+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Tại Sao Mắt Cá Màu đen Vậy

Thành phố
    TPHCM
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

Tại Sao Mắt Cá Màu đen Vậy

Mình Thường đi Bán Từ Sáng đến Tối Mới Về Nhà.1 Hôm Mình Quên Mở đèn Thì Khi Về Nhà Bật đèn Lên Mình Thấy Tụi Nó Thằng Nào Mắt Cũng đen Hết Giống Nhu Mới Bị đánh Nhau Xong Vậy.cho Mình Hỏi Tại Sao Lai Như Vay?~x(

Thành phố
    TP HCM
    Cảm ơn
    0
    tại vì cá bị nhát đó anh không sao đâu cứ để từ từ nó sẽ trỡ lại màu đỏ à(tốt nhất anh nên cho nó đá kính là sẽ trỡ lại bình thương mau thôi),đang tối thui tự nhiên sáng lên dĩ nhiên là cá nó sợ rồi(^_^).
    MY NAME IS MR CÁ CHIÊN Ý LỘN CÁ CHIẾN

Thành phố
    Tramper
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 5 chủ đề
    KKK ko rõ bạn đề cập đến loại cá nào,nhưng nhìn chung,thì việc bạn mô tả là bình thường,đó chỉ là bản năng của cá mà thôi,mắt cá cũng phải tự điều tiết để thích nghi với môi truờng chung quanh,trong điều kiện ánh sáng quá yếu(tắt đèn),đồng tử cá phải giản ra hết cở để ghi nhận mọi sự vật chung quanh nó(săn mồi,lẫn trốn),nên lúc đó bạn chỉ có thể nhìn thấy mầu đen thôi,thậm chí cơ thể cá cũng trỡ nên sậm màu để ngụy trang theo bản năng.
    Khi ánh sáng đầy đủ (mở đèn),thì mắt cá trở lại bình thường,đồng tử co lại để giảm bớt cường độ ánh sáng chiếu vào mắt,phần trắng (hoặc đỏ) xung quanh trở nên to hơn,lúc đó ko còn cảm giác mắt cá bị "bầm" nữa,màu sắc lúc này cũng trở nân sặc sở,sắc nét hơn,là để thu hút sự chú ý của cá con cái (hoặc trống) khác,hoặc đơn giản chỉ là để thị uy với các con khác mà thôi,thân chào.
    Ex-mod
    Emotionless

Thành phố
    Đầu đội trời chân đạp đất
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 17 lần trong 8 chủ đề
    Ngoài vấn đề ánh sáng mình thấy do cá nhát (La Hán) nữa. Mình có chú cá con lúc xung thì mắt màu vàng, hơi sợ thì chuyển sang đỏ, còn sợ quá thì đen thui. Pó tay.

Thành phố
    TPHCM
    Cảm ơn
    0
    vậy hả làm mỉnh tuởng cá mình nó bị benh gì .hú hồn.cam ơn các bạn đã cho mình ý kiến nhé..

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề