+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 tới 10 của 24

Chủ đề: Các bác cho ý kiến về chiều cao chân bể rong

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 chủ đề

Các bác cho ý kiến về chiều cao chân bể rong

Thằng em đặt bể mới (120*60) lên một cái chân sắt trông cũng hoàng tráng lắm, vì phòng em ko có chỗ để ngồi ngắm bể nên phải đứng, vì thế chân bể cũng cao 100 cm + với cái bể cao 70 cm nên bể của em cao 1,7m, trới ơi đứng ngắm thì rất vừa mắt nhưng lúc cần trồng cây thì phải bắc ghế đẩu..........mèng ơi

Thành phố
    An Biên Trang => Gia Định Thành
    Cảm ơn
    5,302
    Được cảm ơn 8,009 lần trong 2,256 chủ đề
    Mình nghĩ chân bể chỉ cần 70cm là vừa nhất, vậy cộng cả bể mới có 1.4m, đứng ngắm cũng được. trồng cây cũng Ok. Chứ cao 1.7m. dùng ghế đẩu trồng cây có ngày "ông ơi ông vớt tôi nao..."

Thành phố
    P11, Bình Thạnh - HCM
    Cảm ơn
    217
    Được cảm ơn 296 lần trong 133 chủ đề
    Mình mới tậu cái bể của một anh trong diễn đàn này tặng, đang setup nền. Mình đặt chân bể cao có 30cm à, vì nhà mình thấp, ngồi đất quây quần xem cũng hay hay. Khi nào setup xong, mình post lên cho các bạn góp ý giúp mình. Đây là bể đầu tay của mình mà. Thân.

Địa chỉ: 98 Trần Huy Liệu, Q.Phú Nhuận.

Thành phố
    ha noi
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 7 lần trong 4 chủ đề
    Nói thật cũng chẳng biết phải nói như thế nào.Theo các bác có kinh nghiệm truyền lại rằng khi làm bể phải tính toán sao cho bể và và chân bể rong vừa với nách của mình là đc.Làm như vậy khi ta setup bể và trồng cây đỡ mệt hơn nhiều đấy ạ.
    @Blue_Dolphin: Bác ơi em cao có 1m50 mà làm bể 1m4 thì em vẫn phải kiễng chân lên bác ạ. .Chính vì em quá lùn nên đành phải làm cả chân và bể cao có 1m20.Vậy là em ko phải kiễng.

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    Nói chung cũng ko ngại lắm đâu.cứ lấy ghế bàn thờ(nếu có) mà trèo lên.trồng tốt !Chúc may mắn

Thành phố
    TPHCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 chủ đề
    Coi chừng té đó bạn . Chúc bạn may mắn

Thành phố
    Bạc Liêu+Hà Nam Ninh=Người VN
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 249 lần trong 60 chủ đề
    Theo tôi, vấn đề chân+và hồ phải cao bao nhiêu cm. thì tôi không biết nhưng theo kinh nghiệm của tôi thì chiều cao của chân+hồ phải vừa với nách và mình có thể thò tay tới phía sau của hồ khi làm vệ sinh. Cách đây mấy ngày người bán cá gần nhà tôi trong khi đang cho cá ăn vì có hồ cá 2 tầng, cho cá tầng dưới ăn xong rồi chuẩn bị lấy ghế nhựa để leo lên tầng trên vì sàn nhà ướt làm cho chân ghế nó bị trượt và ông ấy té cánh tay đập vào hồ ở tầng dưới làm cho ổng bị thương phải đi cấp cữu và khâu 25 mũi.

Thành phố
    An Biên Trang => Gia Định Thành
    Cảm ơn
    5,302
    Được cảm ơn 8,009 lần trong 2,256 chủ đề
    Tai nạn nghề nghiệp này nghe đau thương quá! cũng tại ổng chưa học câu safety first ý mà!

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 chủ đề
    các bác chưa thấy được cái khó nhất của việc bể cao, chính xác là việc phải bắc ghế đẩu trồng cấy, đó chính là việc phải nhìn từ trên cao xuống mà trồng chứ ko phải là nhìn thẳng vào bể như những trường hợp khác, việc này thực sự nan giải vì nhìn từ trên xuống rất khó bao quát bể, hay bị lóa mắt vị nước động và vì ánh đèn phản chiếu trên mặt nước......lần sau em sẽ chú ý hơn về vấn đề này!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thành phố
    P11, Bình Thạnh - HCM
    Cảm ơn
    217
    Được cảm ơn 296 lần trong 133 chủ đề
    Mình lấy chân bể cao 30cm về rùi, hihi, thấy ok lắm, đơn giản, hiệu quả, trồng và chăm sóc dễ. Vài chai bia, ít mồi, ngồi đất thế làm ngắm bể được. Hihih. Hy vọng cây trong bể sẽ sống...vì đây là bể đầu tay mừ...Thân

Địa chỉ: 98 Trần Huy Liệu, Q.Phú Nhuận.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Thông tin chủ đề