+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Giúp em với!!

Thành phố
    BÌNH ĐỊNH
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

Giúp em với!!

Nhà em mới tậu về 1 chú LH = 1 bàn tay rưỡi. Nhưng mà vừa bắt về là nó bỏ ăn hok chịu ăn, em nhìn phân thì thấy nhiều cục màu trắng kéo thành sợi ( có khi màu đen nữa ) và nhớt nhớt. Cá hok bị đen. Nó bỏ ăn khoảng 3 ngày rùi, hỏi ông chủ bán thì ổng bảo bị sock nước mà em nghĩ hok phải. Nhờ các anh chị trong 4r giúp em nhanh nhanh nhan! Em cảm ơn!!!!

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    0
    Có lẽ cá của bạn đã bị rối loạn tiêu hóa (chưa đến nỗi sình bụng đâu), cái này chỉ cần cho nó ăn ít lại và cho ăn đồ khô thôi, chắc sẽ trị được. Nếu bị nặng thì mới xài đến thuốc (phân toàn màu trắng)

Thành phố
    BÌNH ĐỊNH
    Cảm ơn
    0
    Hjx! Cá của em bỏ gì nó cũng hôk chịu ăn hết! Em lo wa'! Có cần chữa bằng thuốc hôk các anh và chữa bằng thuốc ji`?????????????

Thành phố
    Tp Hcm
    Cảm ơn
    16
    Được cảm ơn 37 lần trong 15 chủ đề
    Nghe sao giống bệnh phân trắng quá vậy ta. Nếu cái này thì nặng àh. Bạn pm cho anh LongXD thử xem, anh ấy rành về các loại bệnh lắm đó.
    Đã bước qua cái gọi là "ngả rẽ cuộc đời"....

Thành phố
    TpHCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 14 lần trong 8 chủ đề
    Nhiều chú cá khi về lạ nước , môi trường cũng thường nhịn ăn và ị ra phân trắng, nếu cá hoạt bát thì bạn không việc gì phải sơ.Cứ cho em nó nhịn đói 1 , 2 ngày rồi sẽ đâu vào đó.Nhưng cũng không laọi trừ trường hợp nó đã dính bệnh ngay ở cửa hàng thì sao ?????
    Chim _ Chó _ Cá

Thành phố
    BÌNH ĐỊNH
    Cảm ơn
    0
    Cá của em vẫn hoạt bát bình thường, vẫn xung với kính và khi đưa tay vào, chỉ mỗi tội không ăn và ị ra phân trắng ( bây h là toàn trắng không) và có dính 1 ít ở hậu môn. Giờ em phải làm sao??????????????????????

Thành phố
    TP.HCM
    Cảm ơn
    0
    bạn thấy phân cá màu trắng nhưng vẫn 1 cục như phân bình thường, hay giống bông gòn (nhìn như sợi bông gòn se lại), nếu giống vậy thì cá bạn bệnh rồi, bạn phải trị bằng thuốc (mình không rành tên), và vệ sinh hồ thật sạch, hút chừa ít nước thôi, mình thấy con PLT bàn tay của bạn mình cũng vậy, ăn vẫn ăn nhưng đi phân sợi bông gòn, trị 1/2 tháng nay mà chưa khỏi, còn thuốc trị thì mình không hỏi, vừa rồi phải nhờ 1 "cao thủ" đến cho vào hồ bột gì đó màu trắng, bảo để 3 ngày, không cho ăn gì ngoài lăng qoăng... mấy ngày nay không biết khỏi chưa vì mình chưa ghé lại.

.... rất có khả năng cá bạn bị bệnh trước khi mua về, cũng có thể nước bạn nhiễm khuẩn.... bạn nên hỏi thăm trị gấp đi, đừng kéo dài không tốt, chúc cá bạn mau khỏi
    <=H&H=>...<Hãy làm việc ta thích,Hãy thích việc ta làm>

Thành phố
    BÌNH ĐỊNH
    Cảm ơn
    0
    ở chỗ em ở không có thuốc BIO-FISH. Em đã ngâm 2 viên METRO vào hồ 80l. Như vậy có được không?????????????????????

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề