1 góc vườn nhà và 3 e gà chuẩn bị lên đường!!!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Tí Cua, 15/8/13.

1. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    buồn buồn up lên 1 góc vườn nhà với mấy cái chuồng và 3 e gà chuẩn bị chia tay mình về với chủ mới, đã hẹn ngày giờ tiễn 3 e nó, up lên a e xem cho vui.
    1 góc vườn :

e gà trống mùa rồi ( mùa rồi cho thằng e mượn chơi, nhưng nó ko khoái ôm gà nhát nên ko có đi đánh chuyến nào, giờ bắt về bán luôn ):

2 e gà tơ 1 trống 1 mái, bán luôn cho rồi :

3 e gà này tuy cùi nhưng dưới 3 chai là ko cho bắt. đã hẹn người bắt ( cũng a e diễn đàn, nói rõ giá nha, ko đủ 3 chai là ko cho bắt nha ) hehe

2. forest bird

forest bird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    chuồng trại đã quá anh Chánh ơi, chắc e phải xuống chổ anh học hưởi rồi về làm quá :))

3. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Gà này mà cùi sao Tí Cua , mình chỉ hi vọng nuôi được vài em như vậy là mãn nguyện rồi . chúc các em nó lên đường về nhà chủ mới an toàn, mạnh khỏe .

4. ndy

ndy Active Member

Thích đã nhận:
    100
    Thanks Ti Cua!
    Ba chai giá hơi chát đấy....?????!!!!
    nhưng mà thích thì nhích thôi. Ba chai, bốn chai hay ......một khung khung chơi:laughing:. Chuyến này chắc khó về quá,phải tìm đồng minh thôi,có a/e nào giúp mình một tay k? sử lý hắn rồi khiêng chuồng gà của hắn ..về luôn đi :devil:.Mình và a Việt lực bất tòng tâm rồi..[-(
    @forest bird có muốn giúp anh không?

5. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Vườn tược rộng thế TiCua ơi,có bán không?Tôi vào làm hàng xóm với.
    Gà đẹp đó,2 con dưới Tôi cho luôn 7 lít.Gửi STK cho Tôi,muộn nhất 4 giờ chiều Tôi bắn cho.

6. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    hehe mấy e này có chủ rồi, up lên a e xem cho vui thôi. mong a e miền Bắc vào đây chơi 1 chuyến, gà thì giờ ko còn nhưng nhậu thì lúc nào cũng sẵn sàng. rất mong đc tiếp đón a e ở các nơi đến chơi và giao lưu.

7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    heee, AKAY đã chôm được thẻ ATM từ tay Gấu nhà rồi hay sao mà hoành tráng thế , Tí Cua xem thế nào rồi giao dịch với AKAY đi thôi .heeeeeeee

8. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    ko biết mấy anh em miền bắc có thật tình ko chứ thực ra chụp gà ở khoảng cách này thì sao nhận xét được gà đẹp hay xấu.....riêng bản thân mình muốn nhận xét 1 con gà đẹp thì ít nhất mình phải xem được 2 góc nhìn của 1 con gà mới dám nhận xét....còn nhận xét cho vui miệng thì mình ko dám
    @aty : vườn anh rộng quá xá ,ước gì có mảnh vườn như a để nuôi gà thì còn gì bằng...hix cái chuồng của anh bằng cái phòng ngủ của em mất rồi

9. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    @ Listen ; Mình nói thật đó listen , bạn nói cũng đúng nhưng mình chỉ cần biết người là có thể đoán được hàng rồi heeeeeee, gà của ai không biết chứ gà của Tí Cua , galusvu ,chú garungdatquang , bác thegioigarung ,...mình không cần nhìn kĩ chỉ cần lướt qua hoặc nghe là đã biết đẹp rồi heeeeeeeeee.
    @ Tí Cua ; đất rộng rãi thế làm chuồng trại thì quá lí tưởng rồi , chuồng rộng thênh thang thoải mái ghép gà sinh sản , mình mơ ước làm cái chuồng rộng như vậy mà đất hẹp quá.

AKAY_QNINH thích bài này.
  10. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Tính làm vụ ji nữa đây, ông từ đó jo đâu có bán gà của mình!!!!!!, định làm ăn lớn ah!!!!!!!!!!!!!
    nếu ko thông báo cho ae là ko dc đó nhen!!!!!!!!!!!!

11. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    a e đuà mình rồi, nhà rộng nhưng do mới nuôi lại nên gà chưa đc nhiều, cố gắng mùa sau có nhiều gà để khoe cùng a e. mấy hôm nay định xây cái chuồng lớn giống a chitinh nhưng bận việc suốt cũng chưa làm đc, chắc phải thu xếp xong mới làm đc.
    hiện giờ đã có đc gần 20 trứng gà 75, nhưng tương lai là làm bánh plang. mùa sau sẽ tặng a e vài con 75 nuôi kiểng nha.
    ông chú gần nhà ( cũng là bậc thầy chơi gà ) mới giới thiệu cho 1 con gà 50 9 tháng tuổi, giọng tốt mã đẹp ( đạt chuẩn nhưng ko biết chơi mồi đc ko ) giá cực bèo 400k, đang định bắt về nhưng bận việc chưa bắt, mai thu xếp đi bắt về khoe với a e tiếp vậy.
    @Tiến : lúc nãy ông đt là tui đang tắm, bx đem đt vào nói chuyện nên chưa nói, chiều thứ 7 này có hẹn với mấy a e, ông đi làm về thì ghé nha. xong chủ nhật tui với thằng Nhân lên ông chơi tiếp cái nưã.
    @AKAY : cái avatar là hình của con mèo rừng phải ko, ko biết là mèo cá hay mèo rằn ( nhìn thấy giống mèo cá hơn ), hehe chỉ mới nhìn thấy mèo rừng đc 1 2 lần nên đoán mò cho vui.

Last edited: 15/8/13
    AKAY_QNINH thích bài này.
  12. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Triển khai làm dự án chuồng trại đi Chánh, lên bản thiết kế rồi đưa lên đây mọi người cùng thảo luận và góp ý.
    Còn 3 con gà anh trả 3 chai 1 ngàn đồng chịu bán không?

13. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    @babaqn:Vừa đập con lô được 2 nháy thôi Ông ơi.
    @TiCua:Tôi cũng không biết đấy là con gì nữa,1 con đực 1 con cái.Tôi mua cả chuồng là 1 củ

14. ndy

ndy Active Member

Thích đã nhận:
    100
    anh trả 3 chai 1 ngàn đồng chịu bán không?
    Không phải ba chai = ba triệu đâu A.Việt, ba chai là ba chai .....bia đấy

15. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    vườn rộng chuồng gà đẹp gà lý tưởng tí cua ơi ... 3 chai 3 xị 3 lít là sao ." ở ngoài bắc tính theo tiền tệ "3 lít =300k .3 củ là = 3triệu . còn 3 xị và 3 chai mình chưa hiểu lắm hihi.

16. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    3 chai là 3 chai bia, còn 3 xị là mấy a đòi uống rượu đế, nhưng chắc uống rượu đế cho rẻ, hehe

17. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    Last edited: 20/8/13
  18. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    Con gà ở trobg lồng chim nhin hài vãi .co con như vậy nuôi kiểng cung hay hay. Cam ơn a đã poss

19. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Chào em, anh thấy mấy con gà và chuồng trại nhà em đã quá rồi, nhưng hình chọp mờ quá xem không rõ, hẹn sẽ lên thăm gia em

20. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Con trong lồng chim là con gì mà kêu kì thế,lại còn rạn người nữa.