+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 6 của 6

Chủ đề: cá xiêm đẻ

Thành phố
    Đà Nẵng
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 chủ đề

cá xiêm đẻ

Mình có 2 hồ cá xiêm đẻ (đã vớt mái) mình hỏi có thể nhập chung 2 hồ rồi vớt cái trống ra được ko ?
    mình đang cho cá con ăn nước xà lách ngâm với nước ăn vậy được ko ? nếu có cách khác bày mình với nói nhiều về chi tiết nhé . thanks

Thành phố
    Hồ Chí Minh city
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    Nhập chung hai hồ cũng được thôi, nhưng phải đợi cá con bơi cứng cáp được vài ngày hẵng nhập chung lại, nếu không bầy cá sẽ chết vì không còn con cá trống nào chăm sóc( nếu để chung mà còn cá trống sẽ chó chiến tranh khiến hư cả bầy bột)
    Cho cá con ăn vậy cũng được, không sao đâu bạn, nếu tốt hơn thì dùng Atermina(không biết có sai chính tả không? )

Thành phố
    Đà Nẵng
    Cảm ơn
    6
    mấy bác ơi hôm qua lên xem thấy cá bột rất nhiều, nhưng hôm nay thì rất ít, có phải cá cha ăn con không, mình để cá cha nuôi được 1 tuần rồi, với cá cha ra được chưa hay là để 1 tháng rưởi mới với ra. thanks

Thành phố
    Ha Noi
    Cảm ơn
    99
    Được cảm ơn 74 lần trong 46 chủ đề
    để cá con có thể bơi vững vàng rồi nhập chung vào 1 bầy thì càng dễ chăm sóc hơn bạn ah

Thành phố
    Sai Gon
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 19 lần trong 12 chủ đề
    Cá cha có thể đã ăn những con yếu,cảm thấy ko chăm sóc nổi là nó thịt liền..ngoài ra còn có thể vì bạn hay xem xét nên nó mới ăn con..hoặc do cá cha bệnh.
    Cá con nhập bầy thì nên để cứng cáp một chút,thường khi cá con bắt dầu có màu trắng thì có thể nhập bầy (2 tuần) nhưng báo trước với bạn là làm việc này mệt lắm,cá con khi đó chút xíu,ngồi vớt 100 con là đầu óc say xẩm

Thành phố
    Đà Nẵng
    Cảm ơn
    6
    mấy ddaih ca ơi, Cá em được 1 tuần tuổi rồi mà sao thấy nho qua vậy, không to hơn mới đẻ là mấy, em đã cho ăn bo bo rồi mà sao kô lớn nỗi.
    Em ép trong cái thao nhựa không bỏ oxy vào có được không cá con phát triễn có toot không.
    Em muốn mua 1 cặp haftmoon giá bao nhiêu vậy và ở đà nẵng có chú nào chơi giống này không.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề