+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Máng đèn handmade của em......

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    16
    Được cảm ơn 115 lần trong 76 chủ đề

Máng đèn handmade của em......

Sau khi tham khảo các a em trên diễn đàng cung như thất bại tron lần làm máng đèn đầu tiên nay em quyết chí làm lại tôn chỉ đi theo cách làm máng đèn dùng ống PVC phi 11 trong nghành nước, dụng cụ thì giống y chang anh late bên kia ^^.

Máng thì em dùng loại ống nước phi 11 cưa đôi xong khoan lổ bắt máng đèn của loại máng heo thường 20k một cái gắn tăng phô với chuột vào đó sog bắt ốc cho dính vào ống nước. Còn đuôi đèn thì dug loại đuôi nhỏ 3k một cái khoan 3 lỗ trên ống nước dưới cái đuôi đèn lỗ chính giữa bắt ốc cố định đuôi đèn 2 lỗ 2 bên cho dây điện ra sog dán tấm phản quang bắt đèn vậy là sog 2 cái máng tổng thiệt hại chưa tới 50k mà có 2 cái máng pro cho hồ 6 tấc ^^.

Thành phố
    Miền sóng miền gió...
    Cảm ơn
    452
    Được cảm ơn 1,186 lần trong 424 chủ đề
    Bạn làm rất khéo tay nhưng nếu dây đện đi khéo hơn một chút thì sẽ rất gọn và đẹp. Đèn của bạn để gần mặt nước cũng nên làm tấm mica che mặt cho an toàn, hơi nước không vào các chi tiết điện trên máng.
    Hoàng Sa, Trường Sa là máu thịt của Việt Nam

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    16
    Em cũng đang định làm tấm mica cho nó đỡ phà hơi nóng xuống hồ đó anh em làm 2 cái máng này theo thiết kế của anh đó hihi học lóm thank a nhiều ^^.

Thành phố
    thanhhoa
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 5 chủ đề
    mình cũng làm 2 máng đôi như bạn,nhưng hìnhd như ko dc khéo bằng bạn.tấm mica chắn hơi nước có 2 loại đó bạn nếu máng 1m2 bạn mà dùng mica loại dầy hình như cũa dài loan,bạn phải bỏ ra số tiền 200k cho 2 tấm 11+1m4 đấy.còn mica của trung quốc mỏng hơn nhưng dùng vẫn rất ổn mình đang dùng nè.chỉ mất 30k thui. thân......
    ((¯`'·.¸¤ Dung ♥♥ troc ¤¸.·'´¯))
    ...cÁi Tên Nói Len PhoNg cÁcH...
    Anh ta tán làm cho cô gái đổ xiêu vẹo đến mức cô ấy cảm thấy buồn nôn suốt cả 9 tháng.

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    16
    Thank bạn đã chỉ mình cũng tính mua mica loại thường thui hok mua đài loan làm gì cho mắc mà sợ nó hok trong bằng loại tốt làm giảm khả năng chíu sáng của máng.Mà cái nì có 6 tac chắc 2 miếng cũng hok bao nhiêu đâu bạn chắc 50k là cùng để mai mình đi mua sog về báo cáo cho a e bít sau ^^

Thành phố
    Miền sóng miền gió...
    Cảm ơn
    452
    Phải đó, bạn chỉ cần mua loại mỏng thôi, một tấm 11x60cm khoảng 15k, rất trong. Khi mua nó vẫn còn nguyên giấy dán màu nâu, mang về đo đạc chính xác, lấy bút đánh dấu rồi dùng dao rọc giấy kê cái thước kẻ vào mà rạch vài lần rồi bẻ, đừng cưa cắt gì kẻo vỡ. Xong bóc giấy dán đi lồng vào đèn là ok.

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 chủ đề
    Hê hê, máng đèn làm bằng ống nhựa PVC, 1 ý tưởng hay nhưng mình nghĩ ánh sáng sẽ ko phản chiếu được.

Thành phố
    da nang
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    hay đấy mạng cũng đẹp bạn cho mình bik chi phí di để về chuẩn bị làm 1 cái chơi cho uzui gehhe

Thành phố
    da nang
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

mang đen

mang đèn dẹp đấy mình sẽ bắt trước làm 1 csi mới dc anh cho bik cóa cóa hiệu quả ko

Thành phố
    Miền sóng miền gió...
    Cảm ơn
    452
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của congtech Xem bài viết
    Hê hê, máng đèn làm bằng ống nhựa PVC, 1 ý tưởng hay nhưng mình nghĩ ánh sáng sẽ ko phản chiếu được.
    Bạn không thấy người ta dán đề can phản quang bên trong mà, cũng sáng ngang ngửa đèn xịn đấy.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Thông tin chủ đề