+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả 1 tới 7 của 7

Chủ đề: cách nuôi gà thay lông

Thành phố
    hồ chí minh
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 101 lần trong 63 chủ đề

cách nuôi gà thay lông

chiều em qua bên ông chú chơi ổng cho con gà phèn ức ó 1kg mà ốm nhom ổng nói mua của mấy thằng xìke có 150k tại ổng thấy đẹp nên mua mà ổng nuôi gà nòi nên bỏ vỏ lác mấy bữa thấy em qua cho về nuôi lun
    gà thì khá đẹp như gà mỹ cao ráo mà chân thẳng không thon mình mới xơi tý lông ức còn lại nguyên em sợ gà bể nên thử màu nào cũng sung thế là ok đem về thôi
    mà mắc cái tội nó định thay lông mà kinh nghiệm vụ này lại không có nên em lên tóp này yêu cầu sự trợ giúp của anh em ai có exp nuôi gà thay lông chỉ em cách nào giúp gà thay lông nhanh mà đẹp ý
    mọng sự giúp đở nhiệt tình cùa các đại ca

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:29 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:27 PM ----------

chừng nào rãnh em pot hình lên cho mõi người đánh giá hê 2 chân điều có cụ tỏi

Thành phố
    ho chi minh
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 31 lần trong 12 chủ đề
    cho mình hỏi thêm cách nuôi gà thay lông nhưng ko có vườn thả , chủ yếu là úp bội , chế độ ăn uống như thế nào là hợp lý . gà mình thay lông 4 tháng rồi mà vẫn chưa xong

Thành phố
    hồ chí minh
    Cảm ơn
    6
    hình nó đây cán cao mà không bít sao ý mõi lần chụp cán là nhìn vào lùn tịt chắc tại diện thoại em dỏm

nếu khống thấy anh nào bít up up lại dùm em nha

Thành phố
    TX Ngã Bảy Hậu Giang
    Cảm ơn
    2,432
    Được cảm ơn 4,509 lần trong 1,343 chủ đề
    Dáng con này nuôi tới pin bèo lắm cũng 1kg2 nó đang ốm nêu mà lông cũ quá thúc mồi thì nó rớt lông liền bài toán khó đây thôi thì nó còn tơ với lại mua hàng "nóng" vậy thì bạn cứ vô mồi cho nó mập mập thả vườn mùa sau chơi cho chắc ăn.
    Chúc Chưa đăng ký Và ae ABV dồi dào sức khỏe ,làm ăn phát tài đổ nhiều gà hay

5. Đã có 3 thành viên cảm ơn linhgamy vì bài viết có ích:

handsomeprince (09-05-2012), itloving (09-05-2012), thanh_o2 (09-05-2012)

Thành phố
    florida
    Cảm ơn
    49
    Được cảm ơn 130 lần trong 35 chủ đề
    cho gà ăn đừng cho uống nước 2-3 ngày sau đó cho uống lại gà sẽ rớt lông nhanh

Thành phố
    hồ chí minh
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của linhgamy Xem bài viết
    Dáng con này nuôi tới pin bèo lắm cũng 1kg2 nó đang ốm nêu mà lông cũ quá thúc mồi thì nó rớt lông liền bài toán khó đây thôi thì nó còn tơ với lại mua hàng "nóng" vậy thì bạn cứ vô mồi cho nó mập mập thả vườn mùa sau chơi cho chắc ăn.
    2 anh linh hôm nay em cho đá thử vài chân với nhạn lai của em rồi gà pin lắm vào là súc gà đi bo tốc độ ăn lông cũng khá mà h có 9l5 a` ốm nhơ xương em nghỉ thúc cũng phải 1k150>1k2 mới chắc gà mà hình lông khá bự để em thúc 2 tuần rồi cho nó xổ max xem sao nói chung h coi là khá dc pin chịu chơi là ok
    thánk ý kiến của anh

Thành phố
    kiên giang
    Cảm ơn
    3,759
    Được cảm ơn 4,464 lần trong 1,410 chủ đề
    theo anh nuôi long thì cứ thả rong thì gà lên ký bình thường.còn nếu úp bội bộ long lâu đủ và ko đẹp gà bị mập mở......chút ý kiến em tham khảo he

9. Đã có thành viên cảm ơn hai ga vì bài viết này:

itloving (09-05-2012)

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề