+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 5 của 5

Chủ đề: cách nuôi cá chép nhật trong bể kính

Thành phố
    vinh
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

cách nuôi cá chép nhật trong bể kính

chào cả nhà em mới tập nuôi, mua hai em cá chép nhật về nuôi trong bể kính. Như vậy liệu có ổn và cá cỏ thế phát triển bình thường không.Xin các bác tư vấn giùm cách nuôi cá chép nhật từ a>z .Cảm ơn các bác nhiều

Thành phố
    Hà Nội
    Cảm ơn
    660
    Được cảm ơn 501 lần trong 291 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kakatimtieumuoi Xem bài viết
    chào cả nhà em mới tập nuôi, mua hai em cá chép nhật về nuôi trong bể kính. Như vậy liệu có ổn và cá cỏ thế phát triển bình thường không.Xin các bác tư vấn giùm cách nuôi cá chép nhật từ a>z .Cảm ơn các bác nhiều
    cá chép nhật nuôi trong bể kính nói chung tạm ổn không thể = bể xi măng ngoài trời đầu tiên bể của bạn nên có kích thước lớn tốt nhất từ 1.2m trở lên sau đó bạn nên quan tâm đến hệ thống lọc nên dùng lọc đáy hoặc lọc tràn như vậy mới đảm bảo môi trường tốt trong bể nuôi không nên rải sỏi trong bể nuôi vì sẽ làm lắng cạn nhiều phân cá không có lợi cho cá bước đầu bạn cứ thực hiện như vậy là ổn

Thành phố
    Hải Phòng
    Cảm ơn
    86
    Được cảm ơn 39 lần trong 26 chủ đề
    Mình nghĩ bác Mr.Guns nói nhầm về xài lọc đáy,ý của bác chắc khác,mình chưa thấy ai đó xài lọc đáy cho hồ Koi cả.
    Để nuôi koi trong bể kính ngoài đòi hỏi bể lớn thì bộ lọc đi kèm cũng khủng không kém so vs bể,ng nuôi koi mình thấy trong hệ thống lọc thường có khoang lắng phân để sau đó nc mới đi qua các khoang lọc khác,bộ lọc có thể thiết kế theo kiểu lọc tràn hay wet/dry. Và còn rất nhiều điểu quan trọng khác nữa như tạo dòng,thức ăn,ánh sáng...thật khó để nói khi thông tin bạn đưa ra thì ít muh yêu cầu lại nhiều như vậy
    Cũng 1 fần do diễn đàn k có mục chuyên về koi nên khó cho bạn tìm hiểu và hỏi kinh nghiệm ng chơi koi trong bể kính khác,bạn nên qua bên arowana.com.vn tham khảo box Koi để có thể tạo dựng một bể Koi tốt
    Chúc bạn thành công!
    Sửa lần cuối bởi darkghost_XIII : 01-04-2011 lúc 11:18 PM

4. Đã có 2 thành viên cảm ơn darkghost_XIII vì bài viết có ích:

Mr_guns (02-04-2011), Namç (24-08-2011)

Thành phố
    TP Hải Dương
    Cảm ơn
    73
    Được cảm ơn 107 lần trong 81 chủ đề
    chép nhật thì em ko có điều kiện nuôi nên khong biết thế nào chứ em khẳng định cá chép đuôi bướm với cá chép vàng ta ( cái loại mà ngày 23 tháng chạp hay mua về tiễn ông công ấy ) nuôi bể xi măng lớn và dễ sống hơn bể kính, em đang có 1 đàn chép ta đỏ cho ăn toàn cơm nguội với cám gà mà lớn ầm ầm, chắc mai phải om dưa vài em để giảm dân số, chả biết nó có đẻ không mà thỉnh thoảng tát nước nạo bùn đáy bể lại bắt được vài em chép nhỏ bằng đầu ngón tay

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 chủ đề
    Chào quý bạn.
    Tôi Hoàng Lương lính mới gia nhập trang này nên còn ABC chưa biết.
    Hiện nay tôi có nuôi cá chép nhật loại đuôi và vây dài, màu trắng. Bể có thể tích 3m x 1m x 0,56m. Thả một dàn cá chép 9 con. Nhưng hiện nước không trong mà có màu nhờ nhờ như nước chai luộc. Tôi có kiểm tra độ PH khoảng 8. Lọc tràn.
    Rất mong các chuyên gia cho ý kiến sao cho hồ cá trong.
    Xin cám ơn

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề