+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 tới 10 của 14

Chủ đề: ai giúp em với cá con chết hết T_T

Thành phố
    ha noi
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

ai giúp em với cá con chết hết T_T

ai giúp em với cá con chết hết T_T em mới nuôi đẻ được một đàn hm.nhưng càng nuôi thì càng chết. trên mặt nước có một lớp váng ko hiểu từ đâu ra T_T mà thay nước thì ko thể hút dc vì chỉ dám thay 1/2 nước trong bể... ai giúp em với????

Thành phố
    ho chi minh
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 9 lần trong 5 chủ đề
    Có lẽ môi trường nước có vấn đề rồi bạn. Nếu cá của bạn còn quá nhỏ thì bạn thay bằng cách dùng vòi hút ra và nên đặt 1 cái xô nhỏ ở đầu ra để khi hút nhầm phải cá con thì bạn có thể bắt lại. Sau đó bạn đổ đầy nước vào là xong.

Thành phố
    TPHCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 chủ đề
    Chắc lúc bạn cho ăn tay dính dầu nên khi cho cá ăn thi` hồ bị loang dầu

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 18 lần trong 17 chủ đề
    Bạn ko nói rõ là nuôi ở diện tích nào ???
    Cá bạn được bao ngày tuổi ???
    Số lượng cá con được bao nhiêu con ???
    Đã cho ăn những thức ăn gì rồi ???
    Và đã thay nước lần nào chưa ???
    ...........v.v..
    Rất nhiều lý do dẫn đến cá con chết. Phải có số liệu cụ thể anh em mới góp ý được.

Thành phố
    ha noi
    Cảm ơn
    0
    em giang đây , em nuôi bể 20cmx40cm nước cao khoảng 15cm T_T ca' gan` 2 tuần tuổi. tay em tuyệt đối sạch ko có dầu ăn . cho ăn atemin mua của anh phu' ) thay nước 3 lần rồi. số lượng khoảng 500 con giờ chắc còn 100 con. ko hiếu sao trên bề mặt lại có lớp váng. có phải vì thế cá con chết hết ko nhỉ

Thành phố
    ha noi
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của binhvirile Xem bài viết
    Có lẽ môi trường nước có vấn đề rồi bạn. Nếu cá của bạn còn quá nhỏ thì bạn thay bằng cách dùng vòi hút ra và nên đặt 1 cái xô nhỏ ở đầu ra để khi hút nhầm phải cá con thì bạn có thể bắt lại. Sau đó bạn đổ đầy nước vào là xong.
    em có làm như thế mà. thậm chí nước để thay cho cá con em còn để ra 1 ngày ngâm lá bàng khô nhưng vẫn chết như thường

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 7 lần trong 6 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của giangbeo Xem bài viết
    em giang đây , em nuôi bể 20cmx40cm nước cao khoảng 15cm T_T ca' gan` 2 tuần tuổi. tay em tuyệt đối sạch ko có dầu ăn . cho ăn atemin mua của anh phu' ) thay nước 3 lần rồi. số lượng khoảng 500 con giờ chắc còn 100 con. ko hiếu sao trên bề mặt lại có lớp váng. có phải vì thế cá con chết hết ko nhỉ
    Cho hỏi bạn cho cá ăn atemin như thế nào vậy? (Số lần cho ăn? số lượng/1 ngày? chế độ thay nước?). Theo tôi quan sát thông thường cá con hay chết với số lượng lớn ở 2-3 tuần tuổi..có thể do nhiều nguyên nhân như: nước bị ô nhiễm, mật độ nuôi quá nhiều vì lúc này cá bắt đầu ăn được thức ăn nên lượng chất thải cũng tăng nhanh => nước bị ô nhiễm =>cá chết. Ngoàii ra nếu bạn cho quá nhiều atemin thì cũng coi chừng số atemin bọn cá con không ăn hết sễ bị chết sau 1 thời gian ngắn gây ra ô nhiễm nước. Vì vậy nên cho cá con ăn ở mức độ vừa phải thôi, chú ý thay nước và thả nhiều rêu nếu có thể...Tôi bị trường hợp này nhiều rồi cứ 2 tuần đếm không hết cá sau 1 đêm khỏi phải đếm luôn...toi gần hết.
    Mục tiêu phấn đấu ở trên......

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 7 lần trong 6 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của giangbeo Xem bài viết
    em có làm như thế mà. thậm chí nước để thay cho cá con em còn để ra 1 ngày ngâm lá bàng khô nhưng vẫn chết như thường
    Theo tôi hình như trong nước lá bàng thì lượng khí oxi hơi bị ít thì phải...vài lần tôi thay nước cho bọn giun sài nước lá bàng thì thấy bọn giun nhanh thúi hơn là dùng nước máy.
    Mục tiêu phấn đấu ở trên......

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 18 lần trong 17 chủ đề
    Nếu nước bị váng thì phải hút hết váng trên mặt nước để cá con lên thở được. Dùng ống hút hoặc ko thì lấy cái bìa cứng vợt hết váng đi rồi thay nước cho chắc ăn. Đồng thời chạy sục khí (cho sục tia ra ít thôi) để cá con có oxy thở. Và xem cái váng trên mặt nước là từ đâu ra vậy ???? Nước bình thường thì làm gì có váng ?? chắc dùng nước ngâm nhiều lá bàng quá nên sinh váng. Cá con cũng ko cần thiết lắm phải dùng nhiều nước lá bàng, cứ nước sạch và ăn uống đầy đủ là OK.

Thành phố
    ha noi
    Cảm ơn
    0
    thank các anh anh phú ơi atemin của anh có nở ko? của em nở dc 1 lần bây giơ ko nở nữa rồi T_T

+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Thông tin chủ đề