+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Cách để cho cá lia thia con được tốt nhất .

Thành phố
    TpHoChiMinh
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 7 lần trong 7 chủ đề

Cách để cho cá lia thia con được tốt nhất .

Nếu bạn có một con cá trống ,cá mái tốt ép ra được một bày cá tốt thì phải chọn lựa .
    Nếu như là cá phướng thì phải có bóng râm ,mát mẻ .Nên để thêm vài lá bàng vào chổ ép cá để có nhiều bóng râm .
    Còn cá sim thì còn ác hơn nữa khó hơn cá phướm nhiều .Bạn phải chuẩn bị một cá chậu trồng cây cũng được hay một cái lu .Ở Thái họ thường xài chậu trồng cây bể vì có một phạm vi rộng và dể vớt cá mái ra .Họ thường để đất sét dẻo vào chậu họ nói giúp cho cá con có độ dẻo tốt hơn cá con bầy khác .Để thêm vài lá mai nữa nhưng em ko biết để làm gì nữa .Các bác biết thì hướng dẫn em ,còn về thức ăn thì ở thái họ thường làm cho bánh mì sanwich rữa ra thành nước họ vớt một ít vào hồ cá con .Mình thấy họ thường cho cá halfmoon con ăn .Còn cá sim thì em chưa biết .
    Nhớ về mẹ nhè nhẹ tay ga .
    Thương về cha nhấn ga bốc đầu .

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    Cá lia thia lớn thì cho ăn bánh mì làm gì cho mất công. Đi mua mấy con loăng quăng về cho nó ăn . Nhưng Vẫn nên mua phòng một lọ thức ăn để hôm nào bận thả vào cho nó ăn luôn.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề