+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 7 của 7

Chủ đề: ACE chỉ giúp với????????

Thành phố
    Hậu Giang
    Cảm ơn
    1,586
    Được cảm ơn 816 lần trong 269 chủ đề

ACE chỉ giúp với????????

mình nuôi gà còn hay gặp trường hợp này nhờ ace chỉ giúp.
    gà con mới nở mình tách riêng ra nuôi trong thùng, khi mây em nó được khoảng hai mươi mấy ngày thì có em đang khỏe mạnh đột nhiên nhảy lưng tưng như bị giựt kinh phong rùi sau đó em nó đã ra đi vĩnh viễn. Mà mình gặp trường hợp này đã nhiều lần rùi, có khi co em mới 5, 7 ngày cũng bị vậy nữa. Ko bít là mấy e đo bị gì mong ace dd chỉ giúp đó là bệnh gì và biện pháp phòng ngừa. Chân thành cảm ơn!

2. Đã có 3 thành viên cảm ơn gatrehg vì bài viết có ích:

DaiMT (08-04-2011), klasa (19-04-2011), martinviet (10-04-2011)

Thành phố
    Biên Hòa - Đồng Nai
    Cảm ơn
    1,067
    Được cảm ơn 2,218 lần trong 428 chủ đề
    Mình thì chưa gặp nên không biết bị gì?! Gà nuôi trong thùng giấy thì nên thông thoáng, ánh sáng đèn vừa đủ, để trên cao 1 tí.....nếu thấy tụi nó há mỏ, thở gấp thì giảm nhiệt độ bóng đèn hoặc kéo lên cao thêm, nếu thấy tụi nó tụ lại với nhau 1 cục tức là thiếu nhiệt độ....thấy gà tản mát đều trong thùng, ăn uống bình thường là ok. Lâu lâu đem tụi nó ra phơi nắng tí cho thích......Chúc bạn thành công!

4. Đã có 2 thành viên cảm ơn Hai_BienHoa vì bài viết có ích:

F.TORRES (08-04-2011), martinviet (10-04-2011)

Thành phố
    HO CHI MINH
    Cảm ơn
    103
    Được cảm ơn 150 lần trong 87 chủ đề
    Mình thì chưa gặp nên không biết bị gì?! Gà nuôi trong thùng giấy thì nên thông thoáng, ánh sáng đèn vừa đủ, để trên cao 1 tí.....nếu thấy tụi nó há mỏ, thở gấp thì giảm nhiệt độ bóng đèn hoặc kéo lên cao thêm, nếu thấy tụi nó tụ lại với nhau 1 cục tức là thiếu nhiệt độ....thấy gà tản mát đều trong thùng, ăn uống bình thường là ok. Lâu lâu đem tụi nó ra phơi nắng tí cho thích......Chúc bạn thành công! đồng ý với ý kiến của anh

Thành phố
    GV - HCM
    Cảm ơn
    3,529
    Được cảm ơn 2,904 lần trong 619 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của VN00501660 Xem bài viết
    Mình thì chưa gặp nên không biết bị gì?! Gà nuôi trong thùng giấy thì nên thông thoáng, ánh sáng đèn vừa đủ, để trên cao 1 tí.....nếu thấy tụi nó há mỏ, thở gấp thì giảm nhiệt độ bóng đèn hoặc kéo lên cao thêm, nếu thấy tụi nó tụ lại với nhau 1 cục tức là thiếu nhiệt độ....thấy gà tản mát đều trong thùng, ăn uống bình thường là ok. Lâu lâu đem tụi nó ra phơi nắng tí cho thích......Chúc bạn thành công! đồng ý với ý kiến của anh
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Hai_BienHoa Xem bài viết
    Mình thì chưa gặp nên không biết bị gì?! Gà nuôi trong thùng giấy thì nên thông thoáng, ánh sáng đèn vừa đủ, để trên cao 1 tí.....nếu thấy tụi nó há mỏ, thở gấp thì giảm nhiệt độ bóng đèn hoặc kéo lên cao thêm, nếu thấy tụi nó tụ lại với nhau 1 cục tức là thiếu nhiệt độ....thấy gà tản mát đều trong thùng, ăn uống bình thường là ok. Lâu lâu đem tụi nó ra phơi nắng tí cho thích......Chúc bạn thành công!
    Sao hai bài của hai người lại giống nhau thế nhỉ?

