+ Trả lời chủ đề
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả 11 tới 20 của 26

Chủ đề: Cách nuôi cá vàng

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 4 lần trong 1 chủ đề
    theo mình thì cá vàng không thể nuôi chung với phượng hoàng được,vì mình cũng từng nuôi 2 loại chung với nhau rồi nhưng mà phượng hoàng căn cá vàng ghê lắm

Thành phố
    hà nội
    Cảm ơn
    15
    Được cảm ơn 42 lần trong 29 chủ đề
    Cá vàng dễ nuôi , tham ăn , tuy nhiên theo mình nên nuôi vài đôi thôi không nên nuôi lẫn , vì mấy em này thướt tha lắm , béo ục ịch, di chuyển chậm , nên khi đói thì bị bọn khác rỉa là cái chắc .... Chốt lại, không nuôi lẫn .... Secan, hượng hoàng hơi bị gớm đấy

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    4,294,967,295
    Được cảm ơn 8 lần trong 11 chủ đề
    Em đang định nuôi Hồng Tử Kỳ, 7 màu, Phượng Hoàng, Ngựa vằn (+một đôi mú sẵn có) liệu trong những loại cá đó có loại nào đánh nhau không ạ (secan em phải cách li rồi, hôm trước chết 1 con, còn 1 con , nó không có việc gì làm bèn quay sang rượt Hồng Tử Kỳ)
    Mà hình như nếu nuôi secan nhiều nhiều một chút (chỉ 2 đôi thôi) thì nó rượt nhau chứ không đánh các loại cá khác, không biết như thế có đúng không ạ.

Thành phố
    An Biên Trang => Gia Định Thành
    Cảm ơn
    5,302
    Được cảm ơn 7,937 lần trong 2,250 chủ đề
    Phượng hoàng, 7 màu và ngựa vằn có thể nuôi chung OK, mú thì mình không biết nó như thế nào, hồng từ kỳ cũng hay rỉa vây các loài chậm chạp như cá vàng.

Thành phố
    TP .HCM...HCM..
    Cảm ơn
    76
    Được cảm ơn 315 lần trong 184 chủ đề
    theo em các bác có thể nuôi chung cá vàng với cá chép nhật vì chúng đều ăn tạp như nhau thôi và có thể nuôi chung với 1 số con ông tiên vây cụt , vày con ngựa vằng ..........cá chép sống tần dưới cùng cá vàng và ông tiên sống tần giữa cá ngựa.....sống tần trên cùng , tiện lội , ko tranh ........

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    4,294,967,295
    Được cảm ơn 8 lần trong 11 chủ đề
    Hồng Tử Ký em thấy nó thỉnh thoảng cũng rỉa nhưng được cái con nhà em đang nuôi nó bé nên ko làm gì được, mà em cũng ko nuôi cá vàng nữa nên chắc không sao các bác nhỉ.

Con mú nó hiền và yếu lắm, giống cá 7 màu ấy ạ .

Thành phố
    HANOI
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 59 lần trong 12 chủ đề
    các bác cho hỏi nuôi cá vàng để làm sao cho không bị phai màu

Thành phố
    Hồ Chí Minh Ville
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 20 lần trong 6 chủ đề
    Hiz, e mua mấy con cá vàng (loại hạ đẳng) ở ngoài tiệm, 1k 1 con. Đem về nuôi con nào là k0 quá 4 ngày là nó chết. Hizzzz, làm sao bây h, ở nhà cũng có máy sủi khí, máy lọc chìm,... lấy nước giếng bơm nuôi, cũng cho lọc 24/24 trong vòng 2 ngày (bể 50,30,40cm). Rồi khi nuôi, cho máy lọc chạy 7h/ 1 ngày, bể đặt gần cửa sổ, ánh sáng chiếu được khoảng 5h 1 ngày, hizzz, muh cá vẫn teo, bác nào tư vấn cho em chút.
    Sửa lần cuối bởi thangnguyenpv : 03-06-2006 lúc 04:21 PM

Thành phố
    An Biên Trang => Gia Định Thành
    Cảm ơn
    5,302
    Được cảm ơn 7,937 lần trong 2,250 chủ đề
    Cái loại cá bác nói là cá bột loại, vừa xấu vừa yếu, khó nuôi lắm á...
    bác chịu khó mua loại 15-20k 1 cặp nuôi cho bõ công. cũng nên xem lại nguồn nước giếng xem có nhiễm phèn hay chua ko. Khi thay nước bỏ thêm chút muối vào hồ nhằm sát khuẩn cho cá (hồ của bác cho 4-5 thìa cà phê là ok)

Thành phố
    Hồ Chí Minh Ville
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 20 lần trong 6 chủ đề
    Vậy làm sao phân biệt cá bột loại với cá ngon hả bác, e thấy người ta bán ngoài cửa hàng, 1 xô mấy chục con chật cứng mà người ta vẫn bán ngày này sang ngày nọ đó thôi?
    E thì thích nuối từ cá nhỏ lên, chứ mua cá to rồi, thì còn đâu niềm ham thú nhìn bọn nó lớn. Hizzz, nhưng e thấy tội bọn nó quá.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề