1 gốc lũa zQ vừa tìm dc

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi zQ., 4/11/06.

1. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Hic hic cưa cả 1 buổi trời = cái cưa sắt đấy các bác ạh b-( b-( b-(
    Vấn đề là nó hơi to nên chắc phải làm thêm 1 bể nữa quá :devil: :devil: :devil:

2. cat

cat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bác ngâm thử chưa? xem còn ra màu k? mà đây là gốc cây gì thế?

3. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Cây gì biết chết liền :D :D :D Nhưng mà ngâm thử rùi.Kô ra màu và chìm nghỉm.Hôm qua sau 1 trận offline ABV.TS.SG zQ và haidang cũng làm thêm 1 gốc nữa.Để up hình lên luôn,àh 2 cây đều lấy từ 1 bở ruộng và 2 cây đều chìm hết.
    Cảnh xung quanh chỗ lấy lũa (2 gốc cùng 1 chỗ này:
    Haidang cưa (Thật ra có mình zQ cưa àh,ông ý chỉ ngồi trên bờ thui :D :D)
    Và nó là đây :
    Thêm 1 ảnh :
    zQ định cưa ra lấy 1 nửa trên thui

4. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    zQ xem có phải rễ cây bần không nhỉ ? zQ và haidang ở vùng có triển vọng sưu tầm được các loại cây thủy sinh...chịu khó sưu tầm thêm nhé !

5. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Dạ,bọn em sưu tầm nhiều lém anh ạh.Nào là Lệ nhi,thủy cúc,đuôi chồn,đuôi chó,lahán,và 1 số lọai cây còn chưa biết cả tên :D Có 1 lọai trông giống thủy hồ vĩ lá ở ngọn màu tím rất đẹp nhưng em cũng chả biết cây gì.
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=1803&page=6
    anh dtnguyen vào xem ạh.
    Còn 1 số lọai cây nhưng mùh em chưa chụp hình.
    p/s: Tìm thủy sinh giờ đã thành "bệnh rồi anh em ạh.zQ đi đến đâu mà có nước(bất kỳ đâu :D) Cũng tìm tìm xem thử có cây gì là lôi về trồng ngay <~~~ => Người ta bảo bị hâm :D

6. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hình như là vậy cả mà, chỉ tùy vào mức độ nặng nhẹ thôi, người không hiểu thì có giảng giài cũng k hiểu. nếu bi giờ mà mình chỉ bị như ZQ. thôi thì đỡ biết mấy. Đi tour 1 ngày mà phải thay quần, lý do trợt chân té xuống ao do cố vớt tóc tiên ( hẹ nước )...:laughing: :laughing: mình còn không hiểu mình làm sao ai hiểu mình..chết mất các bác ơi..
    ah...nhân tiện ZQ chỉ nên cưa bỏ phần bên phải tấm hình thôi nhé vì phần dó xấu và dập, chắc em té lên nó chứ gì....:D. Xong quay mặt đó làm đế luôn, còn cành, rễ để hơi nghiêng cho nó lả lơi tí....nếu tìm được bộ rễ lũa trâm bầu thì tuyệt. <<lần sau có chụp hình thì lấy cái quần bỏ chỗ khác nhé em trai.>>
    @anh dtnguyen 62: em không nghĩ đây là rẽ bần đâu anh. chắc là rễ ...cây gì biết chết liền.... giống như zQ. nói...

