+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Cứu! Cứu! Cứu!!!

Thành phố
    Vũng Tàu
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

Cứu! Cứu! Cứu!!!

Chào các bác,

Em nuôi cá đĩa được 4 tháng rồi! Hai con đầu muâ về chỉ khoảng 3 tuần thì đẻ, đẻ được 2 lứa (toàn ăn mất trứng). Rồi em lại mua tiếp những con sau nữa, xáo trộn môi trường sống của 2 con đấu tiến. Đến nay cặp cá đó chẳng những ko đẻ nữa mà còn có dấu hiệu bị bệnh. Con cá mái cứ lờ đờ, không chịu ăn uống, nên giờ nhìn nó rất mỏng, lồi cả 2 mắt. triệu trưng này bắt đầu từ khi nó ngừng đẻ, gần 2 tháng rồi. Nhìn rất tội. Em mới ra tiệm cá mua thuốc trị sình bụng của Nhật, 25k. Bác nào có kinh nghiệm về TH này chỉ giáo giúp em. Em tim trên diễn dàn chưa thấy TH nào giống vậy.

Thanks,

Thành phố
    TP HOCHIMINH
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 39 lần trong 24 chủ đề
    Bạn cá của bạn đã bị bệnh đường ruột rồi bỏ ăn như thế thì chỉ có chờ chết thôi, Bệnh này khó trị lắm vì cá không ăn. Thôi bạn nên mua con khác đi đừng hi vong về nó nữa khó có khỏe lại lắm mà có khỏe thì cũng chẳng đẻ được nữa đâu.

Thành phố
    TPHCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 chủ đề

ĐỪng NẢn ChÍ

Còn nước còn tát, bạn mua một gói men tiêu hóa BIOFISH ở tiệm Tú Trân trên đường nguyễn thông (nhớ là phải đúng men BIO FISH của VN), nếu không người ta sẽ đưa cho bạn gói của trung quốc, sau đó bạn cho vào hồ (1/2 đến 1/3 gói), Tuy ở bao bì có hướng dẫn là bơm nước thuốc vào miệng cá nhưng vì cá đĩa miệng nhỏ nên mình đã áp dụng cách này, ngày hôm sau rút đi 1/3 nước hồ và cho 1/3 gói thuốc vào, tóm lại gói thuốc bạn chia làm 3 lần. Sau 2 ngày cá ăn trở lại bình thường và không còn đi phân trắng.
    Chúc bạn chữa cho chúng mau khỏi bệnh.

Thành phố
    Dương gian
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 21 lần trong 8 chủ đề
    Mình đoán Cá bạn bị suy rồi, Vấn đề bây giờ là dưỡng con cá khỏe lại, phục hồi nhân phẩm, quên phục hồi sức khỏe cho nó cái đã.
    Trước hết bạn quan sát xem nó có bị gì thêm nữa không? ví dụ nấm, phân trắng ... sau đó lựa chọn phương án chữa.
    Tốt nhất là bạn tách nó ra 1 hồ riêng, rộng rãi, để ít phải động nước + hạ thấp mực nước xuống + cắm sưởi, nâng nhiệt độ lên 32oC + bạn mua một ít loăng quăng già cho ăn thử xem nó có ăn không? sau đó tính tiếp.
    Lưu ý: nuôi cá chết là bình thường, không chết mới là lạ. Chẳng có gì để bạn phải dằn vặt sau khi đã cố gắng hết sức.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề