+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Hải Phòng, Lan Kiếm đắt quá.

Thành phố
    HAI PHONG
    Cảm ơn
    450
    Được cảm ơn 169 lần trong 63 chủ đề

Hải Phòng, Lan Kiếm đắt quá.

Không biết Tết này hoa Lan ở chỗ các bác thế nào,năm nay hoa tết đắt quá thể.giá một bông thanh ngọc,trường kiếm...v..v.v..ko dưới 600k,trung bình một chậu 3 bông là 2củ.quoay sang hoa Ly cũng giật mình,rẻ nhất cũng 150k đến 200k một cây(1bông),vậy là 5cây 1chậu cũng 1củ rồi.còn Đào đá thì ko nói chắc ae cũng biết nó đắt đỏ thế nào?Cứ thế này càng sát Tết lại càng đắt,không thể nào mà mua được hoa chơi Tết đối với những ae công nhân,viên chức nhà nước bọn mình.Nếu ngiến răng thì vợ,con ko vui ngay,như thế này đành phải hy sinh cái thú chơi để củng cố cái hiện thực.vậy lên phải chờ đến cái Tết khác,còn mọi người có đồng tình với quan điểm thực dụng của mình này không.bởi cái máu mê của mỗi người một khác,ko ai giống ai.mình cũng rất muốn ae hãy cho ý kiến và chia sẻ thông tin về hoa Lan ngày Tết ở chỗ mọi người.như thế chuyên mục của chúng ta mới xôm trò và ra ko khí của ngày Tết chứ.có vậy mới vui,mới có chuyện để trao đổi,tranh luận về những gì mà lạm phát đã đem đến đối với cả những bông hoa,có phải vậy ko anh em nhỉ?

2. Đã có thành viên cảm ơn ONGBAPCAY vì bài viết này:

vinhlisheng (17-11-2011)

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề