+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Cá La hán ...rô phi !!!

Thành phố
    vung tau
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 13 lần trong 6 chủ đề

Cá La hán ...rô phi !!!

Đây là con "rô phi" đầu tay của mình , to chừng 2 ngón tay, vì là lần đầu nuôi La hán nên kinh nghiệm ít ỏi không biết con Rô phi này của mình ra sao, tương lai chưng làm kiểng hay chưng lên chảo cũng không rõ , xin các pro nhận xét và giúp mình xác định đây là giống La hán loại nào, trống hay mái, có nên nuôi lâu dài hay không? Mong nhận đc thật nhiều lời khuyên bổ ích
    p/s: mình ở Vũng Tàu, có bro nào bán La Hán (to chừng 2,3 ngón tay) hok?

2. Đã có thành viên cảm ơn dohoangbasic vì bài viết này:

hungblack (07-02-2010)

Thành phố
    thị xã LONG KHÁNH tỉnh ĐỒNG NAI
    Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 38 lần trong 16 chủ đề
    kỳ cờ dáng tốt cố chăm em nó sẻ thành hàng good mới hai ngón mà...tương lai còn phía trước.chúc thành công.
    SỐNG Ở ĐỜI PHẢI CÓ MỘT TẤM LÒNG.

4. Đã có thành viên cảm ơn bahung074 vì bài viết này:

hungblack (07-02-2010)

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    6,242
    Được cảm ơn 1,260 lần trong 339 chủ đề
    Em này 99% không phải cá mái, nếu bạn để rái và rong trong hồ thì chắc phải hốt ra thôi không sống nổi với em nó đâu. Hai ngón như thế này là tạm ổn, nhìn cá sung mãn lắm. Chúc bạn có con cá đẹp trong tương lai.
    Yêu cafe sáng

6. Đã có thành viên cảm ơn FISHER-MAN vì bài viết này:

hungblack (07-02-2010)

Thành phố
    vung tau
    Cảm ơn
    2
    @bahung074, FISH-MAN: Cảm ơn 2 bạn đã động viên và góp ý cho mình
    - Không biết con rô này của mình phải La hán trân châu không? lớn lên màu sắc có thay đổi không, hiện tại thấy màu sắc không đẹp và nhợt nhát quá.
    - Mình nuôi được 1 tuần rồi, 1 ngày cho ăn 3 bữa (tém đồng và cá châm)
    Ai có nhiều kinh nghiệm chia sẻ mình với

Thành phố
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    6,242
    Được cảm ơn 1,260 lần trong 339 chủ đề
    Bạn đổi cá châm bằng cá lóc con loại nhỏ sẻ tốt hơn, cho thêm ăn thức ăn khô như XO, JBL. Cá lớn lên sẽ còn thay đổi nhiều bạn àh. Bạn nên thay nước mổi tuần 1 lần mổi lần tối đa là 2/3 thôi, thêm muối vào sau mổi lần thay nước vậy là ổn.
    Yêu cafe sáng

9. Đã có thành viên cảm ơn FISHER-MAN vì bài viết này:

hungblack (07-02-2010)

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    52
    Được cảm ơn 173 lần trong 89 chủ đề
    Loài này ăn nhiều, ị cũng nhiều nên mau dơ nước lắm. Bạn lại để san hô nhiều quá, khó dọn vệ sinh lắm. Bạn nên lấy bớt ra, chỉ chừa lại 1 ít cho nó chơi thôi.

11. Đã có thành viên cảm ơn cocthoiken vì bài viết này:

hungblack (07-02-2010)

Thành phố
    vung tau
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của FISHER-MAN Xem bài viết
    Bạn đổi cá châm bằng cá lóc con loại nhỏ sẻ tốt hơn, cho thêm ăn thức ăn khô như XO, JBL. Cá lớn lên sẽ còn thay đổi nhiều bạn àh. Bạn nên thay nước mổi tuần 1 lần mổi lần tối đa là 2/3 thôi, thêm muối vào sau mổi lần thay nước vậy là ổn.
    - Uhm để mình ra mấy tiệm cá cảnh coi họ có bán loại cá này ko, thức ăn khô mình sợ nó sẽ không ăn, mấy lần mình bỏ tim bò nó ko chịu ăn, nghe nói XO,JBL cá ăn sẽ nhanh lên đầu va màu lắm, ghét 1 cái nó chỉ ăn loại tưới sống thôi, cũng kén ăn gớm .
    - Nước thì 2,3 ngày là mình thay 1/3 nhưng chưa lần nào bỏ muối cả, rất cảm ơn bạn đã chia sẻ
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cocthoiken Xem bài viết
    Loài này ăn nhiều, ị cũng nhiều nên mau dơ nước lắm. Bạn lại để san hô nhiều quá, khó dọn vệ sinh lắm. Bạn nên lấy bớt ra, chỉ chừa lại 1 ít cho nó chơi thôi.
    - Uhm nó tham ăn, ị suốt ngày, đc cái nhìu lúc nó phá phách trog hồ nhìu trò rất vui , để mình mua it đá màu rải it, bỏ san hô ra tiền cho việc vệ sinh.

13. Đã có thành viên cảm ơn dohoangbasic vì bài viết này:

hungblack (07-02-2010)

Thành phố
    Vĩnh Long
    Cảm ơn
    3,332
    Được cảm ơn 3,549 lần trong 514 chủ đề
    Nếu con cá này ở thời điểm 3 năm trước thì nên nuôi ,còn ở thời điểm hiện tại thì nên phóng sinh đi bạn à ! Hiện nay cá la hán ít người chơi nên giá thành ko cao ,1 con cá 2-3 ngón tay đầu to gấp 3-4 lần con cá của bạn giá cũng ko tới 200k đâu .Mình góp ý rất chân thành ko có ý chê bai ,bạn nên tìm con khác đi ,con này cá trống ,giống kim cương ,đầu quá yếu và khả năng lên đầu là rất khó .
    "...Gà tre Việt - Dáng nhỏ niềm đam mê lớn..."

Thành phố
    vung tau
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Đ_Phu Xem bài viết
    Nếu con cá này ở thời điểm 3 năm trước thì nên nuôi ,còn ở thời điểm hiện tại thì nên phóng sinh đi bạn à ! Hiện nay cá la hán ít người chơi nên giá thành ko cao ,1 con cá 2-3 ngón tay đầu to gấp 3-4 lần con cá của bạn giá cũng ko tới 200k đâu .Mình góp ý rất chân thành ko có ý chê bai ,bạn nên tìm con khác đi ,con này cá trống ,giống kim cương ,đầu quá yếu và khả năng lên đầu là rất khó .
    - Bạn nói đúng tâm trạng của mình luôn , mình đang có ý định qua tết sẽ mua 1 con 3,4 ngón tay ( tiệm cá bán 500 den 1tr) đầu to và rất đẹp, nhưng mình chưa biết nhiều về la hán nên ko biết nên nuôi loại nào, còn con rô phi này cứ để nuôi chơi, mình thấy nuôi 1 con cá từ nhỏ đợi đến khi nó lớn là 1 điều vô cùng thú vị
    - Cảm ơn bạn đã góp ý chân thành!

16. Đã có thành viên cảm ơn dohoangbasic vì bài viết này:

longbeo (08-02-2010)

Thành phố
    hcm
    Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 27 lần trong 19 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Đ_Phu Xem bài viết
    Bạn này nói thật lòng nè.connày thì lớn lên đầu ui ui, maùi ui ui , nói chung là khogn6 có gì đặc biệt đâu.Xin lôĩ nếu có làm bạn mất hứng.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Thông tin chủ đề