Mình cũng nuôi gà con mấy tháng nay, gà ăn khoẻ ngủ ngon chả việc gì nên cũng không có kinh nghiệm trong việc này. Mình chỉ biết là mình cho uống thuốc úm gà con, rồi cho ăn mè trắng, rồi cho ăn thêm cám và cuối ngày thì cho ăn sâu. Có con mình làm biếng đem ra mà nuôi trực tiếp trong thùng ấp luôn đến 2 tuần mới đem ra ngoài, nó phát triển rất tốt. Cũng không biết chế độ ăn uống bạn cho như thế nào nữa. cũng nên bồi dưỡng cho gà bố mẹ khi gà đẻ, vì như thế trứng mới có chất lượng và ra con khoẻ mới dễ nuôi.

Thành phố
    trảng bàng tây ninh
    Cảm ơn
    402
    Được cảm ơn 275 lần trong 111 chủ đề
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gatrehg Xem bài viết
    mình nuôi gà còn hay gặp trường hợp này nhờ ace chỉ giúp.
    gà con mới nở mình tách riêng ra nuôi trong thùng, khi mây em nó được khoảng hai mươi mấy ngày thì có em đang khỏe mạnh đột nhiên nhảy lưng tưng như bị giựt kinh phong rùi sau đó em nó đã ra đi vĩnh viễn. Mà mình gặp trường hợp này đã nhiều lần rùi, có khi co em mới 5, 7 ngày cũng bị vậy nữa. Ko bít là mấy e đo bị gì mong ace dd chỉ giúp đó là bệnh gì và biện pháp phòng ngừa. Chân thành cảm ơn!
    gà của bạn có thể bị 1 trong 2 bệnh sau đây
    1. Toi (tụ huyết trùng) bị nặng ở thể cấp tính (bệnh nhẹ thì gà ủ rủ, đứng gục đầu dan hay gọi là gà gù), bệnh này ko chỉ xảy ra ở gà con mà thậm chí là cả gà lớn, nhiều khi gà mái gà trống đang đi kiếm ăn vẫn ngã lăn ra chết dù là trước khi chết con gà bệnh ko có biểu hiện gì khác lạ. gà con thì bệnh này rất phổ biến, nuôi úm trên chuồng lưới gà ít bị tụ huyết trùng hơn trên nền (đất cát, thùng giấy...)
    cho mình hỏi cái thùng giấy đó bạn đã sử dụng bao nhiêu lứa gà rôi? có xịt thuốc xác trùng, phơi nắng thùng lần nào chưa? tốt nhất đem đốt cái thùng đó mua cái mới, phun thuốc xác trùng để hạn chế được gà con bị lây bệnh từ những bấy trước
    2. nếu gà chết đồng loạt số lượng nhiều thì khả năng là H1N1
    tuy nhiên gà bạn bị chết lai rai thì khả năng bị trường hợp 1 là rất cao. có gì ko đúng mọi người bổ sung thêm

Thành phố
    x
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 85 lần trong 20 chủ đề
    bệnh này nghe bạn tả mình cũng không giúp được ....bạn phải cung cấp thêm vài triệu chứng như phân gà, biểu hiện trước đó của gà,,,,,,, chứ tự dưng mà chết thì......mình chưa gặp bao giờ

Thành phố
    Cần Thơ
    Cảm ơn
    438
    Được cảm ơn 288 lần trong 87 chủ đề
    [QUOTE=betoan;931082]gà của bạn có thể bị 1 trong 2 bệnh sau đây
    1. Toi (tụ huyết trùng) bị nặng ở thể cấp tính (bệnh nhẹ thì gà ủ rủ, đứng gục đầu dan hay gọi là gà gù), bệnh này ko chỉ xảy ra ở gà con mà thậm chí là cả gà lớn, nhiều khi gà mái gà trống đang đi kiếm ăn vẫn ngã lăn ra chết dù là trước khi chết con gà bệnh ko có biểu hiện gì khác lạ. gà con thì bệnh này rất phổ biến, nuôi úm trên chuồng lưới gà ít bị tụ huyết trùng hơn trên nền (đất cát, thùng giấy...)
    cho mình hỏi cái thùng giấy đó bạn đã sử dụng bao nhiêu lứa gà rôi? có xịt thuốc xác trùng, phơi nắng thùng lần nào chưa? tốt nhất đem đốt cái thùng đó mua cái mới, phun thuốc xác trùng để hạn chế được gà con bị lây bệnh từ những bấy trước
    mình nhất trí với bạn ,phương án 1 + tiêm phòng vaccine bệnh marek hiệu DRI/VAC-HTV : nhưng gatrehg coi kỷ lại bố mẹ ( chích định kỳ ,toi tụ huyết trùng ....v..vv) chúc bạn thành công + kinh nghiệm ae trong d đ chỉ thêm nha . thân chào ..ae...

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề