+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Các sư huynh sư tỷ giuíp em với

Thành phố
    Hà Nam
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 22 lần trong 7 chủ đề

Các sư huynh sư tỷ giuíp em với

Nhà em có giò Van Đa trông cũng ổn, khỏe khoắn chỉ tệ cái không ra hoa, mà em cũng không biết nó ra hoa vào mùa nào vì em mới tập chơi nên còn ngu ngơ lắm. Hằng ngày em chỉ biết tưới nước vào buổi sớm và buổi chiều, có người bảo tưới nhiều quá cũng không tốt chỉ nên tưới phớt qua thôi, em đang phân vân không biết tưới ra sao. Hồi nọ có pha cho chút lân tưới (it ấy mà) để đảm bảo cho chú ta phát triển bình thường. Các sư huynh sư tỷ có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em biết đôi chút chứ cứ ngồi ở nhà nghe nói như vậy em không yên tâm lắm. Mọi người cũng nói luôn cho em biết cách bổ sung phân cho chú nữa cái này em cũng tịt luôn. Cũng cho em hỏi luôn chế độ nước, cách tưới và chế độ ánh sáng luôn để làm sao cho nó lên hoa là cái tốt mà vào dịp tết nguyên đán này càng hay. À mà phân thì nên mua loaij phân gì vậy mọi người. Rất mong nhận được sự chia sẻ của mọi người.
    (¯`·.¸¸¸.¤¤♥Anh♥ ¤¤.¸¸¸.·´¯)

Thành phố
    Phan Thiết
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 49 lần trong 23 chủ đề
    Câu hỏi của bạn đã có nhiều người hỏi và có nhiều người trả lời rồi.

Bạn chịu khó đọc các bài về lan ngoại nhập trong diễn đàn đi. Có thứ bạn cần đó!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề