+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 tới 10 của 27

Chủ đề: xin hỏi có ai nuôi ôc sên ko

Thành phố
    Ha Noi
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

xin hỏi có ai nuôi ôc sên ko

mình mới phát hiện ra nuôi ôc sên rât hay mà lại rât dễ.mình ko nuôi cái loại ốc sên to đau.trông ghê chết người.mình chỉ thích nuôi loại ôc sên bé tý xíu xinh xinh thui.trông dễ thương kinh khủng.mình muốn hỏi ở đâu có loại ốc sên cảnh ý nhỉ.mình muốn bổ sung vào bộ sưu tập ý mà.hehehe

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    hix bạn thích nuôi cái con "khủng hoảng" í à, nhớt nhớt ghê chết =,=. Bán sên thì mình chưa thấy bao giờ, nhất là ở nước mình, chỉ có sên nước trong bể cá thôi. Nuôi phải kiếm được con to mới sướng, hôm trước mình lên youtube có người nuôi con sên châu Phi, vỏ dài 20cm

Thành phố
    Ha Noi
    Cảm ơn
    0
    ôi hay thế.sên nước lá loại gì vậy.trông như thế nào.ở Hà Nội có bán không vậy.mình còn thích nuôi cả ếch nhái nữa.hay ho lắm đấy.nhất là lúc nòng nọc đứt đuôi trở thành ếch ý.hôm trươc đi chợ đồng xuân thây có bán cả loại nhái gì trông kì lắm.nó màu hồng hồng chỉ bé bằng đầu ngón tay út thui.thế má 10k một em đấy.hè này chắc chắn mình phải rước về nhà vài em cho thêm đông vui.hehe.

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    384
    Được cảm ơn 312 lần trong 160 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kitchutchit Xem bài viết
    mình mới phát hiện ra nuôi ôc sên rât hay mà lại rât dễ.mình ko nuôi cái loại ốc sên to đau.trông ghê chết người.mình chỉ thích nuôi loại ôc sên bé tý xíu xinh xinh thui.trông dễ thương kinh khủng.mình muốn hỏi ở đâu có loại ốc sên cảnh ý nhỉ.mình muốn bổ sung vào bộ sưu tập ý mà.hehehe
    Mình thấy hình mấy chú ốc bên bài thức ăn rùa (bò sát) đẹp quá, nếu nuôi được loại đó thì hay nhỉ....

Thành phố
    Sài Thành - Gò Vấp
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 4 lần trong 4 chủ đề
    lúc trước nhà ố sên bò vô hoài con nào con náy to đùng, h thì mất tích hết ráo, mà nóa đem thui nhớt nhớt ghê bà cố nuôi làm chi bạn

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kitchutchit Xem bài viết
    ôi hay thế.sên nước lá loại gì vậy.trông như thế nào.ở Hà Nội có bán không vậy.mình còn thích nuôi cả ếch nhái nữa.hay ho lắm đấy.nhất là lúc nòng nọc đứt đuôi trở thành ếch ý.hôm trươc đi chợ đồng xuân thây có bán cả loại nhái gì trông kì lắm.nó màu hồng hồng chỉ bé bằng đầu ngón tay út thui.thế má 10k một em đấy.hè này chắc chắn mình phải rước về nhà vài em cho thêm đông vui.hehe.
    Sên í thì...là con ốc trong bể cá thôi Nó có họ với con sên đấy Sên thì có mỗi mấy em ở Hawaii là mình thích, màu đẹp như san hô. Có điều đấy là thú quý, không nuôi được (ăn địa y) =,=.

Hồi trước mình lên Ba Vì bắt được một nắm nòng nọc trong bể bơi bỏ hoang, về nuôi nó phát triển ra con gì đó, không rõ là ếch hay chẫu chuộc. Nhưng bọn nó bé quá không nuôi được nên chết hết, tiếc thật.

Thành phố
    Ha Noi
    Cảm ơn
    0
    mình thấy bên nước ngoài họ cũng nuôi ốc sên để ăn thịt đấy.Ko bít ăn có ngon ko nhưng mà chỉ cầm nó thui cũng đã đủ dũng cảm lắm rùi lại còn đưa cái đống thịt bầy nhầy,nhớt nhớt đó vào mồm mình muốn ngất xỉu mất.kinh khủng quá.bạn có biết mua cái loại sên nước gì gì đó ở đâu ko chỉ cho minh với.cảm ơn trước nhe.hehe.

Thành phố
    quy nhơn
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 chủ đề
    Nói đến ốc sên nhớ lại hồi xưa hay đi bắt ốc sên rồi cho chúng chạy đua với nhau. hahaha. Ốc sên hồi xưa thì thấy nhiều lắm nhưng bây giờ nhà cửa sát nhau muốn tìm ốc sên cũng khó

Ai cho em một hồ tép này, em xin lấy làm chồng...

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Hì, nó là mấy con ốc trong bể cá thôi mà, mấy con ốc táo ngoài hàng cá ấy. Nó có họ gần với con sên.
    Món l'escargot người ta làm khéo lắm, đặc sản đấy, không nhớt đâu . Nó cũng giống con ốc nhồi thôi mà, có điều nhớt hơn một tí. Còn con sên "khỏa thân" thì ....có ai muốn nuôi không???

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    384
    Được cảm ơn 312 lần trong 160 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quangphucqp Xem bài viết
    Hì, nó là mấy con ốc trong bể cá thôi mà, mấy con ốc táo ngoài hàng cá ấy. Nó có họ gần với con sên.
    Món l'escargot người ta làm khéo lắm, đặc sản đấy, không nhớt đâu . Nó cũng giống con ốc nhồi thôi mà, có điều nhớt hơn một tí. Còn con sên "khỏa thân" thì ....có ai muốn nuôi không???
    Con này màu nâu đen, có nhớt, hok có vỏ, có 2 cái râu trên đầu...., sống trong nước hay trong đầm phải hok bạn? Con này xấu lắm, nhìn nó là liên tưởng đến con đỉa. Kinh!!!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Thông tin chủ đề