+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 6 của 6

Chủ đề: cánh mi nhà em bị xã xuống

Thành phố
    hai phong
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 39 lần trong 35 chủ đề

cánh mi nhà em bị xã xuống

hôm nay em thấy cánh mi nhà em bị xã xuống ko hiểu tại sao nữa , cho em hỏi thế có chữa dc ko ạ. và nếu chữa dc thì mong các cao thủ chỉ giùm em dc ko a! .......cảm ơn các bác nhiều

==== con 1 vấn đề nữa , mi nhà em mới mua về dc 2,5 ngày thi em no dã hót rồi nhưng hót ngăn và ít , co bác nào biết chỉ cách giùm em lam cho mi hot căng ko . Chỉ giùm em nhé !!!!!!!11

2. Đã có thành viên cảm ơn chunghieupro vì bài viết này:

KtsBim (27-09-2011)

Thành phố
    hcm
    Cảm ơn
    464
    Được cảm ơn 107 lần trong 74 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chunghieupro Xem bài viết
    hôm nay em thấy cánh mi nhà em bị xã xuống ko hiểu tại sao nữa , cho em hỏi thế có chữa dc ko ạ. và nếu chữa dc thì mong các cao thủ chỉ giùm em dc ko a! .......cảm ơn các bác nhiều

==== con 1 vấn đề nữa , mi nhà em mới mua về dc 2,5 ngày thi em no dã hót rồi nhưng hót ngăn và ít , co bác nào biết chỉ cách giùm em lam cho mi hot căng ko . Chỉ giùm em nhé !!!!!!!11
    chào bạn!
    trường hợp đầu bạn nên bổ xung dinh dưỡng cho chim, như là: cho chim yên tỉnh, tăng cào cào và dế, nên có mái, bạn không nói là chú này là bổi hay là thuộc rồi. nếu là bổi thì chắc là nó nhảy nhiều quá. bạn nên trùm chim lại, chim bạn hót là vui rồi, bạn nên giử lửa cho nó nó sẽ mau dạn.
    chim bạn là chim bồi hay thuộc rồi?
    Thân!
    Đèo cao thì mặc đèo cao
    Trèo lên đến đỉnh ta cao hơn đèo.

4. Đã có 2 thành viên cảm ơn mê họa mi vì bài viết có ích:

hongphucc (08-08-2013), KtsBim (27-09-2011)

Thành phố
    hai phong
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mê họa mi Xem bài viết
    chào bạn!
    trường hợp đầu bạn nên bổ xung dinh dưỡng cho chim, như là: cho chim yên tỉnh, tăng cào cào và dế, nên có mái, bạn không nói là chú này là bổi hay là thuộc rồi. nếu là bổi thì chắc là nó nhảy nhiều quá. bạn nên trùm chim lại, chim bạn hót là vui rồi, bạn nên giử lửa cho nó nó sẽ mau dạn.
    chim bạn là chim bồi hay thuộc rồi?
    Thân!
    Mehoami ơi chim của mình thuộc rồi , nó nhảy nhưng nhảy nhẹ nhưng minh ko biết sao no lại bị xã cánh. bạn nói phải dữ lửa là sao chỉ cách cho mình nhé
    === con nữa , họa mi co ăn con thạch thùng ko chú cào cào và dế thì chỗ mình giờ chưa co đâu?
    xin cảm ơn!

6. Đã có 2 thành viên cảm ơn chunghieupro vì bài viết có ích:

Thành phố
    hcm
    Cảm ơn
    464
    Được cảm ơn 107 lần trong 74 chủ đề
    Chào bạn!
    bạn nên trùm áo lồng cho em nó, và để em nó nơi yên tỉnh thoáng mát ấy. bạn không nên mở hết áo lồng, chim nó bị " hở lưng" nó nhảy nhiều đấy. khi bạn đến gần lồng chim bạn nên tao tiếng động từ xa cho chim biết để chim không bất ngờ dẫn đến hoảng sợ. nhà bạn nên có mái. nhà bạn có mi mái không? bạn biết cách ốp mái không?
    bạn cho chim ăn thạch sùng cũng tốt, tuần cho ăn 2 con thôi. không cho ăn sâu nhé, nếu có trứng kiến thì cho ăn một ít ( tuần 2 lần thôi, mỗi lần 1k). nếu không có nữa thì dễ nhất là bạn nên cho nó ăn thịt bò hoặc heo, bạn cắt sợ như chiếc đũa dài 1- 1.5 cm, ngày cho nó ăn 5 - 7 miếng như thế là đủ, sáng sớm cho ăn một nữa, còn lại cho ăn lai rai trong ngày, nếu nhà không có tủ lạnh thì cho hết luôn chũng không sao đâu. quan trọng nhất vẫn là ăn bột thôi.
    có gì không hiểu hoạc muốn hỏi thêm bạn cứ hỏi nhé, có ít kinh nghiệm rất vui được trao đổi với anh em.
    Thân!
    Đèo cao thì mặc đèo cao
    Trèo lên đến đỉnh ta cao hơn đèo.

8. Đã có 2 thành viên cảm ơn mê họa mi vì bài viết có ích:

Thành phố
    hai phong
    Cảm ơn
    0
    mình rất cảm ơn ban mê họa mi , bạn đã cho minh thêm chút kinh nghiệm để chăm sóc em mi nhà mình.!

10. Đã có thành viên cảm ơn chunghieupro vì bài viết này:

KtsBim (27-09-2011)

Thành phố
    HCM - HN
    Cảm ơn
    2,509
    Được cảm ơn 8,095 lần trong 1,571 chủ đề
    bạn nên dành ra một ít thời gian nghiên cứu lại không gian chỗ treo chim , nên chọn vị trí nào đó vừa thoáng mát , vừa yên tĩnh , ít người qua lại cho chim nghỉ ngơi , ổn định tinh thần của chim . Bạn nên chọn một cô mi mái hay , quí cô này nên ti trống nhiều hơn là xùy , treo cách chú mi trống khoảng từ 2m đến 3m , không cho thấy mặt nhau , lúc này chú mi trống chỉ nghe thấy âm thanh mi mái ti mà thôi . Mi trống sẽ vừa ổn định tinh thần vừa được người đẹp rù rì tâm sự ....chim vừa ít nhảy vừa ăn uống được nhiều vừa hót veo von . Chúc bạn thành công !!!

12. Đã có 2 thành viên cảm ơn NGHI_PhapSu vì bài viết có ích:

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề