+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Giúp mình mới Khướu tự mổ lông đuôi

Thành phố
    haiphong
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 51 lần trong 11 chủ đề

Giúp mình mới Khướu tự mổ lông đuôi

Minh có 1 con khướu thuần nuôi được hơn một năm rồi cách đây nửa năm nó bị khàn giọng bay giờ thi ổn rồi lại bị bệnh tự mổ vặt lông cách, nó vặt gần hết 2 bên rồi mình nghi nó bị ký sinh trùng. Ban đầu mình cho nó tắn nước muối loãng không khỏi sau đó cho tắm nước muối đặc cũng không khỏi không biết làm sao nữa buồn qua bác nào từng gặp trường hợp này tư vấn giúp em với!

Thành phố
    Hồ chí minh
    Cảm ơn
    111
    Được cảm ơn 319 lần trong 194 chủ đề
    Vậy bạn có cho nó tắm nắng và tắm nước thường xuyên ko ? Nếu ko cho em nó tắm điều độ thì nó sẽ bị tật như vậy
    ưu điểm : nhớ dai , khuyết điểm : thù vặt...

Thành phố
    yên bái
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    mình cũng có 1 chú chim non hay vặt lông đuôi. sẽ thử cho tắm thường xuyên, tớ mới mua đc 1 ngày, chủ cũ cũng nói nó hay vặt lông đuôi, mình nghĩ chủ cũ ít cho nó tắm nên mua về thử

Thành phố
    khanh hoa
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 48 lần trong 9 chủ đề
    Bạn cứ cắt cụ lông đuôi 1 mùa lông thử coi mùa 2 có mổ nữa không hi hi. Bạn để ý xem em nó có rận không, bắt em nó ra rồi bới lông tìm vết, nếu có thì lấy dầu gió trường sơn ấy bôi lên là trị được ngay, rồi thường xuyên tắm bằng nước có hòa muối xem sao.
    Sửa lần cuối bởi saosau : 05-05-2011 lúc 10:53 PM

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề
    do bạn cho khướu ăn chế độ quá nhiều chất đâm ra rất căng và dư chất nên khướu nhổ lông để thải chất ra ngoài.
    2)là do ko tắm cho khướu hằng ngày nên bị bọ cắn nên no ăn sâu vào thịt nên no nhổ lông là điều đương nhiên.
    chúc ban thành công.2
    nếu 2 là đúng thì tầm 4h -5h bạn tấm cho nó với nước muối loãng và ít muối thôi nhé.sau do trùm lồng lại vệ sinh chuông trại tốt là oki

Thành phố
    Garden
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 39 lần trong 12 chủ đề
    bạn thử ktra lại chế độ dinh dưỡng xem, mổ lông đuôi có thể do thừa chất hoặc do có bọ, rận, nếu có bọ thì bạn cho chim tắm thg xuyên với giữ vs chuồng là oke

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề