+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Kim hoa đỏ

Thành phố
    HCM City
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 chủ đề
    Tôi nuôi con này khoãng 5 tháng nay.Lúc mua khoãng 3 ngón tay,được giới thiệu là giống mới nên giá cũng hơi "đắng". Xin hỏi có đúng là giống mới không ạ? Sao thấy màu mè chán quá.Tôi nuôi 2 em/1 hồ 1m. Cứ 2 hồ nối dài lại thì dùng 1 bóng 1,2m. Mổi tuần thay nước 1 lần.

Thức ăn thì dùng cá chép và thức ăn hột là chủ yếu.Thỉnh thoảng thì cho ăn tôm nhưng màu cá vẩn nhạt. Khu vực tôi ở dùng nước máy được lấy từ giếng khoan nên vẩn còn phèn nhiều,không biết có ảnh hưởng gì không?

IN MOD WE TRUST

Thành phố
    TP.Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    Theo ý của mình, bạn hãy thử che vách ngăn kính này bằng cách dán decal mờ, hoặc miếng nhựa để cho 2 con HLH đừng thấy nhau. Chúng nó sửng cồ nhau hoài cũng chán và ...cũng đâm ra sợ, nên cá thường nổi sọc dưa. Bạn có thể đặt 1 cái gương nhỏ trước hồ để ... tạo "phong độ" cho nó. Hãy thử thêm ..vài viên san hô nữa đi, ít quá.
    [B][I][COLOR="Blue"]Vợ không hành, con không hành. . . . . . .[/COLOR] [COLOR="Red"]nhưng cá hành![/COLOR][/I][/B]

Thành phố
    Thủ đô
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 67 lần trong 26 chủ đề
    Bạn có thể vào đây để download bộ gõ về nhé: http://support.vnn.vn/tiengviet/
    Còn về PH thì bạn có thể vào đây: http://www.aqua-birdvn.com/diendan/i...showtopic=1976
    Nhà titi dùng nước giếng à? thế thì nên có một bể lọc và nên được tư vấn của các chuyên gia về sử lý nước chuyên nghiệp .
    Chẳng có gì ngoài hai bàn tay trắng

Thành phố
    TP.Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    0
    @titi: Sỏi san hô có bán ở các tiệm cá , cụ thể ở Nguyễn Thông, Q.3 . Tùy ý thích mà mua loại sỏi lớn hoặc nhỏ, khoảng 2.000đ/1kg
    Theo mình biết, nếu sử dụng nước giếng thì hệ thống lọc nên cho 1 lớp than hoạt tính vào hộp lọc để làm "mềm" nước.
    [B][I][COLOR="Blue"]Vợ không hành, con không hành. . . . . . .[/COLOR] [COLOR="Red"]nhưng cá hành![/COLOR][/I][/B]

Cảm ơn
    0
    Originally posted by Titi@15 09 2005, 04:32 AM
    anh nhocchou oi! Muoi ko bit mua may vien san ho do o dau, gia ca ra sao! Nuoc nha muoi cung la nuoc gieng duc lam. Lam sao de nuoc trong vay! Giai thich dum muoi do pH la gi di! May anh MOD oi chi em danh tieng viet nha, cho em ko co phan mem tieng viet! Dau kho wa' hic hic....
    [snapback]18396[/snapback]
    oh, đá san hô thì đừng mua ở tiệm cá, ở TPHCM thì bạn chạy vòng công viên Hoàng Văn Thụ, đi theo hướng ra sân bay đó, qua rạp chiếu phim thì thấy 1 tiệm có bày các bàn ghế = đá, bán rất nhiều loại sỏi, giá 1 bao 40 ngàn, 1 bao như vậy mình cho vào khoảng 3 hồ 1mx0.4 đó bạn, nếu họ hét giá san hô đắt hơn sỏi viên hoặc > 40k thì đó là những nhân viên cà chớn, bạn cứ nói lần trước mua 40k thôi, mình đã mua 2 lần rồi.

Thành phố
    TPHCM
    Cảm ơn
    0
    Bạn mua san hô rẻ wá zậy hôm kia mình mua ở tiệm cá Q5 giá 5k/bao ( 1 bao khoảng 1kg )

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 4 lần trong 1 chủ đề
    hà hà san hồ bây giờ ngoài mấy tiệm bán cá không thiếu đâu chỉ sợ bạn khôn đủ tiền mua thôi,cá của bạn có dáng và đầu tốt quá ha,ráng chăm nó đi bạn

Thành phố
    Sài Gòn - Tân Phú
    Cảm ơn
    0
    cá đẹp đó bạn ơi .
    Tui không trải đá sỏi san hô trong hồ thi có sao không các pac

Thành phố
    thanh pho đà nẵng
    Cảm ơn
    0
    Tôi cũng ko tin cho lém vì sao khi bạn mua thì chỉ có ba ngón tay mà cậu cho nó ăn gì mà nó lớn như supperman vậy. cậu chỉ cho tớ cách nuôi với vì nhà tớ cũng có nuôi 1 con la hán overred mà cả 4 tháng trời mà lớn có chút xíu à !!! nhưng tớ nói cho cậu bít là con overred của tớ cũng bằng ba ngón tay của cậu mà đồ ăn của nó là bột lên màu và tôm đông lạnh đó nha !!! Xin bái phục cậu là sư phụ đó nha

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 4 lần trong 1 chủ đề
    cá của bạn đúng là kim hoa rồi nhưng cũng có thể nó là king kamfa vì nhìn nó không được rõ cho lắm mà nó có dáng ngon quá bây giờ nó to như thế nào rồi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Thông tin chủ đề