+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 4 của 4
    Thành phố
    P11, Bình Thạnh - HCM
    Cảm ơn
    217
    Được cảm ơn 291 lần trong 132 chủ đề

Cá La Hán bị bong vảy...

Các bác ơi, con La Hán ở nhà em, khi bị bệnh hay giật mình vô tình lao trúng máy lọc, bây giờ trên mình nó có 1 chỗ vảy chưa bị bong nhưng nó phù nên 1 đốm đỏ (giống như bị mụn ghẻ, sưng tấy). Có nguy hiểm không ? Làm cách nào để chữa lành ? Có cần phải cách ly nó ra riêng không vậy ? Em đang bỏ muối và thuốc Doxycyclin với liều nhẹ, 3 viên / hồ 1,2m (kháng sinh).

Mong các bác cao nhân hướng dẫn cho em. Thanks các bác nhiều.

Địa chỉ: 98 Trần Huy Liệu, Q.Phú Nhuận.

Thành phố
    hcm
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 chủ đề
    Bạn nên đến tiệm cá Bối Long trên đường BĐT quận BT để mua thuốc.

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    không có vấn đề gì nghiêm trọng đâu bạn à.Mình có một con cứ điên điên là lao đầu vào máy lọc...chắc nó khùng khùng trầy đầu,trầu cổ hoài hà.Mình có cách này hay dùng thử xem:
    -bắt riêng cá ra(nếu nuôi chung hồ các chàng khác): pha muối với nồng độ mặn từ từ(nghĩa là thêm muối vào từ từ(nhưng đừng nhiều như cá kho tiêu nhé..khekhe)),vài ngày cá sẽ tự khỏi..nhớ giữ và vệ sinh hồ sạch sẽ như hồ bơi ấy....
    -Cá bạn chắc hẵn hay stress thì nên lấy giấy báo che kín hồ rồi từ từ mở ra .Nó sẽ rất sung đấy.
    Vài dòng thôi nhé bye!

Thành phố
    P11, Bình Thạnh - HCM
    Cảm ơn
    217
    Được cảm ơn 291 lần trong 132 chủ đề
    Con cá của mình thịt nó độc hay sao ấy. Nó bị trầy xong bây giờ chỗ đó sưng lên, bong mất mấy cái vẩy, giống như bị ghẻ vậy đó, nhưng không co màu đỏ mà có màu hồng hồng. Mình đang cho ngâm thuốc bột màu trắng, mình đoán là kháng sinh (mình mua ở tiệm bán cá) và kết hợp với muối, không biết kết quả thế nào ?

À mà các bác ơi, nó bị bong vảy như vậy, mai mốt có lành được như cũ không nhỉ ? Màu sắc chỗ đó thế nào ? Có ảnh hưởng gì đến màu của con cá không vậy ?
    Mong các bác chỉ giáo....Thanks.

Địa chỉ: 98 Trần Huy Liệu, Q.Phú Nhuận.

Thông tin chủ đề