+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Hoa Nhài Nhật Bản!

Thành phố
    The Moon
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 44 lần trong 19 chủ đề

Hoa Nhài Nhật Bản!

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Hoa nhài Nhật bản là loài hoa mà có sự đổi màu sắc hoa theo thời gian từ sáng tới chiều, từ tím đậm sang tím nhạt và dần chuyển sang sắc trắng. Không giống như hoa nhài Việt Nam trắng muốt và nhiều lớp cánh, có hương thơm nồng nàn, thì loài hoa này lại có một lớp cánh đơn. Mình chỉ thích ngắm khi nó đổi màu thôi.Thực ra mình cũng không biết nó được du nhập vào Việt nam theo con đường nào cả .Nói vậy chứ nhà mình thì không có đất để trồng được nhưng bố mình lại thích những khóm hoa này và mình cũng không biết ông cụ sưu tầm nó như thế nào.

2. Đã có thành viên cảm ơn VietanhTN vì bài viết này:

NhatChiMai (08-10-2011)

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    106
    Được cảm ơn 260 lần trong 100 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của VietanhTN Xem bài viết
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Hoa nhài Nhật bản là loài hoa mà có sự đổi màu sắc hoa theo thời gian từ sáng tới chiều, từ tím đậm sang tím nhạt và dần chuyển sang sắc trắng. Không giống như hoa nhài Việt Nam trắng muốt và nhiều lớp cánh, có hương thơm nồng nàn, thì loài hoa này lại có một lớp cánh đơn. Mình chỉ thích ngắm khi nó đổi màu thôi.Thực ra mình cũng không biết nó được du nhập vào Việt nam theo con đường nào cả .Nói vậy chứ nhà mình thì không có đất để trồng được nhưng bố mình lại thích những khóm hoa này và mình cũng không biết ông cụ sưu tầm nó như thế nào.
    Thực ra Nhài Nhật không cùng họ với hoa Nhài Việt Nam. Cây nhài nhật thuộc họ Cà. Mùi hoa hơi hôi, nặng chứ không thanh khiết như hoa Nhài.
    www.caycanh.vn
    www.tunglamgarden.com

4. Đã có thành viên cảm ơn tunglam vì bài viết này:

NhatChiMai (08-10-2011)

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề