+ Trả lời chủ đề
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 CuốiCuối
Hiện kết quả 11 tới 20 của 60

Chủ đề: Chó săn, cách chọn, kĩ thuật nuôi và phương pháp huấn luyện.

Thành phố
    Thanh Hoá
    Cảm ơn
    3,232
    Được cảm ơn 11,859 lần trong 1,044 chủ đề
    Chào bác Aquarius!
    Xin có lời chúc mừng bác đã có một chú chó có ngoại hình rất đẹp! Vâng! chính nó đó ạ! cảm ơn bác đã pots hình để minh họa cho những đặc điểm về ngoại hình đẹp của một chú chó săn!

Nếu bác ở gần vùng nông thôn hoặc rừng núi,... xin bác làm ơn khi đi huấn luyện hãy cởi bỏ xích ra cho chú chó này ạ! Nhưng em đoán mò là bác đang ở TP đúng không ạ! nếu vậy thì thật đáng tiếc, đáng tiếc!....

Em mà có được chú chó như thế này thì em sẽ có điều kiện huấn luyện cho nó đấy! vì vào mùa bẫy gáy em sẽ cho nó theo,... phường săn chỗ em cũng đã tập hợp được 3 người rồi, đang khẩn trương đi lùng tậu chó để huấn luyện đấy bác ạ! Cho em khoe một tý: vùng em bây giờ dân trồng mía rất nhiều, đồi rừng cũng phát triển nên cầy dông, cầy lon, cầy vằn đã xuất hiện rất nhiều rồi ạ!... săn được một con cũng cảm thấy thú vị đấy các bác nhỉ!
    Chúc các bác có thêm nhiều niềm vui!
    Kính chào!
    “ Được, thua, hơn, kém, lưng hồ rượu
    Hay, dở, khen, chê, một trận cười ”

QUẾ NGỌC CHÂU THƯỜNG

2. Đã có 2 thành viên cảm ơn NAMNHI vì bài viết có ích:

bachua (29-04-2011), thangqn (21-03-2011)

Thành phố
    tp HCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 19 lần trong 11 chủ đề
    chào bác NAMNHI :
    dạ đúng là thật tiếc , em ở saigon nên con này chỉ dùng để bắt chuột .chó của em toàn là ở nhà tự cho phối giống đẻ ra để chọn nuôi ...hôm qua đọc bài của bác sao đúng ý quá nên pót vài tấm hình phụ họa . nhìn chung đây là những kiểu hình mà em hay chọn để giữ lại nuôi . do khu vực em ở cũng có điều kiện sân bãi rộng rãi , nên từ bé em cũng dzợt sơ sơ cho nó vài trò . hôm rồi bão lụt , triều cường lên , giữa đêm khuya nó sủa inh ỏi em cứ tưởng nó ngửi thấy chuột nên đòi tháo dây nên cứ ngủ . sau một hồi nó cứ làm quá la mãi nó không thôi em tức mình thả cho nó làm gì thì làm ...em vừa tắc đèn trèo lên giường thì thôi ..rầm rầm ....nó nhào vào bếp quật nhau với con hổ hành to bằng cánh tay em và dài cả mét ..hihih tiếc là em lại ko có ảnh trong vụ này ...nhưng công nhận ...không có thứ thịt nào nấu cháo ngọt như con hổ hành ..
    nếu bác thick chơi kiểu chó này thì lứa chó sau em sẽ hú bác nhé ....ku này sinh ngày 16/12/2006 ....bữa nay lên giống cũng lí tưởng rùi ...em chỉ đang chờ chó cái tới kì thôi ..
    ...THÂN....

4. Đã có thành viên cảm ơn aquarius vì bài viết này:

bachua (29-04-2011)

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 chủ đề
    Vậy bữa nào ae trên 4rum mình tập hợp hết cho lại rồi xuống we bác NAMNHI săn một bữa hehe
    to aquarius : chó bác dữ tợn thật . Trong anh em thấy có 2 con lận có phải đều là của bác không . Bà ngoại nuôi của em cũng có một con Phú Wốc như bác nhưng thấy người lạ hay người nhà gì nó cũng mừng cả

Thành phố
    tp HCM
    Cảm ơn
    0
    chào cá vàng : nhà mình nuôi nhiều chó lắm , chúng rất khôn và khá thân thiện . con vàng bạn thấy trong ảnh cũng là chó của mình . chiều chiều mình hay cho cả bọn ra sân chơi ..hihihiiiii.

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 chủ đề
    to aquarius : em cũng khoái chó nhưng nhà ở Wan 1 nuôi không đc
    to NAMNHI : cách chọn trên là áp dụng cho chó ta hay là giống nào đều đc . Nếu đi săn thì có phải huyấn luyện gì không hay la cho chúng tự xử hả bác

Thành phố
    Thanh Hoá
    Cảm ơn
    3,232
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cá vàng Xem bài viết
    to aquarius : em cũng khoái chó nhưng nhà ở Wan 1 nuôi không đc
    to NAMNHI : cách chọn trên là áp dụng cho chó ta hay là giống nào đều đc . Nếu đi săn thì có phải huyấn luyện gì không hay la cho chúng tự xử hả bác
    Cách chọn chó săn như em đã trình bày ở trên là do em đúc kết kinh nghiệm chọn chó săn ở quê em ( chó của ông cha ta nuôi từ lâu nay) bác ạ!
    Việc chọn được chó có ngoại hình đẹp rồi thì các bác phải luyện tập cho nó nữa chứ. Đi đâu, các bác cho nó đi theo với, đặc biệt phải đưa chúng ra đồng, ra bãi, ra bìa rừng, ra rừng cho quen dần với địa hình trận mạc, cũng chẳng phải tập gì nhiều, nếu chúng có bản năng săn mồi ( thường những con chó có ngoại hình như vậy thì các bác cứ yên tâm, nó sẽ tự biết săn mồi và rút kinh nghiệm về nghề săn của chúng theo bản năng tự nhiên của loài chó).
    Trước đây em có một con chó có ngoại hình của một chú chó săn, không biết để tập cho nó nhưng nó đặc biệt khôn. Hai mẹ con nhà nó mà săn mèo thì nếu không có cây cho mèo trốn thì thế nào nó cũng cắn đứt cổ họng của mèo!.. he he!
    Nhớ hồi em đang làm nhà, trong khi chờ bê tông đông chắc... thợ nghỉ, nhà đi vắng. Có ông thu gom rác thải đến ( khu phố em có hợp đồng với ông này đi gom rác thải cho mỗi gia đình) chót vào lấy một cái vỏ bao xi măng, vậy mà hai mẹ con chú chó của em không cho ông ta di chuyển một bước nào cả... mãi đến khi có người nhà về giải vây ông ta mới ra khỏi nhà được.... sau này mỗi lần đến thu gom rác thải, ông ta đều phải gọi rất to để người nhà ra đứng ông ấy mới dám thi hành nhiệm vụ,... hì hì!
    Thế mà năm 2006, nó cũng bị người ta đánh thuốc độc chết mất, tiếc quá!

QUẾ NGỌC CHÂU THƯỜNG

9. Đã có 2 thành viên cảm ơn NAMNHI vì bài viết có ích:

bachua (29-04-2011), dinhcongphap (17-10-2010)

Thành phố
    Thanh Hoá
    Cảm ơn
    3,232
    CÒn một đặc điểm nữa của một chú chó săn đẹp ngoài các đặc điểm em đã trình bày ở trên là: phải chọn chú chó không có móng huyền đề các bác nhé, nếu có móng huyền đề là không ăn thua đâu.
    Chú chó của Aquarius có ngoại hình lí tưởng của một chú chó săn đó mấy bác!

QUẾ NGỌC CHÂU THƯỜNG

Thành phố
    tp HCM
    Cảm ơn
    0
    chào bác namnhi :
    - đúng là chó săn không nên có huyền đề vì sẽ rất vướn víu và dễ làm chân chó bị thương khi chúng chạy đuổi mồi .
    - ngoài ra , em còn nghe nói . đối với các tay thợ săn việc đầu tiên khi chọn con chó săn là con chó đó có phần xương trẩm trên đầu phải thật phát triển ( gồ lên ) thì mới tốt ...không biết bác có để ý vụ này không ạh ? vì em cũng chỉ nghe nói vậy thôi ạh ...hihihihi..
    ...THÂN...

Thành phố
    Sài Gòn
    Cảm ơn
    97
    Được cảm ơn 286 lần trong 120 chủ đề
    Đại ca ơi, con này là Phú Quốc hay Thái RidgeBack vậy? nhìn xoáy cuả nó đẹp thía, lại thèm nuôi chó rùi huhu...

Thành phố
    tp HCM
    Cảm ơn
    0
    muggle : nó là ..." bú cuốc "...đấy . nhưng tớ thích gọi chúng là ..." chó cỏ có xoáy " ...hơn , hoặc gọn một chút là ..." xoáy cỏ "...

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề