08 - Trăng trên biển vắng - Tác giả Fairytale - xếp hạng 18

Thảo luận trong 'Kết quả ABV aquadesign contest 2010' bắt đầu bởi ABV-VADC, 18/7/10.

1. ABV-VADC

ABV-VADC Ban tổ chức

Thích đã nhận:
    1,140
    ID: 08
    Tác giả (author): Fairytale
    Title: Trăng trên biển vắng - Moon on a deserted beach
    Dimention (WxDxH): 48x38x28 cm
    Volume: 51 L
    Plants: Riccia fluitants
    Fishes: Boraras urophthalmoides
    Ages: 3 week
    Light system: fluorescent HY 60A
    CO2 system: Yes
    Filtration system: Waterfall filter
    Comment: Đêm trên biển rất khác với tiếng gió, tiến sóng nhẹ nhàng như nhịp thời gian. Đặc biệt đêm trăng trên những bãi biển thường đẹp mê hồn. Rất tuyệt khi ngắm nhìn, hòa mình với cảnh vật, đất trời, sóng nước, âm thanh và ánh trăng mơ màng, mộng ảo…
    Với đá đen và cát trắng làm chủ đạo, cùng việc chụp hình hơi tối hy vọng thể hiện được một phần vẻ đẹp của “Trăng trên biển vắng”.
    Night at sea is very different from the wind, gentle waves as the time rhythm. Particularly the moonlight beache is usually pretty fascinating. Very great to watch, enjoy yourself with the sights, land and sky, water waves, sound and dreamy moonlight, romantic virtual ...
    With black and white stones as the leading, with the shot of tank is expected to be a part of the beauty of "Moon on a deserted beach”.

Điểm số và xếp hạng:
    1. Sáng tạo (Creativeness ): 2.25
    2. Bố cục (Layout):
    - Bố cục chặt chẽ (Close Layout): 6.5
    - Sử dụng không gian (Space Using): 4.75
    - Sử dụng nguyên liệu (Material Using): 5.75
    - Mức độ ổn định: (Stability): 2.25
    3. Cây, cá (Fishes & Plants):
    - Cá (Fish): 4.0
    - Cây (Plant): 4.5
    4. Chụp ảnh (Photograph): 2.0
    5. Điểm thưởng (Rewarded mark):
    6. Điểm trừ: (deducted marks):
    ------------------------------------
    Tổng cộng (Total): 32.00

Xếp hạng (Rank): 18

Nhận xét của Giám khảo:
    - aquatichung: Bể chưa được hoàn thiện, dáng đá và màu sắc hơi buồn, trầm lặng.
    - Diego Sandoval: The rocks of this study are impressive, but it gives the feeling of unfinished, I personally accompany the plant Riccia with some more, I think it can be a great job
    Bố cục đá khá ấn tượng, nhưng có cảm giác chưa hoàn thiện, có thể kết hợp riccia với vài loại khác sẽ cho kết quả tốt hơn nhiều.
    - Sylvain Van Waerebeke: I like the general idea, plants are not always the main element in aquascaping. The layout would have looked better with lighter coloured stones. Nice depth.
    Tôi thích ý tưởng tổng thể, cây cối không phải lúc nào cũng là yếu tố chính của hồ thủy sinh. Bố cục có thể tốt hơn với đá sáng màu, chiều sâu tốt.
    - truongthinh: Bố trí đá khá hài hòa , những mỏm đá mấp mô trên nền cát rất sống động , Ảnh chụp chưa tạo được hiệu ứng tốt cho không gian xa . Sự đa dạng cây trồng cũng rất cần thiết để tạo thêm các tầng - lớp của bố cục .

2. Hung Mamen

Hung Mamen Guest

bể nhỏ mà nhìn cứ như là to lắm ý , thật khâm phục , chúc mừng bác :D

3. henrytep

henrytep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    :applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause:

Fairytale thích bài này.
  4. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Hạng 18/36 ABV và 863/1819 IAPC là kết quả ngoài mong muốn của Phê. Quan trọng hơn là Phê nhìn thấy những điểm yếu để tiếp tục với 2011.
    Thank all :x

Last edited: 2/9/10
  5. VKN

VKN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,469
    Chúc mừng bác Phê, kết quả ngoài cả mong đợi của bác đã chứng tỏ sự tiến bộ vượt bậc mà bác không biết. Và đúng là quan trọng nhất là tự mình thấy những điểm yếu để hoàn thiện. Chắc chắn ABV contest 2011 sẽ có thêm nhiều layout của bác đẹp hơn. Cung hỉ!

Fairytale thích bài này.
  6. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Bạn lại tiến thêm một bước ! Chúc cho tư duy của bạn sẽ giúp bạn không ngừng tiến bước và thành công !

Fairytale thích bài này.
  7. tonytranthai

tonytranthai CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    321
    chúc mừng fairytale. Không gian rộng mà thoáng thật đấy.

Fairytale thích bài này.
  8. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    bộ chân đá là điểm tinh tế và des thích nhất ở hồ này. tuy nhiên tác giả đã xem nhẹ nhiều tiêu chuẩn của những cuộc thi. có lẽ tác giả đã hoàn thiện được rất nhiều điểm sau đợt thử nghiệm vừa rồi. chúc mừng tác giả.

Fairytale thích bài này.
  9. hoangnam55

hoangnam55 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,558
    Quả thật đây mới là điều cốt yếu khi dự thi,nhìn ra điểm yếu đó là con đường dẫn đến thành công,chắc chắn là vậy,chúc mừng về cái "được' khi tham gia ABVcontest 2010

tienbm, VKN and Fairytale like this.
  10. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Có biết đâu mà nặng với chả nhẹ :D
    Giờ mới biết tý ty này :)

11. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    thế nên em mới dự cụ 800++, giờ thì có lẽ cụ vượt xa cái ngưỡng đó rồi...hihi

VKN and Fairytale like this.
  12. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Nếu tất cả đứng nguyên tại chỗ hử? :)

13. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Chào bạn Fairytale ! Bạn đã tạo được cảm giác rất tốt qua cách sắp xếp đá trong tác phẩm dự thi theo đánh giá của giám khảo .
    Bạn chắc chắn có nhiều điều chưa tiết lộ về tác phẩm của bạn và về cá nhân bạn . Nào chúng ta bắt đầu ngay cuộc phỏng vấn .

- Bạn khám phá ra sự thu hút của các bể thủy sinh từ lúc nào ? Nhờ phương tiện nào mà bạn biết ?
    - Chinh phục và tìm kiếm kiến thức thủy sinh có làm xáo trộn cuộc sống và ảnh hưởng gì đến gia đình bạn không ? Nếu được bạn hãy kể một kỷ niệm sâu sắc nhất mà bạn có được trong quá trình đó .
    - Bạn ước chừng đã mất bao nhiêu thời gian để thực hiện bể thủy sinh đầu tiên ? Tác phẩm đầu tay đó đem lại cho bạn cảm giác thế nào ?
    - Tác phẩm bạn dự thi là tác phẩm thứ mấy của bạn ? Hoàn thành tác phẩm này bạn mất ba tuần lễ , một thời gian khá ngắn . Bạn rút ra kinh nghiệm gì sau khi bạn hoàn tất ảnh dự thi .
    - Bạn đặt mục tiêu sẽ có bao nhiêu tác phẩm cho những cuộc thi thủy sinh năm 2011 sắp tới ?

Chúc bạn đạt được tất cả các mục tiêu bạn đề ra !

14. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Ôi Anh :x
    Kính thưa BGK... hic... hic... Em xúc động quá... hi... hi...
    Đầu tiên Em xin gửi lời cảm ơn đến Ba, Mẹ của Em... hic... hic... Con yêu Ba, Mẹ lắm... hic... hic... I love you...

Kính thưa BGK... hic... hic... Em xúc động quá... hi... hi...

hoangnam55 thích bài này.
  15. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Bạn hãy bình tĩnh bước qua vòng phỏng vấn thứ nhất ! Và đây không phải thưa BGK nữa , giải tán hết rồi !

tienbm, hoangnam55 and Fairytale like this.
  16. linkin

linkin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    494
    khán giả ở dưới ngơ ngác không hỉu ....
    sặc sặc sặc............
    :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

17. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Bạn Fairytale có thấy người hâm mộ đang nóng ruột còn hơn cả bạn nữa đấy !

hoangnam55 and Fairytale like this.
  18. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Kính thưa BGK... Kính thưa quý vị đọc giả.... :x Lúc vừa rồi Em xúc động quá... nên đã bỏ ra ngoài uống 2 lít rượu để lấy lại bình tĩnh ạ :)
    Kính mời tất cả quay lại, an toạn và... sau đây Em xin được... bắt đầu trả lời câu hỏi của mình :)

Em tên tiếng Việt là Phe-Ri-Te và bị mấy Anh vui tính gọi thành Phê và Em thấy tên này cũng dễ thương :)
    Chính bởi vì Phê nên Em xin trả lời các câu hỏi của BGK từ dưới trước ạ :)
    Thưa BGK và quý vị... hiện tại Phê đang có 20 bể các kích thước và năm 2011 Em sẽ chỉ dám đặt mục tiêu mang 19 bể đi dự thi ở các cuộc thi Thủy sinh thôi ạ :x

Dạ thưa BGK... Tác phẩm dự thi này là tác phẩm (nói đến từ tác phẩm cứ thấy ngại ngại...) là... là bể thủy sinh thứ 2 mà Em setup ạ.
    Thực sự thì Em đã khai man hồ sơ khi nói về thời gian hoàn thành bể này. Thực tế thì bức ảnh mang đi dự thi ABV Contest chính là bức ảnh đã gửi dự thi IAPLC và thời gian từ khi bắt đầu đến khi chụp hình chỉ là 2 tuần và nếu tính từ khi Em bắt đầu biết đến và tìm hiểu về Thủy sinh thì là 2 tháng :)
    Thưa BGK... cả quý vị đang đọc nữa ạ :)
    Chỉ với việc làm 1 chiếc bể nhỏ và chụp hình để dự thi ở 2 nơi nhưng rất nghiêm túc nhìn nhận rằng việc làm này đã đem lại cho Em rất nhiều kinh nghiệm, nếu mang so sánh thì 2 tháng miệt mài nghiên cứu, thử nghiệm Thủy sinh không thể đem lại nhiều kinh nghiệm trong 2 tuần xác định đi thi, setup, chăm sóc, chỉnh sửa, chụp hình... Và đây chính là Kinh nghiệm rất quý mà Em muốn chia sẻ.
    Em muốn nói với tất cả những người đã đang chơi Thủy sinh rằng "Hãy tự tin để tham gia các cuộc thi, đây thực sự là một điều kiện tuyệt vời, nó giúp bạn tập chung cao độ, giúp cho trình độ về mọi mặt của bạn được nâng cao rất nhiều, nó sẽ giúp bộc lộ rất nhiều khuyết điểm mà ta đang có để sau đó nhận biết và chỉnh lý... Các thứ hạng sẽ đến và quan trọng nhất là tình yêu với Thủy sinh sẽ càng ngày càng cao và luôn được duy trì."

Ôi... Em lại xúc động tiếp rồi ạ... Em xin phép lại ra ngoài uống thêm lít rượu nữa để... tiếp tục ạ :)

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:33 PM ----------

Hi... hi... với nội dung "Thang thuốc bổ" này Mod Coi77 lại vừa tặng Em thêm 1 cái "Thẻ vàng"... Yêu quá cơ :x

Last edited: 6/9/10
    VKN and hoangnam55 like this.
  19. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Phù... phù... hết một chai "Nếp cái hoa vàng", giờ Em lại bình tĩnh rồi ạ :)
    Kính thưa BGK, thưa quý Anh, quý chị.... :x Em xin được tiếp tục.
    Đây là Phê của tháng 2/2010 :D (khi chưa biết đến Thủy sinh cũng như các diễn đàn về TS như ABV)

Bể Thủy sinh đúng nghĩa đầu tiên Phê làm bắt đầu từ 01/03/2010 và tấm ảnh này được chụp vào giữa 05/2010 :x
    Thời gia hơn 1 tháng khi làm bể này quả thật là khó quên. Phê đã dùng toàn bộ thời gian dỗi của mình cho việc đọc rồi thí điểm trên bể này cùng vài bể nhỏ khác khá nhiều thứ.
    Cảm giác ư? VD nhỏ: Bạn đến gõ cửa 1 người chơi TS khi Anh ta đang say rượu, cố gắng dựng người say ngồi dậy để xin 3 ngọn Diệp Tài Hồng đem về trồng rồi hàng ngày đo rồi đợi ngọn đó dài ra 5cm để cắt và cắm tiếp... cuối cùng thì được 1 bụi to như trong hình, đỏ rực rỡ hơn bất cứ bể nào ở HP lúc đó... Vui :)

Mọi người trong gia đình đã quá quen với cái tính "Muốn là làm bằng mọi cách, bất kể thời gian, tâm sức..." của Phê. Họ cũng sơ sơ biết rằng chơi Thủy sinh là rất cầu kỳ nhưng khi nhìn thấy Bình CO2, một đống nham thạch, mấy cái hộp đèn, hộp lọc... thì tá hỏa, hết ra nhìn, vào ngắm, to nhỏ, thì thầm, kêu ca và cả chê bai... Rồi sau 1 tháng, khách đến nhà chơi thì những người đó lại chỉ cho họ xem về mức độ quy mô, loằng ngoằn của hệ thống... rồi chuyện cây giả, cây thật... Đó là những kỷ niệm rất vui :D

Kính thưa BGK cùng quý Anh, quý Chị...
    Em vừa trả lời xong phần phỏng vấn của mình...
    Lời cuối như vầy: Sang năm Em sẽ cố gắng đứng hạng nhất để được Anh Thịnh phỏng vấn đầu tiên, không phải tranh lân như bây giờ ạ :D (gại lắm)

Last edited: 7/9/10
    VKN, desperator, hoangnam55 and 3 others like this.
  20. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Nhờ câu trả lời này mà bạn đã vượt qua vòng phỏng vấn thứ nhất ! ;)
    Chúc mừng bạn ! Bạn sẽ tiếp tục tham gia vòng phỏng vấn thứ hai ?
    Vòng kế tiếp được gọi là vòng thi tài năng , bạn hãy chuẩn bị tinh thần nhé ! :D

Fairytale thích bài này.