+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 11 1 2 3 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối
Hiện kết quả 1 tới 10 của 105
    Thành phố
    Ho Chi Minh
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

Thảo luận cách nuôi chim Ưng

Thân Chào các anh trong diễn đàn tuyệt vời này ! kính mong các anh giúp em cách nuoi chim ưng nhé ! em o tphcm ko có đất rộng để tập cho nó bay mặc dù nó đã chập chững biết bay ! theo các anh thì nếu em thả nó ra nó bay hay ko ?và làm sao để thuần dưỡng nó đây ? thức ăn thì em biết cách rùi còn cách tập luyện cho nó thi sao ? có nên nhốt trong lồng hay ko ? làm cách nào để cho nó tự đi kiếm ăn và buổi tối nó tự bay về nhà ? làm sao cho gọi nó và để nó đậu lên tay mỗi khi gọi ? Các anh có thể bớt chút thời gian để giúp em nhỏ này ko ?cám ơn các anh nhiều !

Thành phố
    Tp. HCM
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1,704 lần trong 337 chủ đề
    Trong khi chờ chuyên gia trả lời, mình có vài ý sau:
    - chim bạn đang muốn tập bay, nó chưa kiểm soát được khả năng bay của nó, bạn lơ là nó bay luôn không biết đường về!
    - thuần dưỡng trong điều kiện không gian hạn chế chỉ là tập nó không hung dử, biết bay lại bạn để được cho ăn, không sợ sệt môi trường chung quanh.
    - nên nhốt hay không? Nhốt, cột hoặc cắt cánh thả, tùy điều kiện hoặc ý thích.
    - chỉ có thể huấn luyện chim tự kiếm ăn ngoài thiên nhiên rộng lớn và có đủ thức ăn. Điều này thật không tưởng vì không có điều kiện và rất chuyên nghiệp.
    - phải tập 1 thời gian, lúc đói, chim mới biết nhảy lên tay hay bay lại đậu trên tay bạn để được cho ăn. Muốn vậy phải tập cho chim ăn luôn luôn ở trên tay. Bằng cách mang bao găng tay da và giữ chặt mồi để chim xé từng miếng ăn trên tay mình.
    - chim ăn thịt là động vật hoang dã cần được bảo vệ và bảo tồn, không hợp làm chim cảnh trong nhà.

3. Đã có 3 thành viên cảm ơn ngnghai vì bài viết có ích:

haohaooi (31-03-2011), masterbu (18-09-2010), thich_dong_vat (23-03-2010)

Thành phố
    TP.HCM
    Cảm ơn
    191
    Được cảm ơn 61 lần trong 61 chủ đề
    Bác yêudongvat mua chim ưng ở đâu thế , có thể chỉ cho cho mình hok , hiện giờ dnag9 máu nuôi chim rừng như " cú mèo , bìm bịp, ưng , ó , diều hâu nhưng chua có con nào hết
    Chết vì đam mê chim

Thành phố
    Ho Chi Minh
    Cảm ơn
    0
    rất cám ơn giáo sư đã hướng dẫn.mình mua chi trên đường Nguyễn Thị Minh Khai đối diện trường Lê Quý Đôn tphcm . ! Kính mong các anh em trong diễn đàn góp ý thêm cho người yêuđộngvật này nữa.! rất cám ơn các anh em

Thành phố
    khanh hoa
    Cảm ơn
    0
    mà bạn mua con chim ưng đó bao nhiêu vậy bạn , hay bạn co bán ko ,

Thành phố
    Melbounre-Victoria
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 75 lần trong 53 chủ đề
    Mình cũng vừa mua 1 con (người ta nói ưng thái,chả biết có thật ko),con em mua nhỏ nhỏ ,xinh xinh ,đang tập bay.Nhưng mà hơi tiếc tiền,bị mấy ổng lừa 1 vố ,mua hố quá trời luôn,ổng thét 650k,ban đầu trả 400k là đã ngu rồi,vậy mà ổng nói hồi em trả luôn 500k(đúng là ngu thật,uổng cả tiền)Cũng tại lúc đó máu wa',thấy chim kích thước vừa phải,tương đối đẹp nên mua(kể ra cũng sang thật).Bác nào mua nhớ rút kinh nghiệm,trả giá 2/5hay1/2 là vừa
    Được cái nó dễ nuôi,chắc lớn tối đa cũng bự hôn con bồ câu tí xíu là cùng,nhưng mấy con này nuôi thả tốt hơn đại bàng.mấy con đó to thả ra ,ai cũng nhìn(bự wa' mà)lúc đó giàn ná ,cung tên, súng hơi,ghiền ghiền có thêm dao găm súng săn là tiu luôn thằng bé(mấy thằng nhóc trong xóm mình ko tha đâu)
    Có bác nào biết trang web nào chì huấn luyện chim săn mồi cho em cái link nhé.bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo

Thành phố
    lao cai
    Cảm ơn
    0
    xin hỏi chim ưng của ban còn sống không? tôi cũng đang nuôi 2 con. làm sao mà huấn luyện tốt cho nó trở thành những thợ săn chuyên nghiẹp bây giờ?

Thành phố
    Melbounre-Victoria
    Cảm ơn
    0
    Đương nhiên là còn rồi ,mới mua mà.Mình cũng đang nghiên cứu cách huấn luyện thôi.theo cách mình chế thì bạn phải nuôi cho nó biết bay đã.Rồi bỏ đói ,bắt em nó vào phòng kín(khỏi bay mất ấy mà)rồi nhử mồi bằng thịt cho nó bay lại ->tăng đô:bắt chim sẻ(sung thì bắt lửa,than bỏ vô ,nếu muốn làm khó em nó thì mua vành khuyên hay chim sâu ,nhỏ mà nhanh)bỏ vô cho em nó bắt(đương nhiên để đói,thật đói ).NÓi thì nói thế nhưng để con chim tự săn mồi như ngoài thiên nhiên thì khó lắm(chỉ sợ nó bay mất ).với mình ,cứ nhốt vô phòng(nhà mình nhìu phòng trống lắm)thả chim cho nó bắt cho vui vui chứ thả ra đường nguy hiểm lắm (con này mua đâu có rẻ )
    Thế nhé!đôi câu bông đùa ,bạn nào tin thì cứ làm chơi,heheheheeeeee

Thành phố
    Melbounre-Victoria
    Cảm ơn
    0
    Àh mà mình quên hỏi 2 em ưng bác nghiadung22 mua loài gì vậy ?lớn con ko ?mua nhiu ?Cám ơn

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 2 chủ đề
    à cho hỏi tí, các bác nuôi chim ưng từ nhỏ thì cho nó ăn gì vậy? Thịt sống à?

Thông tin chủ đề