1 ĐIỀU KÌ LẠ Ở LOÀI MÓ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi trungquangdo, 19/8/10.

1. trungquangdo

trungquangdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    CÁCH ĐÂY MẤY THÁNG EM CÓ MUA MỘT EM MÓ KIM CƯƠNG,LÚC MUA VỀ ĐẾN NHÀ THÌ GẦN TỐI.THẢ EM MÓ EM MÓ VÀO BỂ XONG EM ĐI ĂN CƠM LUÔN .ĂN CƠM XONG RA NGĂM BỂ THÌ BỖNG NHIÊN THẤY THIẾU EM MÓ ,EM LIỀN NHỜ NGƯỜI TÌM HỘ .EM ĐÃ NHẤC HẾT ĐÁ ,XỤC XẠO HẾT MỌI NƠI NHƯNG VẪ KHÔNG THĂM HƠI EM ẤY ĐÂU .SÁNG HÔM SAU EM ĐẬY SỚM THỪ 5H ĐỂ TÌM LẠI EM MÓ LẦN NỮA(VÌ SỢ EM MÓ THÚI RA BỂ),MỘT LÚC SAU CHỪNG 6H THÌ EM THẤY EM MÓ RÚC TỪ DƯỚI NỀN LÊN .LÚC ĐÓ EM MỚI HOÀN HỒN TRỞ LẠI,TỪ HÔM ĐÓ NGÀY NÀO EM CŨNG ĐỂ Ý LÚC EM MÓ THÌ THẤY NÓ DẬY RẤT ĐÚNG GỜI VÀ ĐI NGỦ CŨNG ĐÚNG GỜI.CÒN BÂY GỜI EM MÓ ĐÃ THIỆT MẠNG TRONG MỘT ĐẠI DỊCH NẤM RÙI.HUHUHUHU......:crying:

2. SG_Blue

SG_Blue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mó chui xuống cát ngủ là chuyện bình thường ở huyện mà bác.... khi nào tới giờ ngủ mà ko thấy e nó vẫn còn lờ đờ ko chui xuống cát là coi chừng e nó chuẩn bị về chầu trời rồi đấy... e nuôi 2 chú mó kim cương đã đi xa rồi vì ko chịu ăn gì cả... hôm qua bắt chú thứ 3 về nhưng ko biết thọ được bao lâu...

3. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    hì, nhập hội vậy. Kể về chú mó nhà em thọ 2,5 tháng, cũng tập tính ngủ như vậy. Có tgian 4 ngày ko thấy đâu nghĩ là toi nhưng có hôm đêm dậy lại thấy. Lại có tg 5 ngày chả thấy nghĩ bụng nó nằm đâu đó, rùi 1 tuần không thấy, 2 tuần... em đó chắc đã ra đi :D

4. trungquangdo

Thích đã nhận:
    9
    tập tính loài mó công nhận là hay thiệt các bác nhỉ cũng đi ngủ như người.à các bác có biết mó ăn gì không?em đang thèm nuôi một em nữa(lần trước em nuôi mãi mà vẫ chẳng thấy nó ăn gì cả, nản luôn thế là kệ mặc xác nó.sau này không ngờ ,em tưởng nó chết vì đói không ngờ nó chết vì đại dịch đốm trắng)

5. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    mó thường là ăn các loài sinh vật nhỏ trong hồ của bạn. Nếu hồ của bạn không có những con đó thì chúng cũng hay ăn thức ăn chung với những con cá khác lắm. Nhưng nếu bác có thể thì mua bo bo của nước ngọt cho em nó ăn. nó thấy bo bo cũng tưởng là các vi sinh vật trong nước vậy.
    Nhưng theo em thì mó thường dễ ăn, em mua con nào về là con đó ăn như hạm. Chỉ khi nào chúng sắp die thì mới bỏ ăn thôi.
    Mó lửa nhà em còn ăn cả cá lóc bột.

6. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    e bắt 1 con mó kim cương,2 con mó 7 màu,về thả 2 hum đầu chúgn ko chịu ăn ji`,chỉ sáng thấy cả 3 con ,tầm 6h tối là lại trốn,ngày nào cũng vậy,nhưng 1 thời gian e thấy chúgn phàm ăn lém,cứ ra tranh nhau ăn cùng hề,khoang cổ,e hay cho ăn trùn chỉ với thức ăn lá của cá nước ngọt.mó là loại dễ nuôi mà .

7. trungquangdo

Thích đã nhận:
    9
    lạ nhỉ sao đợt nọ em nui nó mà chẳng thấy em nói ăn gì mấy,thỉnh thoảng khi cho ăn thấy nó đớp một vài miếng sâu đỏ rùi lại nhả ra

8. traidatviet

traidatviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Minh thì thích sưu tầm các loài cá và san hô ở VN. Nhưng rất là tiếc mình khônng có biết tên việt gọi là gì. phải chi bạn nào có hinh post lên kèm theo tên cho mình học hỏi thêm

9. tôm tép

tôm tép Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    cho em hổi cái ạ : mó khác sò chỗ nào vậy ? em thấy nó hơi giống sò

10. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Mó là tên của một loại cá còn sò là loại nhuyễn thể thì chúng giống làm sao được.

11. Doraemon25

Doraemon25 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    He, nói chuyện mó. Cái hồ cá nhà Mon giờ còn mỗi con mó lửa, đã sống hơn 2 năm. Giờ nó làm bá chủ cái hồ, đã khá thuần rồi :D Lúc đầu mua về nó không ăn gì ngoài cá tươi (cá bột, các con cá biển khác :|) Đợt sau đó đi Nha Trang, mò cua bắt ốc, hốt về mấy con sò tươi nguyên và 3 con cua, chưng trong hồ được 1 thời gian, sau đó em nó xực luôn. Hiện tại em nó đã ngoan ngoãn ăn thức ăn cá, và cứ gõ lên thành hồ kong kong, nghe tiếng rắc đồ ăn là em nó tự mò ra. Thêm chuyện nữa là nó cứ gặm san hô lót đáy vứt lung tung, đào hầm đào hố đến sợ. Nó rúc trong một kẽ san hô và coi đó là nhà, xây thành đắp lũy cho cái khu đó, ác liệt lắm!