+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 9 của 9

Chủ đề: tại sao cá rồng nhà em ân tép bị chết??????

Thành phố
    Vinh Long
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

tại sao cá rồng nhà em ân tép bị chết??????

Mong các bác trả lời dùm em.Nhà em có nuôi 1 con ngân long cho ăn tép tự nhiên chết ngắt

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 8 lần trong 7 chủ đề
    Bạn bổ sung thêm thông tin đi, càng nhiều càng tốt. Thế này đố ai trả lời cho bạn được..........
    Thẳng thắn như con Rắn

Thành phố
    tphcm
    Cảm ơn
    0
    có khi nào lại dính con bọ hút máu cá ký sinh trong tép như hồi xưa ko ta, anh thử xem lại bên mang cá xem
    mah album's comin', check it soon or it'll blow

Thành phố
    ha noi
    Cảm ơn
    0
    Buồn, quá buồn !!! Vì Ngân long là loài cá rất hiền lành khi nó có đôi. Nên khi ăn cái gì thì nó đều nhớ đến bạn, hôm ăn tép chắc nó nhớ quá => bị râu đâm => mắc họng mà chết. ======>>>> Lần sau nuôi 3-4 đôi để nó tranh nhau ăn => không chết mà lại đẹp.

Thành phố
    65 Lạc Trung, Hà Nội
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 78 lần trong 44 chủ đề
    Ăn xong mà chết ngắt nghĩ là bị trúng độc mạnh. Còn râu tép mắc họng mà chết thì rất khó. Vì tôi vẫn cho cá Rồng ăn tôm đang bơi để nguyên râu. Cá Rồng dù đói nhưng vẫn lựa để nuốt chứ không nuốt tươi ngay. (bản năng mà). Còn nếu bị mắc, cá sẽ có hiện tượng uốn, lắc đầu, ngáp, bơi lồng lộn để râu tép rơi ra. Nếu râu tép ko rơi ra thì sẽ sưng, nhiễm trùng nặng rồi chết. Quá trình đó cũng không hề nhanh. Con cá của bạn chết là có vấn đề độc tố nặng. Bạn nên nói rõ thêm để anh em rút kinh nghiệm.
    Thành viên CLB Cá Rồng Hà Nội

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    cá ngoài thiên nhiên ăn tép bị chết cũng là chuyện thường còn mình nuôi nó chết thì biết ngay.có thể gặp phải con rồng đói ham ăn ăn vội bị hóc hoặc bị "kiếm" trên đầu tôm tép đâm mắc ở họng ruột nhiễm trùng rồi chết cũng là lẽ thường như vậy càng phải cận thận hơn thôi.

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 2 chủ đề
    Bạn có thể nói rõ hơn: Cá bạn nuôi được bao lâu rồi? kích thước cá và tép ( tép có tươi không?) từ trước tới nay có hay cho cá ăn tép không?...càng nhiều thông số càng tốt- biết đâu cá bị chết vì những lý do khác( nước nóng quá cá bị ngạt, cá ăn nhiều quá? nước bị nhiễm độc, thiếu oxy...).Theo Tôi khả năng chết vì ăn tép ( nếu là tép tươi và sạch) là ít khả năng xẩy ra!!!
    Đam mê cá Rồng

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 285 lần trong 85 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của trivl Xem bài viết
    Mong các bác trả lời dùm em.Nhà em có nuôi 1 con ngân long cho ăn tép tự nhiên chết ngắt
    Bạn cho quá ít thông tin nên khó xác định nguyên nhân làm cá chết để bạn & anh em đây cùng rút kinh nghiệm.Thông tin như thế thì sao ai biết được?
    thí dụ kể chuyện "có ông nọ ăn cơm xong chết ngắt" hỏi xem tại sao ông ta chết?có phải do ăn cơm không?(nếu đúng chắc tui phải đi ăn phở ..wá )
    Khi tham vấn các bạn là chuyên gia
    Khi truyện trò các bạn là tri kỷ
    THÀNH VIÊN CLB CÁ RỒNG SÀI GÒN

Thành phố
    hà nội
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 chủ đề
    Bó tay thật,cá của bạn to cỡ nào vậy.Hay là nó lại giống chuyện ông Thịnh láng kể cá tự nhiên lăn đùng ra chết gánh hạn cho chủ

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề