng đất có bộ rễ đã dài và khỏe. Đừng chọn những cây mà họ mới giâm được vài cái rễ khi đưa vào nước sẽ thối và chết. Làm được bước này bạn đã có 90% thành công rồi. 10% còn lại bạn thay nước thường xuyên kết hợp sử dụng dinh dưỡng cho cây theo hướng dẫn sử dụng. Khi thay nước nên để nước trong bình lắc nhẹ giúp rễ sạch và không bị thối. Cây vạn niên thanh thủy sinh rất dễ sống và chăm sóc. Chúc bạn thành công.
    ---truonganhbg-cây cảnh ánh dương-http://caycanhanhduong.blogspot.com/

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 chủ đề
    Rất cảm ơn anh chị Rep đã chỉ bí quyết và cũng chúc anh chị sức khỏe. Trồng cũng như chăm sóc được nhiều cây cảnh đẹp và sống lâu.

Thành phố
    Ha Noi
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 7 lần trong 7 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hieucaycanh Xem bài viết
    Dear, anh chị!
    Trong thời gian gần đây mình cũng muốn học hỏi làm cây vạn niên thanh thủy sinh. Mình cũng tìm hiểu, thay chế độ nước nhưng chưa tìm ra cách chăm sóc để cây vạn niên thanh đẹp, không bị rá vàng, rễ không bị thối rễ tại thời điểm mới đưa cây từ môi trường đất sang môi trường nước.. Mong anh e có thể trợ giúp, và chỉ bí quyết giúp mình với. Thanks
    Hoặc bạn kiếm ai có sẵn cây vạn liên thanh đang trồng thủy sinh thì xin thôi, chỗ làm mình rất nhiều.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề