1 chuyến đi, 1 kỉ niệm với những tấm lòng!!!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Tí Cua, 24/2/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    đây là bài viết kể chuyện của riêng mình nên a e nào ko thích đọc xin đừng comment làm gì:
    việc tham gia vào diễn đàn mạng là 1 việc Ảo, vì ở diễn đàn ai muốn nói gì nói nên khi quyết định đi 1 chuyến đi xa là khá mạo hiểm ( đến 1 vùng xa lạ mà mình ko có 1 người quen thì đúng là mạo hiểm thật.)
    Mạng Ảo nhưng tình người ko ảo, trước tết liên lạc với 1 số a e trên diễn đàn, quyết định đi KomTum 1 chuyến.
    chiều mùng 10 gởi 2 em xe ( đi chung 3 đứa e ), xe Tân Việt Phát. KomTum thẳng tiến. sáng 11 đến nơi lúc 5h sáng. người hứa tiếp đón mình là Tuấn ( Sa Thầy, KomTum ). ==> Sa Thầy thẳng tiến, vào đến nơi Tuấn đừng ngoài đường đón( hix mừng quá, ko có bị gạt ) và nhà chơi 1 lát rồi chạy lên rừng 1 vòng cho vui. xong về nhà Tuấn ăn cơm trưa, quyết định chiều qua Kon Rẫy ( Tuấn bị thương ở lưng nên ko đi rừng được, đành chia tay Tuấn đi Kon Rẫy, và cũng vì hứa 1 a e ở Kon Rẫy tặng 1 e gà mái ))
    chiều 4h đến Kon rẫy, ngồi cafe chút chờ Điệp ( người a e diễn đàn ở Kon Rẫy ), ra Điệp dẫn vào rừng chỉ điểm đánh. tối về kiếm phòng nghĩ( có thêm 1 cái hẹn ở Quảng Ngãi với chú Thạnh ). sáng dậy sớm đi đánh , xui xẻo, gặp ngay lúc người ta đốt rừng, bó tay rồi. Quyết định đi xe máy ra Quảng Ngãi ( 160km, đường gì mà đèo với núi nhiều thế ko biết ).
    Đi từ 3h chiều mà đến 7h30 mới đến Quảng Ngãi. Chú Thạnh ra đón. vui ko thể tả vì ko nghĩ mình may mắn đến vậy. đi đâu cũng được đón tiếp rất nhiệt tình và chân thành.
    sáng hôm sau trời bão, 9h thấy chưa có mưa, chạy vào rừng cho biết rừng QN. đang đánh, e gà đang về : Đùng, bó tay, hên ko phải con gà mồi. hix 2 a chàng đi xe máy, ôm 1 cây súng. Thôi về nghĩ cho lành .
    tối về đi ăn đặc sản QN. sáng dậy thấy trời cũng sáng (dự báo có mưa mà 7h thấy trời còn tươi lắm, chắc dự báo thời tiết nhầm ) đt chú Thạnh đi rừng( chú Sơn hôm trước đi chung hôm nay bận việc ko đi đc) vào rừng, thả gà ngồi đợi thì e gà rừng đi từ đằng sau lên, thấy 2 cục đen thui, thế là 1 đi ko trở lại ( gà nhiều quá, đánh e trước mặt mà e sau lưng nó về, núi và núi nên chẳng biết con nào ở chổ nào ), trời chuyển mưa, 5 chú cháu lên xe vọt về liền. may là ko mắc mưa.
    chú Thạnh đãi thêm 1 món đặc sản nữa. mình quả là may mắn.
    chiều 2h lên xe thẳng tiến TP HCM ( đi về = tàu hỏa )

Trước hết vì đây là bài viết kể về chuyến đi của riêng mình, và cũng là bài viết để gởi lời cám ơn nên mong mọi người thông cảm miễn comment khó nghe dùm :
    Xin cám ơn Tuấn ( Sa Thầy ) Điệp ( Kon Rẫy ) KomTum. Chú Sơn , Chú Thạnh ( Quảng Ngãi )dù biết diễn đàn chỉ là ảo, nhưng được tiếp xúc ở ngoài, nhận được sự giúp đỡ và đón tiếp của mọi người. dù chỉ biết nhau qua những bài viết, hay 1 2 cú đt nhưng mọi người đã dành cho ticua tình cảm và sự giúp đỡ ko gì bằng đc. Mong là năm sau, ticua có dịp đc gặp lại mọi người.

dong_pham, mayrau9018, cocghe and 7 others like this.
  2. đây là bài viết kể chuyện của riêng mình nên a e nào ko thích đọc xin đừng comment làm gì:
    chuyện riêng của bác thì truyền miệng nhau đựoc rồi đem lên đây làm gì. diển đàn này giao lưu học hỏi bác có viết thì cũng nên tìm nhưng câu nói giảng nói tránh chứ đừng để những câu đó lên diển đàn nhìn thấy khó chịu ...người khác nhìn vô người ta đánh giá .

3. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    để mình nói cho bạn nghe nha <<vipxilip>VIPXILIP>.
    thứ 1 : do những a e giúp đỡ mình cũng là người của diễn đàn, mình post bài lên cho mọi người đọc để thấy là những a e đam mê gà rừng ở những tỉnh khác rất nhiệt tình và chân thành. dù diễn đàn là ảo nhưng thời buổi hiện nay con người vẫn có người sống rất thật.
    thứ 2 : hình như bạn ko cần đọc hay do tính cách của bạn chẳng cần quan tâm đến ai nói gì nên ko thấy yêu cầu, mình viết rất rõ ràng, đây là chuyện riêng viết để ai thích đọc thì đọc cho vui vì mục đích của mình là để cám ơn mọi người đã giúp đỡ. khi bạn được 1 người bạn ở diễn đàn giúp đỡ, bạn lên diễn đàn để cảm ơn thì có gì sai, nếu mọi người thấy sai thì mình sẽ đề nghị mod xóa giúp.
    thứ 3 : bạn ko đủ can đảm hay do nick bị xóa mà sử dụng nick này( phạmthanhsơn). mà mình nghĩ những câu viết của mình chẳng cần gì phải nói tránh hay nói giảng ra cả, mình nghĩ mình chưa xúc phạm ai nên mình cũng ko muốn xúc phạm bạn. mong bạn giữ chút thể diện cho chính bạn.
    thứ 4 : diễn đàn cũng ko hề qui định là được viết những chủ đề nào, ko được viết những chủ đề nào. việc thành viên diễn đàn giao lưu với nhau ở ngoài, lên diễn đàn post bài để cảm ơn tấm chân tình đó thì mình nghĩ ko có gì sai cả. bạn cho mình sai, đó là ý kiến của bạn. vì mục đích của mình vẫn là cám ơn người đã giúp mình. và mình nghĩ bài viết của mình đã đạt được mục đích đó, nếu bạn thấy mình sai, bạn có thể góp ý với MOD diễn đàn để xóa bài, và sau này mình ko mắc sai lầm nữa.( đương nhiên nếu MOD cũng cảm thấy mình sai nha).</vipxilip>

Last edited: 27/2/13
    cocghe thích bài này.
  4. tôi không biêt anh nói vipxilip la ai nhưng khẳng định tôi không phải còn nếu a muốn khẳng định cũng tuy anh. tại anh chưa biết hoặc đọc đọc quy định của diển đàn thì có chứ diển đàn nào mà không có quy định cho từng mục. có câu " lời nói không mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa long nhau " tôi thấy anh mới chơi diển đàn chưa đc bao lâu thôi thì quy định chưa đọc được cũng đúng. nếu rãnh anh nên xem lại .

5. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Có hay di bẫy gà ko Ticua, cho anh em đi với, nghe nói trên Hiếu Liêm gà còn nhiều lắm, Ticua có wen ai trên đó ko!!!

6. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    đúng là mình ko có đọc nội qui của diễn đán thật nhỉ, vậy bạn cho mình xem mình vi phạm ở điểm nào giúp được ko. còn bạn ko nhận thì thôi VIPXILIP ạ. mình cũng nói thật với bạn, những người như bạn mình gặp cũng nhiều rồi nên chuyện bạn lấy danh 1 người khác để viết bài thì cũng thường thôi.
    Thôi thì chút danh dự còn lại bạn ko nhận thì mình xin nhận, vì mình chơi cái gì cũng cần danh dự cả, dù diễn đàn chỉ là ảo nhưng sống trong thế giới ảo thì cũng phải có danh dự của nó. bạn có chơi game mà phải ko. vì dân game ai cũng biết danh dự trong thế giới ảo lớn đến mức nào.
    Chúc bạn sống vui khỏe nha, vì nói thật mình cũng mệt rồi, chẳng hơi đâu mà cãi nhau với 1 người lạ trên diễn đàn hoài, mình còn phải làm việc mà kiếm cơm ăn nữa chứ.

Last edited: 27/2/13
    cocghe thích bài này.
  7. cocghe

cocghe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,200
    Nuôi gà rừng cứ như 1 cuộc chơi. Mà chơi thì phải có bạn và đã chơi thì không tính toán, so đo.

Nói chung ai cũng phải hy sinh nhiều thứ cho thú chơi này.

Cảm ơn ticua đã tâm sự.

Và cảm ơn nhiều nhiều anh em bạn bè chưa hề biết mặt đã chia sẽ niềm đam mê này (đôi khi chỉ nghe giọng nói qua điện thoại mà đã thấy mến thương)

dong_pham, chotmechim, loc ct and 3 others like this.
  8. dungqb

dungqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi mà. cãi nhau làm gì cho mất tc anh em. nếu ai có dịp ra quảng bình đánh gà hay cu gáy thì ra lệ thủy quảng bình em làm thổ địa cho. ở chổ em gà còn nhiều lắm. em chưa có gà mồi ưng ý nhưng ra tết này em cũng bắt đc 2 em rồi đó.

nhocalone, loc ct and catphien like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.