Last edited: 6/11/06
  7. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ở ruộng có nhiều cây lằm nhưng không biết tên ,bữa nào em tìm rồi úp lên thừ nha

8. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hí hí,cái khúc bên kia là cái cục trên kia kìa anh.Còn cái wần mùh anh nói là cái giẻ :D Tại để dưới nhà kho đằng sau nên thế đấy :D :D :D Àh anh àh,té lên nó gãy là sao anh ? :D Định trả thù em vụ hôm CN huh ? :D :D hahaha
    P/S: cái cây này có Trời cũng kô biết cây gì.Vì cái điểm khai thác lũa này em biết từ cách đây 4-5 năm rồi(chỗ câu cá muh)mà để ý mấy cái cây này nó đã đen thui từ lúc đó.=> Tuổi đời afterlife của cái cây nì = khoảng 5+ => Lõi kô hà => Tên nó là cây...........biết chết liền =))

9. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bái phục bái phục...phải công nhận nể các sư huynh luôn đó. Ai đời đam mê đến độ lội xuống ruộng cưa gốc cây lên luôn. ~X( Con haidang thì chơi luôn quần trắng lội xuống bùng luôn #:-S Bởi vậy người ta nói huynh không bị .."hâm" củng uổng. :laughing: =)) =))

10. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Ôi trời,chơi như HĐ và zQ vậy mới đã chứ,xắn quần xắn áo lên,lội xuống ruộng,mò mẫm,tìm kiếm cái gì đó mà mình còn chưa định hình ra nó,mặc nguời qua kẻ lại,nói gì,nhòm gì cũng mặc,nói hâm cũng chả sao,hehe,vì chưa chắc họ có cái thú được "hâm" như mình,phải không nhỉ,mà nếu có nói về cái sự hâm của những người đam mê cái thú Chim-cây-cá cảnh trong quá trình tìm tòi,sáng tạo thì..chắc cả ngày cũng ko kể hết (lại mắc thêm tội spam,hihi),kkk xin dừng lại thôi.
    Hôm off vừa rồi,rất tiếc là không giao lưu được hết với mọi người ( vì mãi mê truy vấn Kaboom về cây cỏ..),cả Haidang và zQ nữa,xin hẹn lần saiu nhé.

11. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    ...hôm đi thăm thằng bạn chơi thuỷ sinh mê cái vụ mò mẫm này, Py còn bị phụ huynh hỏi 1 câu rất nhẹ nhàng nhưng choáng váng mặt mày:' tụi con có bao giờ thấy mình...bất thường lắm không'...
    haidang&zQ: lấy bàn chải rửa sạch và thả chiến lợi phẩm vào bể ngâm thử xem có ra màu không? nếu không thì liên hoan được rùi....

12. cuongdq

cuongdq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Bữa nào nghỉ tết, ZQ hà HĐ báo anh nhé, anh muốn lên Củ chi xem bọn em nuôi thủy sinh và ra ao ruộng tìm kiếm lũa thế nào, anh cũng mê cái trò này, nhưng chưa biết nuôi thủy sinh ra sao cho nó ra rễ ra lá nhỉ ...

13. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em giờ cũng đang nhỉ tết nè anh :D Nếu anh rảnh thì ghé em chơi,rất sẵn sàng đón tiếp.

14. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Mấy bác này mò mẫm kinh thật! Em mới chơi thủy sinh, hì hục suốt cả tháng, cả nhà nhìn như thằng hâm vì suốt ngày đi mua bể, cây, cá. Đến các cửa hàng cá cảnh hỏi mua mấy loại rêu lạ lạ và tép cảnh là họ nhìn mình như người từ hành tinh khác đến. Nhưng xem ra còn chưa hâm bằng mấy bác này. Chắc lúc các bác mò xuống ruộng lấy lũa thì mọi người nhìn buồn cười lắm nhỉ, Thế mới vui!

15. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @peter pan: lần trước đi lấy lũa dưới suối, hì hục mãi vác lên được mấy nhánh có một cụ đi ngang qua dừng lại xem mình chưa kịp chào cụ đã phán, sao khổ thế con mấy cái này nhóm lửa không cháy đâu, chỉ toàn khói thôi...cắn lưỡi....

16. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hờ hờ,1h em khởi hành đi Bảo Lộc,lại sắp bị chửi hâm nữa đây :D Chuẩn bị sẵn cưa,bao rùi :D

17. calahet

calahet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    mất khúc lũa bõ vào hồ thuỹ sinh có cần đánh bóng ko vậy ?